ดู: 10588|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ศัลยกรรมหน้าผากโดยกระโหลกเทียม+ขูดฟิลเลอร์หน้าผากหมอพิชาญศักดิ์ v plast clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buffy เมื่อ 2014-8-6 15:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buffy เมื่อ 2014-8-6 15:42

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buffy เมื่อ 2014-8-6 15:37

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buffy เมื่อ 2014-8-6 15:35

ตอนนี้กระแสหน้าผากโหนกนูนกำลังมาแรงแต่ก็อยากให้ทุกคนๆคิดดีก่อนนะค่ะโดยเฉพาะจะลงมือทำศัลยกรรมโดยเฉพาะการฉีด จะได้ไม่พลาดเหมือนกันเรา ต้องเริ่มเรื่องว่าเมื่อประมาณ 4 ปีที่แล้วเราเริ่มต้นฉีดหน้าผากเพราะหน้าผากเราแบนมากอยากมีหน้าผากโหนกแบบผู้หญิง อิอิอิ เราเป็นสาวสอง ฉีด ณ คลีนิคแห่งหนึ่ง แรกๆฉีดมาก็สวยดีโหนกนูนสมใจ แต่พอนานไปเจ้าฟิลเลอร์ที่ฉีดมันสลายบางส่วน ทำให้เกิดคลื่นหรือผิวไม่เรียบเป็นลูกระนาดบนหน้าผาก เราก็พยายามไปหาวิธีแก้ไอ้คลื่นบนหน้าผากไม่ว่าจะเติมฟิลเลอร์กี่รอบมันกลับแย่ลงเป็นคลื่นหนักขึ้น จนสุดท้ายเราก็พลาดไปฉีดสลายฟิลเลอร์ไอ้ตรงที่มันเป็นคลื่นจนเกิดปัญหาอักเสบเป็นหนอง ตอนนั้นเครียดมากแต่ก็พยายามหาทางไปปรึกษาทุกคลีนิคแต่ไม่รับทำ จนเราต้องไปเอาออกที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่ง แต่ก็เอาออกไม่หมด หน้าผากเราบุบตรงกลางเหมือนคนโดนอุบัติเหตุมา ช่วงนั้นกินไม่ได้นอนไม่หลับ พยายามศึกษาข้อมูล จนค้นพบเทคนิคการใช้ไขมันมาเติมโดยที่เราก็หาหมอที่เก่งที่สุด( หาจากดั้งโด่งนี่หล่ะ)  และเจอว่าหมอพิชาญศักดิ์  ถนัดเรื่องเทคนิคการฉีดไขมันมากที่สุด วันรุ่งขึ้นกะเทยก็ไม่รอช้ารีบไปพบหมอทันที  แต่หมอก็แนะนำว่าถ้าเติมไขมันมันจะไม่ติดดี อยากให้เปิดกะโหลกแล้วขูดฟิลเลอร์ที่เหลือแล้วใส่กะโหลกเทียมจะดีกว่าและเป็นเทคนิคเกาหลี กะเทยก็ไม่รอช้ารีบนัดวันทำเลย การผ่าตัดนี่เป็นการผ่าตัดใหญ่ต้องดมยาสลบและก็พักฟื้นใกล้มือคุณหมอประมาณ 5 วันนะค่ะ และก็ต้องใส่สายเดรนเลือดไว้ด้วย รูปที่จะได้เห็นคือเรียงลำดับ ตอนบุบ จนถึงตอนหายแล้วนะค่ะ ต้องขอขอบคุณหมอพิชาญศักดิ์ แห่ง v-plast clinic  ที่ทำให้ใช้ชีวิตเหมือนคนปรกติได้อีกครั้งเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ สารตัวปัญหาคือ aqualift นั้นหล่ะค่ะ ส่วนค่าเสียหายอยู่ที่ 120000. บาทนะ ส่วนค่าขูดเริ่มต้นที่ 15000 บาทยังไงเข้าปรึกษาและสอบถามหมอได้เลยค่ะ หมอใจดีมากกกก

image.jpg (149.72 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

สวยมาก เท่าไรค่ะ อยากทำบ้าง

แสดงความคิดเห็น

120000 บาท หมอพิชาญศักดิ์ v plast clinic ค่ะ  โพสต์ 2014-8-6 15:40
เท่าไหร่คะ ค่าเสียหายย
น่ากลัวมากเลยรูปตอนแรก ตอนนี้แก้แล้วสวยมากค่ะ สู้ๆนะ
ราคาแก้เท่าไหร่คะ

