ดู: 3202|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกหมอสุชาติได้ 3 วัน มันบวมมากกกจนตกใจ

[คัดลอกลิงก์]
ได้คิวเสริมจมูกกับหมอสุชาติ วันที่ 1 สิงหาคม 2557 ครับ ได้คิว 9 โมงเช้า ทำเสร็จเที่ยงกว่า

คือหลังจากเสริมครับมีอาการบวมมาก จากที่ศุกษามาหมอสุชาตมือหนัก แต่ไม่คิดว่าจะหนักขนาดนี้

ในรูปคือวันที่ 3 ครับ ทานน้ำมะพร้าม ยาลดบวมแล้ว ทำไมถึงบวมขนาดนี้ครับ

ใครมีคำแนะนำดีๆ ขอด้วยนะครับ

image.jpg (304.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 18:20:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมรูปคว่ำ TT ขอโทดด้วยนะครับ
มันก็บวมปกตินะครับกว่าจะยุบจนเห็นจริงๆของผมล่อไป 2 เดือน ถ้าไม่มีอาการแดงหรือเลือดน้ำแหลืองไหล ก็ไม่ต้องกังวลครับ ประคบเย็นๆเยอะๆ นอนหัวสูงๆ อย่ารุ่นแรงกับมันนะครับ
หายไวๆๆนะคับ พอดีอยากทำขอเบอร์น้อง โทรปรึกษาหน่อยคับ
ใช้เจลประคบเย็นค่ะ ของเราหายไวมาก
เคยเห็นแบบนี้เวลายุบจะสวยแล้วเปลี่ยนเยอะจริง ๆ  จะไม่เหมือนกับคนที่ทำนิดเดียวหรือเคสแก้  เพราะเลาะโพรงต่างกัน  กินยาตามหมอสั่ง  งดของแสลงพวกปลาร้า หน่อไม้ ของหมักดอง  เป็นไปได้กินข้าวกับกุนเชียงทอด /หมูหยอง ไปเลยสักอาทิตย์หรือจนกว่าจะยุบ  อาหารพวกนี้มันแห้งแล้วทำให้แผลแห้งไวค่ะ  (อยากหล่อต้องอดทน ท่องไว้)  น้ำมะพร้าวทำให้เป็นพังผืด มีคอลลาเจนเยอะ งดก่อนน๊ะ  ดื่มน้ำสะอาดเยอะ ๆ  ลุกเดินทำโน่นนี่ อย่านอนมาก
จขกท.มีปัญหาเรื่องน้ำเหลืองไม่ดีมั้ย  ถ้ามีซื้อยาขมเม็ดตราใบห่อมากินด้วย  กินไปสักสามสี่วัน ให้มันฟอกเลือด ร่างกายจะได้เย็น หายไว

แสดงความคิดเห็น

เราก็ไปทำมาเหมือนกัน เมื่อวันที่ 29 ก.ค. ที่ผ่านมา  โพสต์ 2014-8-4 12:56
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-4 14:22:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunyaras เมื่อ 2014-8-4 10:47
เคยเห็นแบบนี้เวลายุบจะสวยแล้วเปลี่ยนเยอะจริง ๆ  จะไ ...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ ตอนนี่ผมพยายามไม่เครียด เพราะบวมเยอะมาก คงเป็นเพราะ ทั้งเสริม แต่งปลาย ตะไบสันอ่ะครับ เลยเปนหนัก อ่านคอนเม้นนี้แล้วใจดีขึ้น :)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-4 14:24:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย boobeamboo เมื่อ 2014-8-3 21:50
อย่าตกใจ ดูของเรา http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=98715

บวมมากเหมือนกันเลยครับบ
เอาใจช่วยให้หายไว ๆ น้า
มาอัพเดทอาการบ่อยๆนะคะ เอาใจช่วยจ้า
อดทน อดทน  ดูแลตัวเองให้ดี หายยุบ หายบวม หายช้ำ ไว ๆ นะ คับ ....  
ไม่ต้องตกใจเราก็เป็นเหมือนกันบวมแบบนี้เลยกว่าจะหายเป็นเดือนจ้า เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ หายไวๆนะค่ะ
หยุนนานไป๋เหยาเท่านั้นครับ
หายไวๆคะ หมอสุชาติบามช้ำเยอะหน่อย เป็นปกติค่ะ
อัพรูปความเปลี่ยนแปลงให้ดูหน่อยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้