ดู: 3898|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] อัพเดทจมูกล่าสุด ตะไบฮั้มออก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะคับ นานแล้วไม่ได้เข้ามาโพส หลังจากเคยตั้งกระทู้เรื่องการทำจมูกไปแล้วก็ยังมีคนถามอยู่เรื่อยๆ
ประกอบกับล่าสุดได้ไปแก้จมุกมาอีกครั้ง เนื่องจากพอจมูกที่ทำมายุบเข้าที่ใช้เวลาประมาณ 3-4 เดือนเริ่มเห็นว่ามีฮั้มขึ้นมา
หลายๆคนอาจจะชอบแต่โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ และที่สำคัญตอนนี้มีฮั้มขึ้นมาข้างเดียว หันซ้าย-ขวา จะเห็นเคิฟของจมูกที่ต่างกัน
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ใช่ความผิดของคุณหมอ เป็นเพราะทรงจมุกเดิมของเราเองที่เคยมีฮั้ม ครั้งนี้การแก้เลยต้องมีการตะไบอั้มออกก่อน
เอารุปก่อนทำศัลยกรรมมาให้ดูกันอีกรอบ เผื่อหลายๆคนที่ไม่กลบ้าทำหรือตัดสินใจอยู่จะได้มีกำลังใจมากขึ้น

ภาพซิลิโคนเก่าที่เอาออกมาแล้ว

หลังจากทำเสร็จก็ไม่บวมมาก
มีเลือดไหลซิบๆบ้าง

ตอนนี้ก็อยู่ในช่วงพักฟื้น เอารูปเก็บมาฝากเล็กๆน้อย ไว้ถ้ามีเวลาจะเอามาอัพเดทกันนะครับ
จากภาพหน้าก็จะแอบโทรมๆหน่อย นอนดึกและก่อนเข้าผ่าตัดคุณหมอแนะนำให้งดทานวิตามิน ก็อาจจะดุหมองๆไปบ้าง ^^

ไว้จะมาอัพเดทให้ ขอบคุณที่ติดตามนะครับ
อยากทักทายก็คอนเม้นกันไว้ได้ อาจจะตอนช้าบ้าง ถ้าใจร้อน มาทักทายกันที่เฟสบุ๊คได้คั้บ

Facebook - pangpaparn ounvilai

ดูดีมาก รับกับหน้าพี่มาก ทำแล้วหน้าหวานมากเลยค่ะ
ขอให้หายไวๆนะคะ :)
ทำที่ไหนคะค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เอ่ย ทรงสวยมากๆเรยค่ะ

จมูกเราก็มีฮัมพ์เหมือนกัน อยากจะไปเหลาออกอยู่ แต่ไม่รู้ว่าหมอไหนชำนาญ

รูปอดีตกับปัจจุบัน ของ จขกท. ต่างกันมากค่ะ หล่อขึ้นเยอะมาก ๆ  

ไม่ทราบว่าทำที่ไหน ราคาเท่าไรหรอคะ ??
ขอให้แผลผ่าตัดหายไวไวนะค๊าาาา เอาใจช่วยจ้า ^^
หน้าตาดีขึ้นเยอะมากเลยคะ  ผิวขาวขึ้นมากๆด้วย ทำไงจะขาวแบบนี้อะคะ ^^
เหมือนตรงซีลีโคนกับระหว่างคิ้วมีรอยต่อระหว่างกัน เลยครับ โดยรวบก็สวยดีครับ แต่ยังบวมๆอยู่
เปลี่ยนไปมากจิงๆค่ะ
ดูดีมาก ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่อะคับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 15:00:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ninew29 เมื่อ 2014-7-15 22:49
หน้าตาดีขึ้นเยอะมากเลยคะ  ผิวขาวขึ้นมากๆด้วย ทำไงจะ ...

ทานวิตามิน และทาครีมดูแลอะครับ ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 15:02:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Paphada21 เมื่อ 2014-7-15 22:07
จมูกเราก็มีฮัมพ์เหมือนกัน อยากจะไปเหลาออกอยู่ แต่ไ ...

ถ้าเหลาฮั้มโดยที่ไม่เสริมต้องระวังนิดนึงนะครับ เพราะรู้สึกว่าเวลาเข้าไปผ่าตัดภายในจมูกทุกครั้งมันจะเกิดพังผืด อาจทำให้จมูกใหญ่ขึ้น ยิ่งฮั้มหายไปความโด่งมันลดลงยิ่งดูโต ต้องลองปรึกษาคุรหมอดูนะค้าบ ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 15:02:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noknokweed เมื่อ 2014-7-15 22:46
ขอให้แผลผ่าตัดหายไวไวนะค๊าาาา เอาใจช่วยจ้า ^^ ...

ขอบคุณมากคับ เริ่มดีขึ้นแล้ว
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 15:03:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ถุงเงิน เมื่อ 2014-7-15 20:51
ทำที่ไหนคะค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เอ่ย ทรงสวยมากๆเรยค่ะ ...

เดี๋ยวพอยุบจะมาตอบให้นะครับ ^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-17 15:03:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย minnie07 เมื่อ 2014-7-15 17:31
ดูดีมาก รับกับหน้าพี่มาก ทำแล้วหน้าหวานมากเลยค่ะ
ขอ ...

ขอบคุนมากๆค้าบ
รอนะคะอยากทำมากๆเรย
หล่อมากเลยค่ะ
จมูกมีฮัมพ์เหมือนกันค่ะ จะเสริมต้องแก้ไขยังไงบ้างค่ะ
อยากทราบว่าจมูกล่าสุดทำจากหมอไหนคับ  ไม่เหนมีข้อมูล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้