ดู: 6458|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว Celeb Clinic จมูกของ หมออนุชิต (ไว้เป็นวิทยาทาน)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niza_oiya เมื่อ 2014-6-25 09:48

ศัลยกรรมนะคะ ไม่ใช่การเสี่ยงโชค

ต้องออกตัวเลยว่า ดูรีวิวจากเน็ตน้อยจริง เคยเห็นบางกระทู้ตั้งว่าไม่ดีบ้าง แต่หลายรีวิวก็ว่าดี
แต่ที่ตัดสินใจเลือกที่นี่เพราะพี่สาวและเพื่อนสนิทไปทำก่อน ออกมาสวยโด่งเลย
ก่อนหน้าที่จะไปทำ ได้ส่งรูปแบบที่อยากได้ ทางเฟสบุค คุณหมอบอกให้เข้าไปคลินิกคะ

ทำจมูกมาเมื่อวันที่ 7 มิ.ย. 2557 คะ นัดไว้คิวแรก
ทำการปรึกษาคุณหมอหน้าห้อง แจ้งความต้องการส่วนตัวอีกครั้ง แต่ไม่ได้นำรูปไปอีกรอบ
เพราะดูแล้วหมอจะแจ้งเจตนาหน้าเพจว่า  "รูปทรงจมูกหมอออกแบบให้ครับ" (ตรงนี้คือเราจะไม่รุ้ทรงของเราใช่มั้ยคะ?)
คือเราบอกไปก่อนว่า เราอยากได้โด่งเว่อๆเลย
แต่ที่ตกลงกับหมอหน้าห้องคือ...
"้ถ้าโด่งเลยมันจะเห็นความเบี้ยวของฐานจมูกเราชัด หมอจะไม่เล่นสันมาก จะมาเน้นให้ปลายโด่ง"

พูดแบบนี้เราเข้าใจว่า เราจะได้ ปลายพุ่งสวย แต่สันจะไม่มากคะ

:: ให้ทายคะ รูปก่อนหรือหลังทำ :: (เดี๋ยวมาเฉลยนะคะ)

-----------------------------------------------------------------------
เฉลยค่ะ ด้านบนเป็นภาพ หลังทำ 15 วันค่ะ (22/06/57) มาดูก่อนทำต่อเลยนะคะ
-----------------------------------------------------------------------

ก่อนทำ เวอร์ชั่นแต่งดั้งค่ะ

----------------------------------------
รูปหลังจากทำมาแล้ว ขอเป็นรูปเทียบเลยนะคะ
----------------------------------------

หลังทำ เวอร์ชั่นแต่งดั้งค่ะ

รูปที่เคยเอามาบ่นอยู่ในกระทู้นี้คะ >>>> ทำมาแล้ว แต่มันไม่ต่างจากก่อนทำ จะบอกกับหมออย่างไร

(ทางตามไปอ่าน)   ทำมาแล้ว แต่มันไม่ต่างจากก่อนทำ จะบอกกับหมออย่างไร

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=95738

---------------------------------------------------------------------

ต่อด้วยรูปที่เคยส่งไปให้หมอดูค่ะ

สรุปผลค่ะ

* ก่อนทำ : มีเนื้อจมูกเยอะมากคะ มีหยดน้ำ แต่ ... ปลายจมูกใหญ่ สันดั้งไม่มี ฐานกระดูกด้านซ้ายกว้างกว่าด้านขวา (คิดว่าจมูกตัวเองจะมีปัญหาน้อยที่สุด ปลื้มปลายจมูกตัวเองมาก คงทำที่ไหนก็เหมือนกัน)

* หลังทำ : มีสันเพิ่มมานิดนึง แกนไม่เบี้ยว แต่ ... ปลายเฉียงเล็กน้อย หยดน้ำสั้นลง จมูกดูสั้นเพราะมันเชิ่ดขึ้น เกือบมีจมูกแบบหมู (เชิ่ดๆขึ้น ดีหยดน้ำเดิมยังช่วยไว้) รูจมูกไม่เท่ากัน มีก้อนเนื้อแข็งๆในรูจมูกด้านขวา มองหน้าตรงยังคงไร้มิติ(แม้เมคอัพโปะเสริมไปแล้ว) ด้านข้างดูมีมิติค่ะ (มีกว่าเดิมนิดนึง)

ถ้าอ่านกระทู้ที่เคยตั้งก่อนจะพบความกังวบของเราหลากหลายมาก คิดกระทั่งจะเอาออกเลยคะ
ชัดเจนนะคะว่า "ไม่แฮปปี้" ไปตัดไหมมาวันที่ 21 มิ.ย. 57 มีเหตุการณ์ทำให้เจ้าหน้าที่เงิบมาแล้วค่ะ เราไม่ชอบคนแก้ตัวแทนกัน

