ดู: 3596|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกหมอยุทธพงษ์ ปลายทู่รูไม่เท่า แบบนี้ต้องทำไงค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ภาพก่อนทำจมูก

ตัดสินใจทำหมอยุทธพงษ์ เวิลชาร์มมิ่ง
เพราะมีรุ่นพี่ที่รู้จักไปทำและสวยมาก
จมูกยาวสวยได้รูป
วันที่ไปปรึกษาหมอ หมอบอกเสริมจมูกกับแต่งปีกในเพื่อรูเท่ากัน
ตอนแรกก็ลังเลอยากทำแค่เสริม แต่ไหนๆก็เจ็บตัวแล้วก็ทำให้เสร็จทีเดียว
แต่พอไปทำเองผิดหวังพอสมควรเลยค่ะ

วันทำ
ได้คิวที่ 3 ก็ปกติไม่มีอะไร แต่ตอนทำ คือเร็วมาก มีแต่คนตกใจว่าเร็วเกิน
ขนาดขึ้นไปรอคนทำคนที่2 ด้วยสักพัก และรอหมอพร้อมในการทำไห้เราอีก
ทำเต็มที่ไม่น่าเกิน 20นาที เร็วจนตกใจ

ภาพหลังทำ

ทำได้1เดือน
ที่กลุ้มใจมากคือรูจมูกไม่เท่ากัน เห็นได้จากรูป ข้างนึ่งใหญ่มากค่ะ
ใครเจอก็ทักจมูกเบี้ยว เราก็ได้แต่บอกเค้าว่าปลายมันไม่เท่าจะไปแก้
พอผ่านไปเรื่อยๆ ปลายทู่มากไม่พุ่งเลยพอยุบตัว หยดน้ำก็ไม่มีเลยสักนิด

ตอนเข้าไปหมอถามต้องการแบบไหน
" เอาโด่งๆ ที่หน้าหนูรับได้ ปลายไม่เชิด มีหยดน้ำแต่ไม่ยาวเกินไป"
แต่จากที่ทำออกมาหยดน้ำหาไม่เจอเลยค่ะ แต่เรื่อความเบี้ยวหมอแกทำตรงจิงค่ะต้องยอมรับ
ว่าแกทำตรงมาก แต่เรื่องปลายทู่ไม่เรียวหนูกลุ้มใจมาก ใครพอรู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
ถ้าแก้ในกรณีแบบนี้หนูจะเสียค่าใช้จ่ายไมค่ะ แล้วแต่งปีดในทำไมจมูกหนูยังไม่เท่ากัน คนทักว่าไม่โด่งไม่เห็นเปนสันด้วยค่ะ

image.jpg (105.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ไม่เหนเปนสันจริงด้วยค่ะ ดเมือนไม่ได้ทำเลยอ่ะ
จขกท คะ เราก็ทำจมูกมาแล้วเป็นแบบ จขกท เลยค่ะ เบี้ยวแบบนี้เหมือนกัน เซงมาก แต่ทำคนละที่นะคะ รบกวนขอ line หน่อยได้ไหมคะ
เราก็ทำกับหมอยุทธคะ
รอก่อนนะคะ สัก 3เดือน ขึ้นไป
เพราะ 1 เดือนแรก เป็นแบบนี้เลย  กว่าเข้าเดือนที่ 4-5 รอ รัดแกน เรียวลงแล้วปลายมา
ตอนแรกจิตตกเหมือนกัน 3อาทิตย์ - 2เดือนแรก พยายามถามคนที่ทำมาที่เดียวกัน เขาก็สวยหมด
เขาบอก ตั้งใจรอหน่อย เราก็เอาวะ ทำไรไม่ได้ ไม่มีปลายดีกว่า จมูกเบี้ยว  แล้ว ประมาณ 3-4เดือน ปลายมาคะ รัดแกนเรียวสวยขึ้นคะ  

**ยอมรับว่าพอใจระดับ1  จากตอนแรกผิดหวังเหมือนกัน  เหมือนจมูกเบี้ยวด้วยตอนแรกเรา
พี่เดือนก็บอดให้ใจเย็นๆเป็รเอฟเฟก จากบวมอยู่

1เดือน ยังไม่หายบวมสนิท แล้วยังไม่รัดแกนเลยจ๊ะ รอหน่อยนะ กว่าจะเข้าที่ เดี๋ยวปลายจะมา แต่ว่า  มากน้อย ขึ้นอยู่ตอนการเสริมด้วย
เพราะ เทคนิคหมอ ไม่มีการรองกระดูกหลังใบหู  ทำจากซิลิโคนล้วนๆ  ยาวมากก็ไม่ดี ทะลุอีก

.ตอนนี้เราอยากได้ยาวกว่าเดิม กลัวอนาคตจะทะลุด้วย เลยกำลังจะแก้คะ
ที่ดูไว้ก็ที่ หมอสมปอง ธนภัทร สมุทรปราการคะ  ยังไงสนใจลองดูได้นะ
คิวยาวข้ามไป 2 ปีเลย  ต้องไปรอซื้อขายคิว
Line id: Linepoby Add มาถามได้นะจ๊ะ  ให้ดูรีวิวได้น้าา เรายังเก็บภาพไว้ 555
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-11 03:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bow3153 เมื่อ 2014-8-10 08:24
เราก็ทำกับหมอยุทธคะ
รอก่อนนะคะ สัก 3เดือน ...

แอดไปแล้วไม่เจอค่ะ ช่วยแอด svwview มาทีค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-11 03:29:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janelaya เมื่อ 2014-8-10 01:55
จขกท คะ เราก็ทำจมูกมาแล้วเป็นแบบ จขกท เลยค่ะ เบี้ยวแ ...

Svwview แอดมาเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้