ดู: 3882|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ขอคำแนะนำแก้ผื่นขึ้นที่หน้าอกหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ใครมีวิธีไหนดีๆแก้ผื่นขึ้นให้หายไวๆบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
เราทำหน้าอกกับหมอเทพมา ไม่รู้เป็นเพราะไม่ได้อาบน้ำช่วงบน+กับพันผ้ารึป่าว(ตั้ง9วันแหนะ น้ำไม่อาบ) T____T
ตอนนี้เราก็ทำได้แค่ดื่มน้ำเยอะๆอย่างเดียว แต่ถ้าใครมีวิธีอื่นที่ดีกว่าบอกหน่อยนะคะ

ไม่ต้องตกใจนะคะ เกิดจากเอฟเฟคยาเบลอคะ เด๊ยวสักพักก้อหาย ทำหน้าอกกะหมอเทพส่วนใหญ่จะเปนผื่นแบบนี้คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-12 20:20:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kaowhombaby เมื่อ 2014-8-12 20:11
ไม่ต้องตกใจนะคะ เกิดจากเอฟเฟคยาเบลอคะ เด๊ยวสักพักก้ ...

เซ็งมากๆ อยากหายเร็วๆ T___T อีกอย่างแขนและข้อมือข้างที่โดนเจาะฉีดยาเบลอกับฉีดยาแก้อักเสบ...ปูดเขียวช้ำด้วย ปัจจุบันก็ยังไม่หายเลย(ทำมาได้14วันแล้ว) เห้อออ -_-
ต้นฉบับโพสต์โดย GYPOMG เมื่อ 2014-8-12 20:20
เซ็งมากๆ อยากหายเร็วๆ T___T อีกอย่างแขนและข้อมือข้างท ...

ใจเยนๆนะคะ ของเรา แขนกอเป็นเดือนถึงหาย ส่วนผื่นจะค่อยๆหายไปทีละนิดต้องใช้เวลานิดนึงคะ ส่วนของเราเกือบหกเดือนถึงหายสนิท
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-12 20:36:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kaowhombaby เมื่อ 2014-8-12 20:26
ใจเยนๆนะคะ ของเรา แขนกอเป็นเดือนถึงหาย ส่วนผื่นจะค ...

มันเนิ่นนานซะเหลือเกิน T___T ว่าแต่คุณพี่ก็ทำหน้าอกกับหมอเทพเหมือนกันใช่ป่าว ทำกี่ccค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย GYPOMG เมื่อ 2014-8-12 20:36
มันเนิ่นนานซะเหลือเกิน T___T ว่าแต่คุณพี่ก็ทำหน้าอกก ...

ทำกับหมอเทพ 380 คะ
ทำมา 8 เดือนแร้ว สิวที่หน้าอกเป็นๆหายๆค่ะ แต่ตรงหน้าไม่หายเรยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-11 21:42:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koylike เมื่อ 2014-9-11 17:56
ทำมา 8 เดือนแร้ว สิวที่หน้าอกเป็นๆหายๆค่ะ แต่ตรงหน้า ...

ของเราตอนนี้ตรงหน้าอกเริ่มลดลง แต่ขึ้นที่หลังเต็มไปหมด และหน้าตอนนี้ขึ้นเยอะมากๆโดยเฉพาะที่หน้าผากคือเต็มเลย เครียดมากๆ จากคนที่หน้าใสมาตลอดแล้วมาเป็นแบบนี้เราไม่มีความมั่นใจเลย T___T หน้าอกเราก็มีปัญหารูปทรงก็ไม่เหมือนกันและเล็กใหญ่ไม่เท่ากันอีก
ต้นฉบับโพสต์โดย GYPOMG เมื่อ 2014-9-11 21:42
ของเราตอนนี้ตรงหน้าอกเริ่มลดลง แต่ขึ้นที่หลังเต็ม ...

หน้าอกเล็กใหย่ไม่เท่ากันเปนปกติค่ะ ข้างซ้ายเราใหย่กว่าข้างขวานิดหน่อยค่ะ ส่วนสิวเคลียดเหมือนกันค่ะ สิวตรงหน้าอกเพิ่งหายค่ะ ทำมา 8 เดือนแร้วแต่ตรงหน้าไม่หายเรยค่ะ เรื่องหน้าอกไม่เท่ากันรอซัก 6เดือนถึง1ปีเรยค่ะ จะทราบว่าเท่ากันหรือไม่เท่ากันร่างกายคนเราเข้าที่ช้าเร็วไม่เหมือนกันค่ะ อย่าคิดมากนะคะ
น้องไปหาซื้อน้ำมันมะรุมมาทานะ พี่เพิ่งไปเสริมมาเหมือนกันทำวันที่ 9 กย 57 พี่เอาน้ำมันมะรุมเช็ดตรงรอยแผลฉีดยา เช็ดคราบกาวมันออกดีมากแล้วนี่วันที่ 3 แล้ว ไม่ปวดตรงแผลที่ฉีดยาแล้วค่ะ พอดีที่ร้านพี่ขายอยู่นะคะ เลยเอาของตัวเองมาใช้ น้องไปหาซื้อแถวร้านที่ขายพวกสมุนไพร น่าจะมีทุกร้านนะ น้ำมันมะรุมใช้ทาแผลจะทำให้แผลแห้งไวค่ะ ถ้าเหลือเอามาทาหน้า ทำให้หน้านุ่มด้วยค่ะ
เค้าหายแล้วน่ะ เค้าก็เสริมหน้าอกมา สูง172หนัก 57 ทำหน้าอก400cc ทำหน้าอกกับหมอเทพ พึ่งได้10วัน  ปรากฎว่าผื่นขึ้นเป็นตุ่มเล็กๆ บริเวณหน้าอก ขา ใบหน้าเยอะมาก แต่ตอนนี้หายดีแล้ว ทานยาของ Protect Herbs ถ้าจำไม่ผิดน่ะ  ลองค้นดูในเพจ  เป็นยาสมุนไพรขวดๆๆ ลองซื้อมาทานดู
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้