คะแนนที่ให้ : 6/10 ... สำหรับคนที่อยากให้ได้ทรงธรรมชาติ
แต่คะแนนส่วนตัว ให้ "ติดลบ" ค่ะ เพราะชี้แจงก่อนแล้วว่า พึงประสงค์ความสวยขึ้น ค่ะ

*** ถ้าอยากเป็นธรรมชาติ ... คงไม่ไปทำ ชัดเจนนะคะ ***

เพราะของเดิมมันไม่ได้แหมบจนน่าเกลียด เพียงมันไม่มีมิติ ถ้าจะทำมาแล้ว แต่ไม่ได้สวยขึ้น จะทำทำไมคะ??

หมอรับผิดชอบแก้มั้ย ถ้าไม่พอใจ ? แน่นอนค่ะ หมอรับแก้ให้แน่ ... แต่ดิฉันหมดความไว้ใจในฝีมือค่ะ
------- เราไม่แก้คะ !! เราไม่ไว้ใจ และจะไม่แนะนำใครไปหาอีก!! -------

ทั้งที่เราเองตั้งใจไปทำกับเขา แต่กลับทำเราสวยแค่นี้ แถมความมั่นใจของเราลดลงด้วยคะ
ยังมีหลายคนนะคะที่ทำกับหมอ แล้วจมูกเหมือนเดิม บางคนเขาแก้แล้วก็จริง 2-3 รอบก็มี แต่อย่าลืมนะคะ ยิ่งทำบ่อยเนื้อจมูกคุณก็จะยิ่งน้อยลงไป

** การศัลยกรรมครั้งแรก ไม่คิดมาก่อนว่ามันจะเหมือนการเสี่ยงโชค ก็ดันเป็น **

(ถึงไม่สวยขึ้น แต่ถือว่าโชคดีคะ โชคดีที่ไม่ได้แย่ลง)

ปล. บอกเลยนะคะว่าที่เลือกหาหมอ ไม่ใช่เพราะถูกกว่า แต่เคยเชื่อในฝีมือค่ะ

ขอจบการรีวิวเท่านี้ค่ะ ออยจะมาตอบเรื่อยๆ ขอบคุณทุกคอมเม้น ยินดีรับทุกคำติชมนะคะ

รอดูค่ะ

แสดงความคิดเห็น

มาชมเลยค่ะ ^^  โพสต์ 2014-6-24 14:28
ถ้าให้ทายก้อคิดว่าเปนก่อนทำค่ะ แต่ดูๆแล้วสันใหญ่มากนะค่ะ หรือมันเปนมุมกล้องค่ะ

เป็นหลังทำค่ะ นี่มุมด้านข้างแล้ว มุมตรงยิ่งไร้มิติ เงิบสิคะ  โพสต์ 2014-6-24 14:29
ดูแล้วน่าจะก่อนค่ะ

งั้นมาดูรูปเทียบเลยค่ะ อัพเดทเรียบร้อยแล้ว  โพสต์ 2014-6-24 14:30
รอค่ะ

มาดูผลลัพธ์ได้เลยคะ  โพสต์ 2014-6-24 14:30
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-24 14:32:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niza_oiya เมื่อ 2014-6-24 14:33

เป็นภาพหลังทำนะคะ ที่แกนใหญ่เพราะ ซิลิโคนที่ใส่มา มันกว้างกว่าแกนจมูกอยู่คะ สัมผัสดูจะรู้เลย
ต้นฉบับโพสต์โดย Fonnana เมื่อ 2014-6-24 11:53
ถ้าให้ทายก้อคิดว่าเปนก่อนทำค่ะ แต่ดูๆแล้วสันใหญ่มา ...

ไม่ไหวๆ คิดว่าอยากทำที่นี้เหมือนกัน แต่เปลี่ยนใจดีกว่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-24 16:24:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niza_oiya เมื่อ 2014-6-24 16:25
ต้นฉบับโพสต์โดย Fonnana เมื่อ 2014-6-24 15:22
ไม่ไหวๆ คิดว่าอยากทำที่นี้เหมือนกัน แต่เปลี่ยนใจดี ...

