ดู: 1330|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ร้อยไหมหน้าเรียว+ยกกระชับหน้า หมอพลศักดิ์ วรไกร

[คัดลอกลิงก์]
เห็นผู้หญิงหลายๆคนไป ทำหน้าเรียว ด้วย การร้อยไหม ผมเห็นแล้ว เออนะ น่าสนใจดี ไม่เพียงแต่ผู้หญิงหรอกที่อยากสวย ผู้ชายอย่างผมก็อยากหล่อเหมือนกัน แล้วปกติก็ไม่ค่อยพอใจกับใบหน้าที่แป้นๆ กลมๆ ของตัวเองอยู่แล้ว แต่ก็ไม่มีความรู้เกี่ยวกับการทำอะไรแบบนี้เลย ทำไงดี ... เลยใจกล้าไปขอคำแนะนำจากเพื่อนผู้หญิงที่รู้จักกัน เค้าเลยแนะนำให้ผมไปปรึกษากับ คุณหมอเปิ้ล ที่ เอเมด คลินิก เพราะเพื่อนผมคนนี้เค้าก็เคยไปทำตา 2 ชั้นที่นี่มาเหมือนกัน ผมเลยลองปรึกษากับ คุณหมอเปิ้ล ที่ เอเมด คลินิก ดู   มาที่นี่ คุณหมอเปิ้ล แนะนำดีมาก บอกรายละเอียดที่เข้าใจง่าย การร้อยไหมก็ไม่มีอะไรมาก ปลอดภัย ไม่ต้องพักฟื้นนาน ซึ่งจะช่วยฟื้นฟูผิว ลดริ้วรอย ยกกระชับผิวให้ดูเต่งตึงดูอ่อนเยาว์ เป๊ะเลย นี่แหละสิ่งที่ผมต้องการ ได้ยินแบบนี้ ตัดสินใจทำเลยครับ อย่าได้รอช้า

นี่รูปก่อนทำเลยครับ หน้ากลมดีจัง

ในการ ร้อยไหม คุณหมอเปิ้ลใช้ไหมละลาย POD ซึ่งจะมีโอกาสแพ้ได้น้อยมาก ไม่มีผลอะไรต่อผิวของเรา ไหมที่ร้อยจะละลายไปเองภายใน 6-8 เดือน ข้อดีคือ ไม่เหลือตกค้างให้เกิดผลข้างเคียงภายหลังเลย ไหมที่คุณหมอนำมาร้อย จะเป็นเส้นเล็ก ไม่ยาวมาก ประมาณ 3-9 เซนติเมตรเอง ซึ่ง หมอเปิ้ล อาจจะใช้ไหมถึง 100-150 เส้นเลยทีเดียว แต่การร้อยไหมแบบนี้ เป็นวิธีที่ปลอดภัยที่สุดถ้าเทียบกับไหมอื่นๆ ผมก็โอเคนะ เพราะไม่เคยทำอะไรกับหน้ามาก่อนก็แอบกังวลนิดหน่อย และการ ร้อยไหม แบบนี้จะเห็นผลทันทีหลังทำ ข้อดีอีกอย่าง คือ ในขณะที่ ไหมละลาย อยู่ใต้ผิวหนัง มันจะไปกระตุ้นการสร้างเส้นเม็ดเลือดใหม่ จะเกิด คอลลาเจน รอบๆ เส้นไหม ทำให้หน้าเรา ยกกระชับ มากขึ้น พอนานๆไปผิวหน้าก็ยิ่งดีขึ้น กระชับขึ้นเรื่อยๆ คือมันดีอ่ะบอกเลย

ภาพขณะทำครับ ดูน่ากลัว แต่ไม่เจ็บนะนี่บอกเลย

แต่ก่อนที่คุณคนไหนจะลองไปทำบ้าง ผมแนะนำนะครับ ดูแลผิวหน้าของเราให้ดีก่อน ไม่ควรมีผื่นหรือแผลในบริเวณที่จะทำการ ร้อยไหม เพื่อความสะอาดและป้องกันการติดเชื้อครับ หลังการ ร้อยไหม ผ่านพ้นเสร็จสิ้น ก็ไม่ต้องนอนพักฟื้น สามารถกลับไปพักผ่อนที่บ้านได้เลย แต่อาจจะมีอาการบวมเล็กน้อย มีอาการเสียวนิดๆบริเวณไหมที่ ร้อยไหม ซึ่งอาจจะเป็นอยู่ประมาณ 1 สัปดาห์ อย่างอื่นก็เป็นรอยช้ำจากรอยเข็มแต่ไม่ต้องกังวลครับ มันจะหายไปเองภายใน 1-2 สัปดาห์ ก่อนกลับคุณหมอแนะนำอีกนิดหน่อยเรื่องการดูแลตัวเอง โดยพยายามเลี่ยงการนวดบริเวณใบหน้าเป็นเวลา 3 สัปดาห์ รับประทานยาเสริมอาหารที่ช่วยกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนให้ผิว หยุดการทำ เลเซอร์ ในบริเวณที่ ร้อยไหม และก็สามารถประคบอุ่นๆ ย้ำนะครับ อุ่นๆที่บริเวณที่บวมและช้ำได้ แค่นี้ก็โอเคแล้ว

หลัง ร้อยไหม เสร็จครับ

ร้อยไหม เสร็จแล้วก็ถ่ายเก็บไว้เลย หน้าก็ กระชับ และ ดูเรียว ขึ้นนะครับ คุณหมอที่นี่เก่งจริงๆครับ ปลอดภัย ไม่เจ็บ สุดยอด ใครอยากหน้าเรียว กระชับแบบผมลองปรึกษาคุณหมอที่นี่ดูนะครับ ผมแนะนำเลย

เปรียบเทียบ ก่อน – หลัง ทำมาให้ดูกันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้