ดู: 17685|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้น Masterpiece clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อ ออย ค่ะ
วันนี้อยากจะมาแชร์ประสบการณ์การทำตา 2 ชั้นให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันค่ะ

คือออยเป็นคนที่มีชั้นตาอยู่แล้ว แต่ไม่ถึงกับโตมาก เป็นคนที่ชั้นตาทั้ง 2 ข้างไม่เท่ากัน
แล้วหัวตาอีกข้างนึงปิดอีกข้างนึงเปิด เอิ่มมม เยอะเนอะ ==" 5555

คืออย่างว่า ผู้หญิงกับความสวยมักเป็นของคู่กัน อิอิ ออยตัดสินใจอยู่นานคิดจะทำตา 2 ชั้น แต่ไม่รู้ว่าจะทำที่ไหนดี
ออยเปิดดูรีวิวต่างๆในอินเตอร์เน็ตเยอะมาก ออยอยากให้แผลหายไวไว แล้วก็ไม่เจ็บ
ศึกษาดูรีวิวของหลายที่ และแล้วสุดท้ายก็มาลงเอยที่ Masterpiece Clinic ค่ะ
เพราะดูจากรีวิวแล้วบอกว่าไม่เจ็บและหายไวมาก

ต้องบอกเลยว่าการตัดสินใจครั้งนี้เป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องและโชคดีมากๆ ที่ออยเลือกทำตาที่นี่
คุณหมอน่ารักมาก การทำตา 2 ชั้นของคุณหมอ เป็นการทำตาแบบใช้เทคนิคพิเศษเฉพาะของคุณหมอ
เป็นการทำตาแบบ celebrity eyes การทำตาที่ใช้เวลาพักฟื้นน้อยมาก หรือเรียกได้ว่าไม่ต้องพักฟื้นเลย
คือมันดีมากสำหรับคนที่ไม่มีเวลาพักฟื้นหรือไม่อยากให้ตาบวมมาก  ออยตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลีนิค  

บรรยากาศของคลินิกอบอุ่นเป็นกันเองมาก พี่ๆทุกคนน่ารัก เทคแคร์ดีมาก เมื่อถึงเวลาเข้าพบคุณหมอ คุณหมอก็ใจดีกว่าที่คิดเยอะมาก คุณหมอถามถึงความต้องการของเรา ว่าเราต้องการชั้นตาแบบไหน เพราะอะไรเราถึงอยากทำ
ที่จริงออยอาจจะกลัวๆกล้าๆกับการตัดสินใจทำศัลยกรรมครั้งนี้ เพราะออยเป็นคนที่มีชั้นตาอยู่แล้วอย่างที่บอก
กลัวว่าถ้าทำออกมาอาจจะไม่ต่าง แต่มันไม่ใช่ คุณหมอทำออกมาสวยมาก จากที่เคยตาดุ กลายเป็นคนตาหวานขึ้นมาเลย

คุณหมอ แนะนำให้ออยทำตา 2 ชั้น+ดูดไขมัน+และเปิดหัวตา ออยทำตามที่คุณหมอบอกทุกอย่าง
เพราะคิดว่าคุณหมอเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับเราแล้ว 5555

ออยใช้เวลาในการจองคิว 1 เดือนเต็มๆ และวันที่ออยต้องทำตาก็มาถึง ออยมีนัดทำตากับคุณหมอเส ในวันที่ 29 มิถุนายน 2557 ถามว่าออยตื่นเต้นมั๊ย บอกเลยค่ะว่าตื่นเต้นมาก กลัวว่าจะตาจะบวมมาก กลัวจะไม่สวย กลัวจะต้องพักฟื้นนาน
แต่ทุกอย่างไม่เป็นอย่างที่คิด คุณหมอใช้เวลาทำตาไม่นานมากนัก  คุณหมอมือเบามาก แทบไม่รู้สึกเลยค่ะว่าทำตา
แม้กระทั่งตอนฉีดยาชายังไม่รู้สึกเลยว่าเจ็บ ความกลัวเริ่มหายไป เริ่มรู้สึกผ่อนคลายมากขึ้น เพราะไม่ได้ดูเจ็บอย่างที่เราคิด เวลาผ่านไปน่าจะประมาน ครึ่งชั่วโมง คุณหมอให้เราลุกขึ้น พร้อมทั้งให้เราส่องกระจกว่าพอใจกับชั้นตามั๊ย โอ้โห้มันเริ่ดมากค่ะ ไม่เป็นอย่างที่คิดจริงๆ คือแทบไม่รู้เลยค่ะว่าไปทำตามา อารมณ์คือเหมือนเราเพิ่งตื่นอ่ะคะ ตอนนั้นคือพอใจมาก คือยิ้มแล้วอ่ะคะ รู้เลยว่ามันต้องออกมาสวยมากแน่ๆ ^^

ตอนนี้ผ่านมา 1 อาทิตย์แล้วค่ะ พอใจกับตามาก ดูเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยค่ะ หน้าดูหวานขึ้นเยอะมาก แต่ตาออยอาจจะมีรอยช้ำข้างนึงนะคะ มันอาจจะเป็นเพราะว่าข้างนั้นโดนดูดไขมันไปมากกว่าก็เป็นได้ 555 แต่ออยไม่ซีเรียสค่ะ รู้ว่าสวยและพอใจก็พอแล้วค่ะ แล้วไงออยจะมาลงรีวิวให้ดูเรื่อยๆนะคะ ว่าหลังจากที่ตาเข้าที่แล้วเป็นอย่างไรบ้าง