120000 เฉพาะใส่กะโหลกเทียม ส่วนค่าขูดจะไม่เท่ากันค่ะ เริ่มต้น 15000 บาทค่ะ  โพสต์ 2014-8-6 15:45
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-6 15:38:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumpui เมื่อ 2014-8-6 13:48
เท่าไหร่คะ ค่าเสียหายย

120000  บาท ค่ะ
โชคดีมากเลยที่แก้ได้ เราก็อยากทำนะ หาข้อมูลอยู่ค่ะ v-plast น่าสนใจมากๆๆๆ

หมอเก่งมากค่ะ ไปที่ไหนไม่รับมาเจอหมอวีเอาอยู่ หมอใจดีด้วย  โพสต์ 2014-8-6 15:48
เสริมด้วยbone cemen หรือว่า ซิลิโคนค่ะ

Bone cement ค่ะ. 120000 บาท ฮิตมากในเกาหลีปลอดภัยด้วยค่ะ  โพสต์ 2014-8-7 00:31
รอยเย็บน่ากลัวจังค่ะ แผลกว้างกี่เซ็นต์คะ

ไม่น่ากลัวค่ะ รอยเย็บเท่าแนวที่คาดผมค่ะ แต่ผมไม่ร่วงเลยนะค่ะ ^^  โพสต์ 2014-8-7 00:32
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-7 00:54:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอพิชาญศักดิ์ แห่ง v plast clinic มีข้อแนะนำ
หากจะฉีดหรือเติมเต็ม
1.ไขมัน microfat
2.คนที่ทำ ต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญ ศัลยกรรมตกแต่ง หากมีปัญหาแก้ไขไม่ได้ เหมือนบอล แทบจะไม่มีใครอยากแก้ พลาดไปก็อาจเสียใจตลอดชีวิต หรือเปลี่ยนอนาคต ให้เขาดูรายชื่อกมอในเวปสมาคมศัลยกรรมตกแต่งแห่งประเทศไทย ใด้ ยิ่งหมอกระเป๋า ฉีดตามคอนโด ร้านเสริมสวย ห้ามเด็ดขาด
ฝาก2ข้อนี้ด้วยนะ ให้คิดดีๆก่อนทำ
น่าสนใจมากค่ะ เห็นรีวิวที่ v-plast เยอะมากกกก มีแต่สวยๆ เราอยากทำมั่ง ไม่อันตรายใช่มั้ยคะ เติมไขมัน

ไขมันจากตัวเราเองไม่อันตรายค่ะ ปลอดภัยสุดๆ  โพสต์ 2014-8-8 00:41
สวยมากน่าทำจัง เห็นคนสวยๆสมัยนี้หน้าผากจะโหนกนูน อิจฉาคนที่มีหน้าผากโหนกนูนตั้งแต่เกิดT_T
อยากทำแต่เห็นรอยเย็บแผลละเค้ากลัวอ่า

ไม่น่ากลัวแบบที่คิดเลยค่ะ  โพสต์ 2014-8-8 00:40
สวยมากเลยค่ะ ขอบคุณที่เอามาแชร์ค่ะ
อะไรคือกระโหลกเทียมครับ
สวยมากๆๆเลยค่ะ

หมอเก่งค่ะ อิอิอิ  โพสต์ 2014-8-14 01:13
ความหนาของกระโหลกเทียมกีมิลคะ
น่ากลัวรูปอะค่ะ แต่สวยดีนะ
หายดียังคะ น่ากลัวมากเลยฟิลเลอร์ เห็นแบบนี้กลัวไปเลยค่ะ สู้ๆๆ
ไม่ทราบว่าทำที่โรงพยาบาลรึที่คลีนิคค่ะ ตอนนี้สวยแล้วดีใจด้วยค่ะ
น่ากลัวจัง กลัวฟิลเลอร์ไปเลยค่ะ แต่แก้แล้วกลับมาสวยมันเริ่ดมาก
ลงรูป หลังทำ หายดีแล้วให้ดูหน่อยจิค่ะ สนใจ แต่อันนี้ยังดูหลอกๆค่ะ
ดีใจด้วยนะ แก้แล้วกลับมาเหมือนเดิม เจ็บมากมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้