วันไปตัดไหม เจอเจ้าหน้าที่ชมคะว่า

หน้าเปลี่ยนไป จำไม่ได้เลย (หืมมมม ดูรูปก่อนทำมั้ยคะ)
เจ้าหน้าที่อีกคนเข้ามาพยายามยืนยันด้วยคะ มาจับที่จมูก จิ้มไปที่สัน เจอกระดูกจริงก็เงิบสิคะ แล้วยังจะพูดต่ออีกว่า ของน้องเป็นทรงธรรมชาติ (แต่คุยกับหมอว่าโด่งปลายนะคะ)
พอเหนเราแย้ง เค้าเดินมาแสดงซิลิโคนให้เราเห็นอีกรอบ ด้วยการ... ใช้นิ้วโป้งมานาบแกนและดันที่จมูกเรา -..- พร้อมพูดว่า "เนี่ยยย ดูสิคะ เห็นซิลิโคนมั้ย??" บทสนทนาของออยเลยสิ้นสุดค่ะ

ในใจคิดว่า คือนี่ถ้าช้านอยากยืนยันว่า ทำจมูกมา ไม่ต้องเอามีดกรีดละงัดมันออกมาหรา ??

ข้อสังเกตที่ออยเจอคือ ปกติซิลิโคนจะต้องอยู่ติดแกนจมูก ด้านบนจะเป็นเนื้อเรา ถูกมั้ยคะ
ในการที่ออยเนื้อเยอะ น่าจะได้โด่งกว่านี้ แต่กลับได้ไม่แตกต่างจากตอนไม่ทำ มันไม่โด่งขึ้นเรย แถมหลังทำมาแล้ว ลองจับจะดึงเนื้อแต่ ไม่ขึ้น นั่นคือ ซิลิโคนไม่ติดแกน ... เขาใส่ทับเนื้อเราสินะคะ TT

ออยไม่อยากพูดอะไรกับเจ้าหน้าที่มากคะ เพราะพอเราพูด เค้าก็พยายามให้เรามองแง่บวก
ยังไงคิดแล้วว่า ต้องแก้ชัวร์ ยอมเสียเงินกับที่ใหม่คะ ถ้าจะได้สวยกว่า ไม่อยากยืดเยื้อ

อ้อ .. ที่เค้าแยกประเภททรง คลินิกเขาแยกกันหลังทำนะคะ สรุปของออยจากเน้นโด่งปลาย กลายเป็น "ทรงธรรมชาติ" เรียบร้อยในวันตัดไหมคะ

แย่จังเลยนะค่ะ อุตส่าไว้ใจหมอแล้ว ทำออกมาได้แค่นี้ ไม่ไหวจริงๆค่ะ  โพสต์ 2014-6-25 08:48
หมอจะแก้มั้ยคะนี่ มีประกันมั้ยคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-25 15:10:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niza_oiya เมื่อ 2014-6-25 15:13
ต้นฉบับโพสต์โดย pimusa2526 เมื่อ 2014-6-25 14:31
หมอจะแก้มั้ยคะนี่ มีประกันมั้ยคะ

ถ้าเรายืนยันว่าจะแก้ หมอก็คงแก้คะ
แต่วันที่ไปตัดไหม เจอ "การแก้ตัว" ก่อน ...

เรื่องแก้เรื่องถอดออก ก็คิดนะคะ ... แต่กับที่นี่คงพอกันที ออยหมดความไว้ใจแล้วค่ะ
ไม่อยากต้องทำอะไรบานปลาย .. เจ็บตัวไม่เท่าไร
แต่ต้อง กิน นั่ง เดิน นอน อย่างระมัดระวังนานเป็นเดือน มันทรมานคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-26 14:07:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นรูปของวันนี้นะคะ เห้อออ ธรรมชาติ ไปนะ

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 10:12:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niza_oiya เมื่อ 2014-6-27 10:19

เรื่องการวางซิลิโคน ออยไม่ได้มีความรู้อะไรมากนักนะคะ รู้เพียงซิลิโคนส่วนปลายมันไกลแกนกระดูกค่ะ

ลองคิดภาพตามนะคะ ปกติต้องวางซิลิโคนใกล้ แกนกระดูกจมูก เป็นมาวางบนเนื้อที่ปริมาณเยอะๆ นานวันมันก็จะ ทับเนื้อสิ
เหมือนเอาดินสอวางบนดินน้ำมันอ้า .. ดินน้ำมันไม่ได้ปะคองดินสอได้นะ ... ตอนนี้ยังไม่พอเดือน รู้เรยว่าปลายมันบิดนิดนึง นานวันคงบิดเพิ่ม และไม่อยากนึกถึงวันที่มันยุบตัวลงเลยคะ

หาที่แก้อยากทรมานใจ

ปล. เรามีอาชีพที่เกี่ยวข้องกับศิลปะคะ เลยคิดว่าหมอนี้ ไม่มีความเป็นศิลปิน เสียดายที่ไว้ใจคะ
เราทำที่เซเลปตอนโปร ทุกวันนี้จมูกผิดรุปไปเลยค่ะ เราไม่น่าเห็นแก่ของถุกจริงๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-30 11:11:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maipare เมื่อ 2014-6-28 19:59
เราทำที่เซเลปตอนโปร ทุกวันนี้จมูกผิดรุปไปเลยค่ะ เรา ...

