ดู: 1007|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] เสริมจมูกับหมอศรันย์ แก้แล้วแก้อีก

[คัดลอกลิงก์]
คือเราได้ไปทำจมูกกับหมอศรันย์ อินทามระ 43 ประมานเกือบปีที่แล้วค่ะ
แล้วตอนทำตอนนั้นเราก็กำลังจัดฟันอยุ่ แล้วทีนี้จมูกมันเบี้ยว รูไม่เท่ากัน ไปให้หมอดู หมอเลยแก้ให้ใหม่ค่ะ แก้ฟรี
จากนั้นไม่นาน ก็พบปัญหาเดิมคือ รูไม่เท่ากัน เบี้ยว หมอบอกคงเป็นเพราะจัดฟัน แต่จัดมาสองปีแล้ว คงไม่เป็นไรละ หมอเลยแก้ให้ใหม่อีก เป็นครั้งที่ 2 แล้วมันก็เจอแต่ปัญหาเดิมๆอ่ะค่ะ รูจมูกไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัดเจน เอียงมาก ส่วนมากที่ทำจะเอียงไปทางขวา และเลยตัดสินใจเสี่ยงดวงไปแก้กับหมออีกรอบนึง เพราะว่าถอดเหล็กแล้ว คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไร ทำวันที่ 13พฤษภาคม 2557 ทำมาได้เดือนกว่าๆแต่เหมือนจะยังพบปัญหาเดิม! คือเรื่องรูจมูกไม่เท่ากัน คือเอิ่ม มันเป็นไรมากปะคะ ตอนทำเสร็จใหม่ๆเราลองถ่ายรูปจมูกดูจากด้านล่างเพื่อดูจมูก ก็สังเกตุเห็นแล้วว่ามันไม่เท่ากัน เราเลยบอกผู้ช่วยหมอว่า พี่คะ รูมันไม่เท่ากันอีกแล้วแก้ให้ที เค้าบอกว่ารอดูไก่อน คงเพราะใส่เฝือก+กับบวมอยู่ แต่เรากลัวจะได้แก้อีกน่ะสิ คือไม่อยากจ็บตัวแล้วอ่ะค่ะ TT แต่ ณ ตอนนี้ รูจมูกไม่เท่ากัน และข้างในรูจมูกตรงแกนจมูกด้านขวาก็เหมือนมีเนื้อบวมๆอยู่ เป็ IMG_3062[1].JPG นเพราะอะไรคะ ชาตินี้จะสวยกับเค้าไหมเนี่ย!!
โพสต์ 2014-6-27 22:35:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยไปหาหมอเพราะตอนนั้นอยากขูดฟิลเลอและใส่สิลิโคน หมอบอกว่ายังไม่ทำให้เพราะจัดฟันอยู่ กลัวมีปันหา ให้รออีกปี แต่เพื่อนที่ทำที่นี่จมูกออกมาสวยนะคะ แต่ทุกคนล้วนบอกมีปันหาทุกคน บางเปนเปนคีลอยด้วย ส่วนมากจะเบี้ยวขวา คล้ายๆกับว่าแล้วแต่ดวง เปนกำลังใจให้นะคะ
โพสต์ 2014-6-28 01:51:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาใจช่วยลุ้นนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้