ดู: 17781|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใช้กระดูกหลังหูรองปลาย แล้วเหมือนจมูกจะทะลุ ช่วยเราด้วย

[คัดลอกลิงก์]

เราเสริมจมูก + รองปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู
ตอนนี้ได้สองเดือนแล้วคะ
ปลายจมูกแดงมาตลอด

เมื่อวานไปหาหมอมาเพราะจับดูปลายจมูกแล้วรู้สึกบางๆ
ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าว
หมอบอกว่าเนื้อมันหด มันเลยตึง
หมอสอนวิธีนวดมา

คือเราอยากรู้ ถ้ามันทะลุจะได้รีบแก้ไข
แต่หมอพูดเหมือนรอให้มันขาวๆ และแดงมากๆก่อน ค่อยมาแก้
เรารู้สึกเฟลมาก อยากถอดออกแล้ว

เรื่องจมูกเอียงกับปีกจมูกไม่เท่ากันเราไม่แครแล้ว แต่ไม่อยากเจ็บตัวอีก
ปอลอ.รูจมูกเราไม่เท่ากันแต่แรกแล้วนะคะ

อยากถามเพื่อนที่เคยใช้กระดูกหลังหูรองปลาย
ว่าแบบนี้คือปกติไหม หรือมันใสจะทะลุ
เราเครียดมากๆๆๆ ช่วยเราด้วยนะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ เป็นแบบนี้เหมือนกัน ทำมาได้ 1 เดือนแล้วคะ ยังแดงยุเลย  โพสต์ 2016-10-21 15:21
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maytik เมื่อ 2014-8-5 09:55

แนะนำคลีนิกธนภัทรค่ะ ใครชอบทรงมีปลาย ราคาเริ่มต้อนแก้ที่15000-25000   แต่อาจรอคิวนานหน่อยนะค่ะ
อาการเหมือนกันเลย ทำกับหมอไหนหรอ เราทำกับเซ็นทรันเลเชอร์ ขก
หาที่แก้เช่นกัน ราคาแก้สูงมากๆๆๆๆ รอผู้รู้มาชี้ทางสว่างด้วย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-4 20:29:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย guitarziiza เมื่อ 2014-8-4 18:40
อาการเหมือนกันเลย ทำกับหมอไหนหรอ เราทำกับเซ็นทรันเล ...

เราทำกับหมอกิตติชัย ยันฮี
ของเรามันจับละเจอนูนๆจุดนึงเลย คือบางมากกกกก
พรุ่งนี้ว่าจะไปหาอีกหมอดู ให้เขาดูว่ามันจะทะลุไหม
อยากเอาออกแล้ว เบื่ออแ
คลินิกธนภัทร ที่ไหนครับ เราไปหาหมอวีคูน กะ หมอกลชัวร์ ให้คำแนะนำดีมากๆ
หมอกลวัชร์ 60,000 งบยังไม่ถึง
หมอวีคูน 25,000 แต่หมอจะแก้ปัญหาปลายได้50-60%
หมอจึงไม่แนะนำผ่า
อาการเหมือนกันเลย แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ ไปหาหมอปรึกษาเพิ่มเติมรึยังค่ะของเราก็หาข้อมูลอยู่ว่าจะเอาออกเฉยๆ รึว่าจะใส่ใหม่ รึว่าจะฉีดเป็นไขมันตัวเอง ยังตัดสินใจไม่ได้เหมิอนกัน ไงก็สู้ๆนะเป็นกำลังใจให้เพราะยังไงตอนนี้ต้องแก้ไขได้ทันอยู่แล้ว คงยังไม่ทะลุเป็นแผลออกมา สู้ๆจ้า
guitarziiza ตอบกลับเมื่อ 2014-8-4 18:40
อาการเหมือนกันเลย ทำกับหมอไหนหรอ เราทำกับเซ็นทรันเล ...

เราก็ทำที่นี่ ตอนนี้ได้ถอดซิลิโคนออกแล้วจ้า ปลายแดง เกือบทะลุ มีลูกบอกลูกมีหลานบอกหลาน อย่าไปทำที่นี่นะ 55555555
ของเรากะเปนเคียดมากเลย ใครพอมีวิธีเเนะนำบ้างคะ
อาการ:มนๆใสๆเป็นรูปซิโคนที่ปลายจมูกอะค่ะ แต่ไม่เจ็บไม่แดงนะคะ พอจับแล้วมันตึงๆทั้งอันเลยอะ
เราก็ทำหมอกิตติชัย ยันฮี ใส่หลังใบหูและซิลีโคน
เกือบทะลุรอบแรกตรงรอยต่อระหว่างซิลีโคนและกระดูกอ่อนคะ

พอหมอแก้ให้ใหม่ก็ไม่สามารถเอาหลังใบหูออกได้ หมอใส่ให้ใหญ่มาก

สรุปตอนนี้ทำหมอที่ขอนแก่นคะไม่โด่งแต่ปลอดภัยแต่ไม่สามารถเอาหลังใบหูออกได้คะ
เราพึ่งไปทำจมูกหลังใบหูมาได้ 12 วัน ปลายแดงตลอด
ไม่ทราบว่าถอดหลังหู
aumdissaya ตอบกลับเมื่อ 2014-11-9 16:51
เราก็ทำที่นี่ ตอนนี้ได้ถอดซิลิโคนออกแล้วจ้า ปลายแด ...

เราพึ่งทำหลังหูได้12วันปลายแดง ตอนนี้อยากเอาออกมา รบกวนขอไลน์ปรึกษาได้ไหมคะ
อันนี้ไลน์ดิฉันคะ kanjana.pr
ตัวเองหายรึยังคะ เราก็เปน แดงมากๆเลย  อยากคุยด้วยคะนี้ไลน์ไอดีเรา Lt12576
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย u2iko เมื่อ 2016-6-8 19:58
mooping92 ตอบกลับเมื่อ 2015-1-16 06:04
เราก็ทำหมอกิตติชัย ยันฮี ใส่หลังใบหูและซิลีโคน
เกือ ...

อ่อ ถ้าคนที่เคยเสริมแบบปลายใช้กระดูกอ่อนหลังหู จะไม่สามารถเอาออกได้ แต่เอา ซิลิโคนตรงสันออกได้หรอค่ะ ถ้าเป็นแบบนี้เราต้องการเลย เพราะ ของเราตรงสันมันสูงเกินไปไม่ชอบเลย แต่ตรงปลายชอบมากๆ
ปลายหลังหูเอาออกได้ค่ะขึ้นอยู่กับหมอเก่งมั้ย การเสริมปลายหลังหูทำเป็นจะสวยทำไม่เป็นปัญหาเยอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้