ดู: 1975|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกมา 2 วัน ปลายยังม่วงๆจมูกแก้มาโด่งจะทะลุไหมแก้เนื่องจากอันเก่าจะทะลุบางใส

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนนะคับ ก่อนอื่นบอกเลยว่าเราทำจมูกมา 4ปี จมูกเราโด่งพุ่งแหลมสุดๆ และปลายจมูกบางใสมากๆ เอามือสัมผัสโดนสิริโคนเลยแท่งๆเลย

และนี้คือทรงจมูกเก่า

ส่วนนี้คือทรงจมูกที่แก้ เอาดั่งขึ้นมานิดหนึงแต่หัวตาไม่เอาสูงมาก ปลายมีหยดน้ำ โด่งแต่ไม่แหลมพุ่งแบบอันเก่า

ทรงและรูจมูกหลังแก้เสร็จ หุบปีกด้วยเย็บร้อยไหม ฟรีอิอิ

วันที่1 ไม่บวมมาก จะบวมแต่ช่วงจมูก
วันที่2 ปลายจมูกเขียวช้ำ รูจมูกไม่เท่ากัน ปลายม่วงมาก บวมไม่เท่ากัน อยากทราบว่าจะมีโอกาศทะลุไหม ถึงมีอาการม่วงแต่ตอนแก้หมอถอดเหลาสิริโคนยัดเข้าไปไหมประมาณ 5-6 รอบ จนได้ทรงที่ok ตอนเหล้าสิโคนถอดเข้าออกรอบที่3-4 เราเริ่มเจ็บช่วงปลายแต่เราทน หลังจากเย็บปิดแผล มันเลยมีอาการช้ำๆม่วงที่ปลายเพราัหมอถอดเข้าออกบ่อยมาก และกดสิริโคนให้ติดกับกระดูกกดแรงมากแถมมีตะไบอีกช่วงดั่งอีก เลยอยากทราบว่าที่ปลายจมูกม่วง เป็นสัญญานที่จะทะลุไหม หรือแค่ ช้ำ อักเสบเฉยๆ
แบบนี้ต้องประคบเย็นกี่วันร้อนกี่วัน ใบบัวบกอัดเม็ดกับน้ำใบบัวบกกับน้ำมะพร้าวช่วยหายบวมไวไหม
น้ำมะพร้าวช่วยได้เยอะค่ะ ดืมแทนน้ำป่าวเลยยิ่งดีค่ะ...
เราคั้นใบบัวบกเอง ตอนนี้4วันไม่เขียวหรือช้ำเลยค่ะ แค่บวมๆตรงสันที่แก้มปากอะไรก้ไม่บวมเลย ผิดกับครั้งก่อนมากค่ะบวมตาปิด เขียวม่วงช้ำมาก เรากินวันละ1เหยือกนะคะ คั้นใหม่ทุกวัน น้ำมะพร้าวอ่อนวันละ1แก้วด้วย ลองดูนะคะ

ส่วนปลายม่วงน่าจะปกติจากการทำหยดน้ำเพิ่มนะคะ ของเราก้แดงๆนิดนึง สู้ๆค่ะ
บวมไม่มากจ้าของเราแก้มาม่วงกว่านี้อีก 4วันก้อหาย
ตอนแก้จมูกนี่ สามารถเอาซิลิโคนออก แล้วใส่ซิลิโคนอันใหม่เข้าไปได้ทันทีเลยไหมครับ หรือว่าต้องเอาซิลิโคนออก พักฟื้น3เดือนให้ผิวมันเข้าที่ แล้วค่อยใส่เข้าไปใหม่ได้อะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้