จมูกผิดรูปจริงๆ ของออยยังไม่ถึงเดือนเรยคะ จับดูซิลิโคนวางเบี้ยวอีก
อย่างกรณีออยไม่ได้เลือกเพราะถูกนะคะ เพราะไปเชื่อมือหมอ ว่าไงว่าตาม
สุดท้ายต้องมาตามแก้ เสียเวลา เสียเงินเพิ่ม ค่าแก้ก็นะ ไม่ใช่เล่นๆ จะกลับไปให้คลินิกถอดออกก้กลัวรูปจมูกจะแย่ไปใหญ่

ตอนนี้หาที่แก้ใหม่ดีกว่าเนอะ ค่าแก้ออยว่าคงเตรียม 25,000 ขึ้นคะ
celeb ทำชุ่ยจิงๆคะ เราก็ทำมาไม่ได้เรื่อง ปลายเบี้ยวขวาแถมจะทะลุอีก บอกปลายหยดน้ำ ทำซะปลายพุ่งแหลม ทำรูจมูกเราไม่เท่ากันอีก เป็นแผลเป็นนูนเยอะมากในจมูก มองข้างนอกก็เห็นอะ พอบอกเบี้ยวพนักงานก็บอกไม่เบี้ยวสวยแล้ว พอบอกหมอเรื่องปลายจะทะลุก็เหวี่ยงใส่เราอีก บอกจะให้เหลาสั้นๆแบบจมูกหมูไม๊ เรานี่เงิบไปเรย ไม่ไหวจริงๆคะ อยากจะแก้จะเอาออกแต่ไม่เอาที่เดิมแล้วคะ ดูๆว่าจะแก้ bb you ไคกะลังคิดจะไปทำขอบอก อย่าเด็ดขาด!!!!!
คลินิคนี้ ถูกจิงแต่ไร้คุณภาพพูดเลยคะ ทำจมูกพินาศมาแล้ว แต่เบี่ยงเบนความรับผิดชอบ แย่มาก มีเพื่อนบอกเพื่อนต่อคะ หมอแบบนี้ตอนจะทำพูดดูดี แต่พอทำแล้วพังจะพูดอีกแบบปัดความรัรบผิดชอบ เจอกับตัว อึ้งคะ เสียความรู้สึกอย่างแรง (เกือบทำฉันเป็นคนจมูกพิการ)
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-16 09:24:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย phz เมื่อ 2014-7-15 01:49
celeb ทำชุ่ยจิงๆคะ เราก็ทำมาไม่ได้เรื่อง ปลายเบี้ยวขวา ...

ไปแก้กะหมอเดิมมาแล้วหรือยังคะ ถ้ายังนี่คิดถูกละค่ะ
พี่สาวออยก็ทำกะที่ celeb แกก็แนะนำว่าให้แก้ bb you
แต่ออยชอบทรงของ หมอสมปองคะ แอบเสียวจะทะลุ เพราะพุ่งปี๊ดมากกก
แต่ตอนนี้ยังไม่ตัดสินใจอะไรเลย รอครบ 3 เดือน คะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-16 09:26:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nubest เมื่อ 2014-7-15 15:38
คลินิคนี้ ถูกจิงแต่ไร้คุณภาพพูดเลยคะ ทำจมูกพินาศมาแ ...

การไปทำที่นี่ มันเหมือนจับฉลากจริงๆ
ต้องมานั่งลุ้นว่า "จะออกมาสวยมั้ยนะ"
ยืนยันอีกครั้งว่า หมอไม่เป๊ะ!!
จมูกก่อนทำสวยอยู่แร้วนะคะ ส่วนหลังทำ คหสต.เราว่าไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ค่ะ ยิ่งนานไปจะยิ่งยุบลงอีก ตัวเองเหมือนเราเรยนะ เราก็กำลังนอยด์ๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-24 14:56:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niza_oiya เมื่อ 2014-7-24 14:57

