ดู: 11593|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ริวิวจมูกใหม่ the klinique คุณหมอหลุยส์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mohazu เมื่อ 2014-8-22 22:57

{ เครื่องค้าง ไม่ต้องตกใจค่ะ รูปเยอะมาก  }

สวัสดีค่ะ สาวๆ  วันนี้ว่าง ๆ จะมารีวิวการเสริมจมูก แล้วก็เล่าประสบการณ์ ว่ามันเป็นยังไงบ้าง เพราะเจอคำถามจากคนรอบข้างเยอะมากๆ  มากจริง ๆ เราก็ตอบทุกคน - -  คิดว่าคงมีคนต้องการข้อมูลเหมือนกัน เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับสาว ๆ ที่กำลังจะตัดสินใจทำจมูกนะคะ ^ ^

เรื่องมีอยู่ว่า เป็นคนไม่มีดั้งค่ะแบบว่าแหมบ - - แต่งหน้าก็ต้องมานั่งไฮไลท์ ไฮไลท์ไม่ดีก็เบี้ยวมั่ง เงาไปมั่ง บางวันแฟนแซว นี่คนหรือลิงประกิต  เลยตัดสินใจทำ ใช้เวลาตัดสินใจอยู่ 3 ปีนะคะ ศึกษาข้อมูล ข้อดี-ข้อเสีย ผลที่จะตามมาทุกอย่าง ตัดสินใจได้แล้ว ยังต้องขออนุญาตแฟนก่อนอีก เป็นเรื่องยากยิ่งกว่าการตัดสินใจ

รูปก่อนทำค่ะ แก้มค่อนข้างอวบอิ่ม  หนัก 47 ช่วงนั้น

หลังจากศึกษาข้อมูลอยู่นาน เลยตัดสินใจทำที่ the klinique ถ้าถามว่าทำไมทำที่นี่ รีวิวค่อนข้างน้อย บอกเลยคือช่วงที่ศึกษามาเห็นมาเยอะอะ ประมาณว่าทำมาแล้วหมอไม่ค่อยรับผิดชอบรึเปล่า?  ในความคิดเรานะ ไม่ได้พาดพิงที่ไหน)  เลือกที่นี่ก็
เอาวะ สาขาเยอะ มีชื่อเสียง น่าจะไม่ลอยแพจมูกเรา นัดวันเลยค่ะ

**เข้าไปที่สาขาเมเจอร์รัชโยธิน เจอพี่คนนึงชื่อพี่เจเจ ดูแลดีมากกก เค้าจัดการนัดวันให้  ได้วันที่ 22 กรกฎาคม 2557 ทำที่สาขาทองหล่อ กับคุณหมอหลุยส์ ^_^ **

**รายละเอียดถ้าสนใจสามารถสอบถามได้ที่ พี่เจเจ the klinique สาขาเมเจอร์รัชโยธิน โทร.0806712528 ไม่ก็เข้าไปที่คลินิกแล้วถามหาพี่เจเจ ได้เลยค่ะ ดูแลดีมาก ไปรับไปส่งถึงที่ไม่ต้องกังวลเลยค่ะ**

ถึงวันทำ ก็ไปรอที่คลินิกสาขาเมจอร์รัชโยธินค่ะ พี่เจเจที่นัดคิวให้จะเป็นคนพาไปทำที่ทองหล่อ ไปถึงก็ไม่มีไรมากปรึกษาคุณหมอ ขอแบบที่เข้ากับหน้า เกาหลีๆ สโลปๆ หึหึ ละทำเลย ไม่กังวลอะไรมากนะคะเพราะแฟนไปเป็นเพื่อน ทางที่ดีควรมีคนไปด้วยวันทำ เพราะมันจะเบลอๆ หน่อยหลังทำเสร็จ พี่คนที่พามาก็อยู่รอจนเราทำเสร็จเหมือนกันค่ะ ดูแลดีมว๊ากกกก!!!

** รูปหลังทำได้ 4 ชั่วโมง กลับบ้านเลย **

หน้าตาดูไม่จืดเลย  ตื่นมาพรุ่งนี้ต้องช้ำแน่ๆ คิดในใจ  กินข้าวกินยาตามที่คุณหมอให้มา จะบอกว่าไม่ปวดนะคะ อัดยาแก้ปวดทุกๆ 4 ชั่วโมง กินน้ำเปล่าเยอะมาก ๆคุณหมอมือเบามากค่ะ ถามตลอดว่าชอบมั้ย ^^ จะเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา T T ช่วง1-7 วันนี้ต้องดูแลแผลให้สะอาดๆนะคะ ทำตามที่คุณหมอแนะนำอย่างเคร่งครัด

**2 วัน   หลังทำ อวตารกันเบาๆ หึหึ**

แต่ถ้าเทียบกับรีวิวที่เคยดูมาต่างกันมากนะคะ แทบจะไม่ช้ำเลย บวม ๆ บ้าง  แกะพลาสเตอร์ออกเลย หน้ามันมากมันเหนอะ สุด ๆ ฝุ่นเกาะด้วย T Tสิวก็จ้องจะขึ้น  ล้างหน้าไม่ได้นะคะ 7 วัน  ทนไปค่ะ