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 13:24:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รีวิวตาค่ะ อันนี้เป็นภาพหลังจากทำไปประมาณ 16 วันค่ะ ชอบมาก คนชมเยอะมาก
มีแต่คนชมทั้งนั้นเลยว่าทำมาแล้วตาสวยอะ เป็นปลื้ม >//<
ตาเป็นสีม่วงเลยนะคะ มันไม่ต้องพักฟื้นนานหรอ ไขมันเปลือกตาเป็นถุงนะคะไม่เป็นเม็ดจะดูดแบบไหนค่ะถึงจะออก อยากรู้จริง
ทำไปทั้งหมดเท่าไหร่ค่ะ
น่ารักมากค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 13:26:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-7-18 02:21
ตาเป็นสีม่วงเลยนะคะ มันไม่ต้องพักฟื้นนานหรอ ไขมันเป ...

คุณหมอบอกว่าเป็นการดูดไขมัน พอดีว่าเป็นคนไขมันชั้นตาเยอะเลยต้องดูดออกเยอะหน่อย
บวกกับเป็นคนช้ำง่ายเลยดูช้ำๆค่ะ
แค่ขนาดชนตู้ยังเขียวไปหลายวันเลย TT
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 13:28:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alct เมื่อ 2014-7-18 10:38

มีการทำตาแบบ Celebrity eyes 25000 บาท
การเปิดตัวตา 20000 บาท
และการดูดไขมันชั้นตาอีก 10000 บาทค่ะ

รวมแล้วประมาณ 55000 บาทค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-21 12:45:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพเดตประมาณวันที่ 20 ค่ะ หลังจากการทำ บอกเลยว่าถูกใจมาก ยุบลงเยอะมากแล้วค่ะ
ชอบมากๆ ใครที่สนใจทำตา ออยแนะนำที่นี่เลยนะ บอกตรงๆ ><
รบกวนถามหน่อยคะ​ ก่อนทำคุณ​หมอมีถามอีกมั้ยคะ​ ว่าต้องการทำตาชั้นเท่าไหน​ ยังไง​
เราก็ทำมาเหมือนกันแต่ขอถามหน่อยน้าตรงชั้นตาเราที่มันดูบวมที่ตัวเองมีรอบช้ำม่วงๆอ่ะมันจะหายบวมไหมต้องใช้เวลากี่วันถึงจะหายบวมตอนนี้เรากลัวว่ามันจะไม่หายบวกมากๆเลย
ตาโต สวยหวานมากเลยค่ะ
งามฝุดๆๆ คระ คุณเพื่อนๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-15 11:40:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย queenzing เมื่อ 2014-7-23 20:29
รบกวนถามหน่อยคะ​ ก่อนทำคุณ​หมอมีถามอีกมั้ยคะ​ ว่าต้ ...

อ๋อ ก่อนทำจะมีการกรอกข้อมูลส่วนตัวและความต้องการค่ะ เราสามารถแจ้งได้เลยว่าต้องการชั้นตาขนาดไหนหรือต้องการยังไง แจ้งคุณหมอได้เลยค่ะ คุณหมอใจดีมาก จัดให้ได้แบบที่ต้องการเลยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-15 11:44:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pxpaww เมื่อ 2014-8-10 13:33
เราก็ทำมาเหมือนกันแต่ขอถามหน่อยน้าตรงชั้นตาเราที่ม ...

หายค่ะ เนื่องจากพอดีกว่าออยเป็นคนที่บวมช้ำง่าย เลยเขียวหน่อยๆ แต่ว่าตอนน้ปกติแล้วค่ะ ใช้เวลา 20 กว่าวันถึง 1 เดือนก็ปกติมากถึงมากที่สุดแล้ว ตอนนี้ชอบมากเลยค่ะ ปลื้มตาตัวเอง อิอิ
ตาเท่ากันดีค่ะ สวยมากเลย
หมออะไรคะเนี่ย
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-7-18 02:21
ตาเป็นสีม่วงเลยนะคะ มันไม่ต้องพักฟื้นนานหรอ ไขมันเป ...

เป็นในบางคนค่ะ บางคนอาจจะม่ายเปนเลยค่ะ ไม่ต้องพักฟื้นนานค่ะ
เรื่องไขมันต้องปรึกษาคุณหมอโดยตรงนะคะ ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OiLliEz เมื่อ 2014-8-19 12:49
ต้นฉบับโพสต์โดย alct เมื่อ 2014-7-18 10:38

55000 ค่ะ ดูดไขมัน ทำตา 2 ชั้นและ เปิดหัวตาค่ะ ^^
ตาเท่ากันดีค่ะ สวยๆ
น่ารักมากเลยค่ะ
สวยคะ แต่รบกวน ขอรูปแผลที่เปิดหัวตาหน่อยได้ไหมคะ แผลเป็นยังไงบ้าง พอดีเราสนใจจะเปิดหัวตาอยู่อ่าคะ (รอยช้ำเลือด ทายาวิตมินเค หายภายใน 4-7วันคะ เราทามาแล้ว เพิ่งไปทำมาเหมือนกันคะ เป็นแบบเดียวกันเลย) ขอบคุณเจ้าของกระทู้ล่วงหน้านะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้