อัพเดทค่ะ .. 1 เดือน กับ 17 วัน
มีคนชมคะว่าดูธรรมชาติ

ในใจคิด .. ธรรมชาติมากกกก มากกกกกกก จนไม่น่าไปทำให้เจ็บตัว
ซึ่งคนละอย่างกับที่ตกลง มันเจ็บใจตรงนี้

ก่อนทำ

หลังทำ 1 เดือน กับ 17 วัน

ตอนแรกก็ว่าจะไปทำที่เซเลป อยู่  มันอยู่ที่ทรงจมูกเดิมป่าวค่ะ  = =   ถึงจะได้สวยๆ ที่ตั้งใจ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-15 09:21:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niza_oiya เมื่อ 2014-8-15 09:24
ต้นฉบับโพสต์โดย noot18700 เมื่อ 2014-8-7 14:31
ตอนแรกก็ว่าจะไปทำที่เซเลป อยู่  มันอยู่ที่ทรงจมูกเด ...

จมูกออยมีปัญหาอย่างเดียวคะ คือกระดูกจมูกไม่เท่ากันสองฝั่ง อาจเบี้ยวได้ ...
ส่วนความสวยงาม มันขึ้นกับความสามารถของหมอคะ

ไว้ถึงเวลาเลือกได้ว่าจะแก้ที่ไหน เปลี่ยนจมูกเมื่อไร จะมารีวิวให้ดูนะคะ .. ว่าจริงๆ มันสวยกว่าได้

ถ้าไม่อยากเฟล แนะนำให้เลือกให้ดีคะ จะได้เจ็บทีเดียวแล้วสวยไปเลย
ลองตามดูกระทู้เก่าๆ ของออยได้นะคะ ปัญหามีหลายอย่าเลยคะ
ไวๆ นี้คงจะถอดออกก่อน เพราะก้ไม่รู้ว่า ไอ้ซิลิโคนที่ใส่ให้เรามันเป็นเกรดเอจริงมั้ย
ก่อนกับหลังดูไม่ออกค่ะ แทบไม่ต่าง
เราก็ทำที่นี่ค่ะ ทำได้ปีกว่าๆละ จมูกรูซ้ายมีไตๆแข็งๆ เราคิดว่าน่าจะเป็นกระดูกอ่อนที่โดนทับลงมาอะ เป็นตั้งแต่วันแรกๆที่ทำ
เข้าไปตรวจพนักงานก้อบอกว่ามันบวมอยู่ๆๆๆ จนเดือนนึงเข้าไปหาอีกที บอกว่าพังผืดเกาะ
เพราะเรานวดไม่ถึง !!? รูจมูกไม่เท่ากันปลายบวมโตกว่าส่วนอื่นของหน้า ปีกว่าแล้วก้อเหมือนเดิมค่ะ ไม่ยุบ

พอค่ะ หาที่ใหม่ ไม่ไว้ใจให้มาทำอะไรบนหน้าอีกค่ะ
เข็ดจริงๆ
ขอให้เจอที่ใหม่สวยๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:57:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kanyapatk ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 04:16
เราก็ทำที่นี่ค่ะ ทำได้ปีกว่าๆละ จมูกรูซ้ายมีไตๆแข็ง ...

ทุกปัญหา ทางคลินิกจะโทษเราก่อนตลอดเลยเนาะ
เอาเถอะคะ เราเท่านั้นที่รู้ว่าผิดปกติยังไง เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Update  นะคะ
ออยไปหาหมอมาเมื่อปลายเดือนกันยา กลับไปให้คลินิกเดิมตรวจอีกครั้ง
(ตามคำแนะนำของคลินิอื่นที่เราไปติดต่อเรื่องแก้ค่ะ)
ปลายจมูกเราแดง เห็นเป็นรอยซิลิโคนชัด
วันนั้นไม่มีคนค่ะ หมออนุชิตลงมาตรวจเองเลย ก็มาจับจมูกเราดูค่ะ แล้วพูดว่า
"ไม่มีปันหา อยู่ได้อีกเป็นปี ถ้าไม่ไปกอดจูบกับแฟนแบบรุนแรงนะ"
เราก็ถามกลับค่ะว่า อยู่ได้แค่ปีเดียวเหรอหมอ? คือมันจะทะลุใช่มั้ย?
หมอบอก " ครบปีค่อยว่ากันใหม่ เคลียร์นะ ไม่ต้องคิดมาก นวดๆเอา ซิลิโคนมันรั้งขึ้น"
เราซึ้งค่ะ แทนที่จะรับผิดชอบ พูดแบบนี้ เอะอะคือให้นวด มันใช่เหรอ?????
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้