** 4 วัน  หลังทำ **

ยังบวมอยู่นะ มีเขียวนิดหน่อยใต้ตา ตาจะปิด ช่วงนี้ติดคูลฟีเวอร์อย่างเดียวเลย ตั้งแต่วันแรก ติดหน้าผาก แก้มข้างจมูก เหนือริมฝีปาก ไม่ได้ประคบเย็นนะคะ เปลี่ยนทุก ๆ 2 ชั่วโมง

**7 วัน   หลังทำ**

โดยรวมดีขึ้น มากกกก เริ่มประคบร้อน (ช้าไปมั้ย - - )วันนี้มีนัดตัดไหม ขอแต่งหน้าหน่อย เห่อ!!! จัดไป เบาๆ หรออออออ    แก้มยังตุ่ย ๆ อยู่เลย หยุดกินยาทุกชนิด แก้อักเสบ แก้ปวด แต่พวกอาหารเสริม วิตC ไรพวกนี้ยังกินต่อส่วนมากคนที่ทำจะบอกว่าของแสลง ห้ามกิน ไม่เถียงนะคะแต่เรากินเต็มที่ เนื้อ นม ไข่ โปรตีนจะช่วยให้หายไว

**10 วัน  หลังทำ**

จะบอกว่า ชอบมากกกกกก !! อยากกราบขอบคุณ คุณหมอหลุยส์งาม ๆปลายเริ่มโอเค คุณหมอติดต่อถามอาการตลอด

**14 วัน  หลังทำ**

ปลายเรียวขึ้น เหมือนจะไม่บวมแล้วนะ แต่คุณหมอบอกว่ามันยังบวมอยู่ รอยช้ำจางลงหมดแล้ว

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-22 17:24:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mohazu เมื่อ 2014-8-22 22:54

**20 วัน  หลังทำ  ราวๆ 3 อาทิตย์นะคะ**

รวม ๆ มา มันโอเคมาก  พี่ที่พาไปทำถามอาการตลอดค่ะ ว่าเป็นยังไงผิดปกติตรงไหน ปลื้มปริ่มมม

** ปัจจุบัน 1 เดือนได้ค่ะ **

อันนี้พึ่งถ่ายสดๆก่อนมานั่งอัพ - -

หลังล้าง makeup เสร็จค่ะ

มันก็นิ่ม ๆ บิดได้ แต่ถามว่าจะไปบิดมันทำไม ?
ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องไปบิดไปดันมันหรอกค่ะ ซิลิโคนจะดีแค่ไหนยังไงก็สู้
จมูกจริง ๆ ของเราไม่ได้ อย่าไปบิดเยอะ เดี๋ยวพัง  

ก็ลองอ่าน ๆ ดูนะคะ คงมีประโยชน์สำหรับคนที่กำลังจะตัดสินใจทำ
จริงๆ รายละเอียดมีเยอะกว่านี้ (นี่ยังไม่เยอะอีกหรอ? ถามตัวเองในใจเบาๆ )
แต่ จขกท ไม่ไหวแล้ว ง่วงมากก  

ขอตัวไปนอนก่อนค่ะ

อ่อ วันที่ 25 คุณหมอหลุยส์นัดดูจมูกครบ 1 เดือนอีกที จะมาอัพเดทให้ดูเรื่อย ๆ นะคะ ^^

รูปบางรูปอาจไม่สุภาพ ต้องขออภัยไม่ได้ตั้งใจถ่ายมาเพื่อรีวิว
แต่ถ่ายเก็บไว้ดูความเปลี่ยนแปลงค่ะ

การศัลยกรรมทุกประเภทมีความเสี่ยง ผู้ศัลยกรรมควรศึกษาข้อมูลรวมถึงผลที่ตามมาอย่างรอบคอบ

​ขอบคุณค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Freakylady เมื่อ 2014-8-22 20:48

สวยค่ะ แต่จริงๆเราว่าเนื้อปลายจมูกเยอะอยู่ มีปลายเป็นทุนพอทำยิ่งสวย หน้าคมขึ้นมาก ป.ล.หน้าเดิมก็น่ารักนะคะ
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ สวย
สวยเลยค่ะ ทำมาเท่าไหร่อะค่ะ
เหมือนลูกครึ่งฝรั่งเลยค่ะ
ข้อขอมูลราคาหน่อยค่ะ
ราคาเท่าไหร่ ค่ะ  สิริโคนของอะไร
สวยขึ้นค่ะ หน้าเปลี่ยนเลย ชอบๆ
อยากทราบราคาค่ะ
จมูกสวยมากค่ะ  อยากทราบราคาค่ะ
ได้ทำตาป่าวคะ
บอกราคาหน่อยก้าบบ
ราคารวมทั้งหมดกี่บาทคะ ??
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้