ดู: 3530|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แนะนำวิตามินซีให้หน่อยคับ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าอยากทราบว่า วิตามินซีที่ให้ทา กับ ที่ใช้กินอันไหนเห็นผลได้ชัดกว่ากันคับ
วันก่อนเห็นมีกระทู้หนึ่งที่แนะนำวิตามินซีจากโรงพยาบาลอยากลองซื้อมาทดลองใช้ดูแต่ตอนนี้หากระทู้ไม่เจอแล้ว ใครรู้ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณคับ
ถ้าเอาจิงๆนะ...มันต้องควบคู่กัน

ทั้งกินด้วย ทาด้วย ไม่ใช่ทาแต่วิทซีอย่างเดียว ต้องครีมบำรุงด้วยจ้ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-10 10:52:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ ขอบคุณคับ
ควบคู่กันไป แย้วก็ขอเพิ่มสารสกัดจากเม็ดองุ่นอีกอย่างนะค๊าบ

จาได้ผลต่อผิวมากยิ่งขึ้น
สารสกัดเมล็ดองุ่นกินแล้วขาวมากหรออ
เราทานNat-cอ้ะ ดูใสนิดนึง (1000mg)
ถ้า อยากได้แบบ ทา ลองหาซื้อ วิตามินซี แบบผง มาผสม ใช้กันดูสิค่ะ

เห็นผลเหมือนกันค่ะ ขาวขึ้นทันตาเห็น

ถ้าหาซื้อไม่ได้ PM มาคุยกันก็ได้ค่ะ

เดี๋ยวแนะนำที่ซื้อให้ค่ะ

ถ้าแบบกิน ลองกินแบบละลายน้ำ ดูสิค่ะ กินตอนตื่นเช้าหรือก่อนนอนก็ได้ค่ะ

เพราะถ้าแบบ ละลายน้ำ ร่างกายจะดูด ซึมได้ดีวก่าแบบเม็ดค่ะ
กินของ nat-c อยู่ค่ะ เพิ่งลองกระปุกแรก ก็ดีนะค่ะ รู้สึกใสขึ้น
natc จ้ะ
ประหยัดดี

ส่วน วิตามินc ทาก้ ที่เคยได้ยินนะ
pure care c
preme c
bodyshop vitamin c capsule
แล้วแต่การหวังผลนะคับ  เช่น การทา คงจะทาทั้งตัว  คงหมดเป็นแสนนะคับ  สำหรับ  วิตซี    แต่แบบกินได้ทั้งตัวแต่ช้า   

สำหรับผิวหน้า  แบบทาจะเวิร์คกว่านะคับ  เพราะ ascorbic acid  มีฤทธิ์เป็น ไวเทนนิ่ง นะคับ เพราะมันช่วยขัดขาวง  เอนไซม์  ไทโรซิเนส  ทำให้ผิวหน้าขาวขึ้นได้   แต่วิตซี เป็นสารที่ไม่เสถียร โดนอากาศก่อหมดฤทธิ์นะคับ  เพราะฉะนั้น วิตซี  ถูกๆๆจึงไม่ได้ผล    เพราะฉะนั้นควรเลือก  วิตซีที่สเถียร  โดยมีชื่อทางเคมีคือ AA2G (Ascorbic Acid 2-Glucoside) หรือ ascorbyl phosphase  เป็นต้น   จึงจะได้ผล    สนใจโทรสอบถามได้นะคับ  084-1066634  สั่งให้ได้นะคับ จากแลปโรงพยาบาล
กินวิตซี ของโรสฮิปดิครับ กินแล้วช่วยได้หลายอย่าง ภูมิแพ้ด้วย ผิวด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้