ดู: 2945|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำหน้าอกมา 1 ปีแล้วค่ะ แต่ยังมีบ้างที่รู้สึกเจ็บจี๊ด ๆ โดยเฉพาะตอนเป็น จปด. ผิดป

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ

คือเราทำหน้าอกมาได้ 1 ปีแล้วค่ะ ทำที่เลอลักษณ์ ใส่ allergen 340CC ค่ะ ปัจจุบัน นมนิ่มดีค่ะ เล็กลงมาสัก 1 นิ้วได้นะคะ (เรานวดแค่ 6 เดือน หลังจากนั้น จะใช้จับดันขึ้น ดันลง และ ไปข้าง ๆ ค่ะ เพื่อเชคว่าเป็นผังผืดหรือป่าว)

แต่ว่า มีรู้สึกเจ็บจี๊ด ๆ ที่เต้านม จะเป็นทีละข้างนะคะ แต่ไม่บ่อย แต่ก็เป็นบ้าง
โดยเฉพาะช่วงวันที่มี ปจด. จะรู้สึกจี๊ด ๆ นานหน่อยค่ะ

อยากทราบว่า มันผิดปกติไหมคะ

ถามเพิ่มเติม แล้วนมที่เราทำมานี้ มันจะอยู่กับเราได้กี่ปีคะ ตลอดชีวิตเลยไหม เริ่มรู้สึกกังวลค่ะ

ขอบคุณนะคะ สำหรับเพื่อน ๆ ที่น่ารัก ที่ช่วยเข้ามาตอบให้
เคยได้ยินมาว่าถ้าเจ็บจี๊ด ๆ  คือพังผืดจะเริ่มค่ะ  ทางที่ดีนวดแบบเดิมดีกว่านวดไปตลอดเลยยิ่งดี  บางคนทำมาสองปีก็เป็นพังผืดกเพราะละเลยการนวดค่ะ  แต่ถามหมอที่ทำ(ไม่ได้ทำที่เลอลักษณ์ค่ะ) คุณหมอบอกอยู่ไปตลอด  เพราะเดี๋ยวนี้มันปลอดภัยแล้วค่ะ  
น่าจะไม่เป็นไรนะ ถ้านมนิ่มไม่มีพังพื่ดหรอกนะ เราทำมา 9ปี บางครั้งยังมีอาการเลย อย่ากังวลมาก
สวัสดีค่ะ อาการของคุณ loveleo อาการเจ็บหน้าอกตอนมีประจำเดือน เป็นอาการปกตินะคะ ในคนที่ไม่ได้เสริมหน้าอกเวลามีประจำเดือนก็มีโอกาสเจ็บได้เช่นกันค่ะ  คุณ loveleo ไม่ต้องกังวลนะคะ แล้วการเสริมหน้าอกอยู่ได้ตลอดชีวิตค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-26 19:17:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้