ดู: 3875|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตามา เกือบ 2 อาทิตย์แล้ว มีเรื่องกังวลค่ะ อยากได้คำปรึกษาแนะนำ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พึ่งไปทำตามาแบบเทคนิคเกาหลีค่ะ + ดูดไขมันที่หนังตาด้วยค่ะ
แผลเล็กดีค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร ชอบมากค่ะ

แต่ติดตรงที่ตาไม่เท่ากัน
(คือปัญหาเดิมก่อนทำตาคือ เป็นคนตาสองชั้นหลบในทั้งสองข้าง ต้องแปะสติ๊กเกอร์ตลอดเวลา)

มีรูปมาให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยดูค่ะ ไม่รู้ว่าอย่างนี้คือคงที่รึยัง เพราะว่าเป็นแผลเล็ก เลยคิดเอาเองว่าแผลน่าจะหายเร็วกว่าวิธีกรีดตาทั่วไป
แต่โดยส่วนตัวคิดว่า ถึงจะยังไม่เข้าที่ดี แต่ตาก็ไม่น่าจะมีทางเท่ากัน เพราะคุณหมอพูดกับพยาบาลตอนทำว่า ข้างซ้าย 10 ข้างขวา 9 มิล
หมอพูดว่าข้างขวาถ้า 10 เดี๋ยวตาเหลือก
ตอนนั้นเอะใจเหมือนกัน แต่ก็เชื่อใจคุณหมอ ท่านทำมาเยอะแล้ว น่าจะรู้ดีกว่าเรา + มัวแต่ตื่นเต้นอยู่

มาคิดเสียดายทีหลังว่า ทำไมตอนนั้นไม่แย้งคุณหมอว่าทำไมไม่กะตำแหน่งให้เท่ากันค่ะ
ตอนนี้รู้สึกตาไม่เท่ากันเลย 1 มิลอาจดูน้อย แต่เมื่อมันเป็นดวงตา มันเห็นนะคะว่าต่างกัน

เราลองพยายามเกร็งตา (ข้างที่เล็ก) ให้โตขึ้น มันก็เท่ากับข้างที่โตเลยค่ะ บางทีก็ลองยกคิ้วดู (ข้างที่ตาเล็ก) มันก็โตเท่ากับอีกข้างพอดี
เลยคิดเอาเองอีกว่า ถ้าหมอทำให้เป็น 10 มิลเท่ากันทั้งสองข้างแต่แรก ก็คงไม่มีปัญหาแบบนี้ TT

วันที่ครบ 1 อาทิตย์ คุณหมอนัด follow up ถามคุณหมอค่ะ ว่าแก้ได้มั้ย เอาสูงขึ้นมิลนึง ให้เท่ากับอีกข้าง
หมอบอกว่า ยาก แล้วตาคนเรา ไม่มีใครตาเท่ากันอยู่แล้ว และยืนยันว่าไม่แก้ให้ นี่คือสวยแล้ว

คือที่เราอยากให้เท่ากันคือ ลูกตาดำค่ะ อยากให้เห็นเท่ากัน ตอนนี้ไม่สนแล้วว่าชั้นตาจะเท่ากันมั้ย เพราะว่าพอตาดำไม่เท่ากัน มันยิ่งเห็นชัดว่าตาไม่เท่ากัน ถ้าตาดำเท่ากัน แต่ชั้นตาไม่เท่า ยังพอแต่งหน้ากลบได้ ตอนนี้เสียเซลฟ์มากๆ ไม่อยากถ่ายรูปเลยค่ะ

อยากขอคำแนะนำว่าควรแก้มั้ยค่ะ และแก้กับคุณหมอท่านไหนดี ไม่อยากเสียใจอีกแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ป.ล. อาจจะเขียนงงๆ ไปบ้าง ขอโทษด้วยนะคะ ไม่เคยตั้งกระทู้เลยค่ะ อาจจะพิมพ์ไม่รู้เรื่อง
สวยแล้วนะครับ ตานี่ต้องรอเข้าที่1-3เดือนนะครับ บางคนหลายเดือนก็มีกว่าจะเท่ากัน
นี่2อาทิตย์เอง รออีกนิดนึงนะครับ ให้เข้าที่ดีก่อนแล้วค่อยดูอีกที ส่วนตัวเราว่าสวยแล้วนะ ชั้นตาไม่หนาเกินไป
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-13 15:24:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย flooksung เมื่อ 2014-8-13 13:46
สวยแล้วนะครับ ตานี่ต้องรอเข้าที่1-3เดือนนะครับ บางคน ...

ขอบคุณมากค่ะ คุณ flooksung รู้สึกดีขึ้นเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ จะพยายามอดทนรอต่อไป :-)
ใจเย็นๆน๊า
^^
เด่วก็สวยจ้า

ไม่ทราบว่าทำที่ไหนมาเหรอค่ะ  ราคาเท่าไหร่เอ่ย
ถ้าไม่สังเกตุ เเบบจิงๆ ไไม่รุ้หรอกค่ะ อย่ากังวลไปเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-14 00:12:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toonny4501 เมื่อ 2014-8-13 15:42
ใจเย็นๆน๊า
^^
เด่วก็สวยจ้า

ขอบคุณนะคะ :) กำลังรอดูตอนต่อไปอยู่ บางทีก็ดูดีขึ้น บางทีก็ดูต่างกันมาก แล้วแต่อารมณ์หนังตา 555 ทำกับทำกับคุณหมอเส 25000 ดูดไขมันอีก 10000 รวมเป็น 35000 ค่า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-14 00:13:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย หมูลี่ เมื่อ 2014-8-13 16:12
ถ้าไม่สังเกตุ เเบบจิงๆ ไไม่รุ้หรอกค่ะ อย่ากัง ...

ขอบคุณมากๆนะคะ มีกำลังใจดีขึ้นเลยค่ะ :)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-14 00:14:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่สรุปคือ ไม่ถึงขั้นควรแก้ใช่มั้ยคะ
นี่คือชั้นตาที่เราอยากได้เลยค่ะ ดูเท่ากันนะคะ ถ้ายุบแล้วคงธรรมชาติมาก อย่าเครียดไป
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-20 00:00:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oped เมื่อ 2014-8-19 00:00
นี่คือชั้นตาที่เราอยากได้เลยค่ะ ดูเท่ากันนะคะ ถ้ายุ ...

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ กำลังรอยุบเรื่อยๆ :-) ทำมาแล้วเอามาให้ดูด้วยน้า
ตาเรา 6 เดือนกว่า ๆ ถึงเข้าที่นะ

นี่ขนาดแค่ 2 สัปดาห์ได้เท่านี้ถือว่าหมอมือเบามาก ใจเย็น ๆ

บางคน 3 เดือนก็เข้าที่แล้ว ยังไงอดใจรอไปก่อน ถ้าไม่ดียังไงก็ค่อยไปปรึกษาหมอนะ
สวยแล้วนะคะ
ใจเย็นๆนะคะ รอเข้าที่ซัก3เดือนน่าจะโอเคกว่านี้ค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้