ดู: 830|ตอบกลับ: 4

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] nose filler ครั้งแรก กับการฉีดฟิลเลอร์จมูก หมอเปิ้ล amed

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pattie023 เมื่อ 2014-6-23 13:38

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคน วันนี้เราก็อยากจะมาแชร์มาโชว์ประสบการณ์  ที่เราไปฉีด  Filler  จมูก มาให้เพื่อนๆ ได้รู้กัน เผื่อเพื่อนๆ คนไหนสนใจอยากจะไปทำบ้าง  คือเราเป็นคนที่จมูกแบนมากและทรง จมูก ของเราก็ไม่สวยเหมือนของคนอื่นๆ เขาเลย (แอบอิจฉาคนที่มี จมูก สวย) เวลาแต่งหน้าไปเที่ยวหรือไปทำงานอยากจะบอกว่าใช้เวลานานมากเพราะมัวแต่ไลท์ จมูก ให้มันดูมีมิติขึ้นมา แบบว่าไปทำงานสายเกือบทุกวัน เราเลยตัดสินใจจะไป เสริมจมูก แต่เรากลัวเจ็บเลยไม่กล้าทำแบบพวก เสริมซิลิโคน เพราะมันดูน่ากลัวยังไงไม่รู้บวกกับใจไม่กล้าด้วยแหละ  เราเลยเลือกทำแบบฉีด  Filler  ที่ จมูก  นี่คือภาพก่อนทำ จมูก ค่ะ

ภาพก่อนฉีด  Filler  จมูก (อาจจะเห็นไม่ค่อยชัดนะคะเพราะแสงไฟสะท้อน)

วันที่เราเข้าไปพบคุณหมอเปิ้ล ที่ Amed Clinic  นั้นอยากจะบอกว่าตื่นเต้นมาก เพราะเราพึ่งเคยทำศัลยกรรมเป็นครั้งแรก ส่วนคุณหมอก็ให้คำปรึกษาดีค่ะ เราก็ได้ถามนู้น นี่ นั้นเกี่ยวกับ จมูก เยอะเลย เพื่อให้เราได้ จมูกแบบที่เราชอบที่สุด  และแล้วก็มาถึงช่วงเวลาสำคัญ คือการฉีดเสริม Filler  ที่ จมูก  ตอนที่ฉีดนั้นเราไม่รู้สึกเจ็บเลย คุณหมอเปิ้ลมือเบามาก  ค่อยๆ ทำ และดูใจเย็นมาก   ตอนที่ทำเสร็จก็ไม่มีอาการบวม  หรือ ช้ำเลย มีแต่รอยแดงเล็กน้อยไม่กี่นาทีก็หาย   อันนี้เป็นภาพหลังทำ จมูก ค่ะ (แบบว่าถูกใจมาก )

ภาพด้านข้างหลังทำการ ฉีด Filler ที่ จมูก ค่ะ
โพสต์ 2014-12-1 17:10:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาแล้วก็มีจมูกแล้ว ตอนนี้เราสิแอบอิจฉา 5555 ทำมาเท่าไหร่ค่ะ แพงป่าว
โพสต์ 2014-12-8 10:33:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดไปกี่ซีซีคะ ดูเป็นธรรมชาติมากๆเลยอ่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2014-12-10 10:56:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมมาราคาเท่าไหร่คะ สวยมากๆเลย
โพสต์ 2014-12-24 14:23:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบเลย ก่อนทำเหมือนไม่มีสัน พอทำจมูกมาสันชัด ยังงี้ช่วยให้หน้ามีมิติได้เยอะเลยอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้