ดู: 4995|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] อยากประจานคลินิกค่ะ!!

[คัดลอกลิงก์]
เราเคยตั้งกระทู้เรื่องหลังการตัดปากมีปันหาไปแล้ว และกำลังรักษาอยู่ซึ่งยังไม่รู้จะหายเป็นปกติได้มั้ย
อยากจะมาเตือนเพื่อนๆทุกคน อย่าหลงพลาดไปทำที่นี่เด็ดขาดค่ะ!!
คลิกนิกนี้เคยมีคนมาประจานหมอแล้วค่ะในเว็บนี้ กระทู้ที่ตัดปากบางเกินและไม่รับผิดชอบซึ่งเราเองก็โดน
มากับตัวเลยหมอและพนักงานใหม่แย่มากไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น โดยเฉพาะเคสศึกษาค่ะ!
เป็นการนำหมอมาฝึกโดยหมอเจ้าของคลินิกจะช่วยทำ ผลออกมาคือ 1000 ราย ชิบหาย 998 คนค่ะ!
มันจะเอาราคามาล่อให้คนติดกับ ทำทุกอย่าง 4000 แต่ถ้าทำมาแล้วแย่คิดค่าแก้ต่างหาก
ที่เราออกมาพูดไม่ได้จะเรียกร้องอะไรนะคะ เพราะคลินิกเฮงซวยขนาดนี้คงทำไรไม่ได้
แต่อยากมาเตือนค่ะ เพื่อนๆคนไหนคิดจะทำอย่าหลงไปที่นี่เด็ดขาด! มันจะเอาแต่เงินค่ะไม่สนชื่อเสียงอะไรทั้งนั้น
คลินิกชึ้นต้นภาษาไทยว่าเอ ภาษาอังกฤษตัวE อยู่นนท์ค่ะ
ทนไม่ไหวจริงๆไม่มีจรรณยาบรรณแบบนี้เลิกเป็นหมอเถอะค่ะ ห่วยมาก!!
ย้ำนะคะโดยเฉพาะเคสศึกษา เพราะเอาราคามาล่อและหลายคนคงหลงไปเพราะราคาเหมือนกัน
แต่โดยส่วนตัวที่ยอมทำปากไปนั้นเพราะเคยทำจมูกแล้วมันปกติค่ะ(จมูกราคาเต็มนะคะ) เลยหลงเชื่อ!!!
สู้ๆนะ น่าเห็นใจมากๆ เพื่อนแอนก็ไปเสริมจมูกกับตัดปีกคลีนิคห้างใหม่ย่านพระราม9 กับหมอฝึกหัดแค่5000เอง(เสริม+ตัดปีก) จากคนที่เคยยิ้มสวยมากหน้าหวานๆ พอทำเสร็จกลายเป็นคนยิ้มแล้วเหมือนร้องให้เป็นปีก็ไม่หาย หน้าตลกไปเลย จนตอนนี้เรากลัวราคาโปรฯจากคลีนิคดังๆไปเลย กลัวได้เจอหมอฝึกหัด ถ้าหมอเก่งๆก็แพงเว่อร์ คิวยาว คลีนิคไม่ดังก็ไม่มั่นใจอีก
ยังไงขอให้ปากหายไวๆนะคะ และขอให้แก้ไขได้สวยสมใจนะคะ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันเป็นประโยชน์มากเลยค่ะ
จำได้ ที่คลินิกอยู่ใกล้มหา'ลัย ริมคลองประปา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 10:14:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mfg เมื่อ 2014-6-20 10:15
ต้นฉบับโพสต์โดย goodjob เมื่อ 2014-6-20 03:38
จำได้ ที่คลินิกอยู่ใกล้มหา'ลัย ริมคลองประปา  ...

ที่ชัวร์ๆอยู่ตรงข้าม โรงเรียนประชาอุปถัม เลยค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 10:17:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย จับ เมื่อ 2014-6-20 03:20
สู้ๆนะ น่าเห็นใจมากๆ เพื่อนแอนก็ไปเสริมจมูกกับตัดปี ...

ขอบคุณมากนะคะ ยังไงถ้ารู้จักคลินิกนี้เตือนเพื่อนหรือคนรู้จักด้วยนะคะ
จะได้ไม่มีใครโดนคลินิกเฮงซวยนี่ทำหน้าพัง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 10:18:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nnn1977 เมื่อ 2014-6-20 10:17
สู้ๆนะค่ะ

ขอบคุณมากจ้า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 11:37:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หากใครยังไม่รู้นะคะว่าคลินิกไหน หมอชื่อภูเบศค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ
การรักษาเป็นไงบ้างคะ สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้มากๆๆค่ะ ตอนนี้ก้กำลังอยากทำปากเหมือนกัน แต่ก้กลัวมีปัญหาหลังทำ ดูๆหมอโอ๋ ธนพันไว้ไม่รู้ดีมั้ย เฮ่อ.......
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 23:54:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lamia เมื่อ 2014-6-21 11:31
การรักษาเป็นไงบ้างคะ สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้มากๆๆค่ะ ...

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ตอนนี้ฉีดคีลอยได้สักพักแล้วเจ็บมากเพราะพังผืด
ขึ้นรอบปากบนล่างเลยค่ะ อดทนรอดูต่อไป ถ้าจะทำศัลยกรรมนะคะควรหาประวัติ
หมอให้ดี ดูผลงาน ติดตามดูรีวิวค่ะ ใจเย็นๆนะคะขอให้ทำออกมาสวยถูกใจน้า :))
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ  เคยมีประสบการณ์รู้เท่าไม่ถึงการณ์เสริมคางด้วยฟิลล์ ตอนแรกๆ ทำมาก็สวย แต่ตอนหลังมันคงยุบตัวไม่เท่ากัน บางจุดคลำๆแล้วมีเหมือนก้อนอะไรไม่รู้กลมๆ สุดท้ายก็เพียรหาข้อมูลหมอจากเวปนี้หล่ะค่ะ ทุกอย่างมีทางแก้
ตัวเองไลน์ มาหาหน่อยสิ 0898301837  ไอดีเรา จะบอกว่าเป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกันค่ะ ไปทำมาค่ะแปลกตั้งแต่ตอนเย็บค่ะ แผลน่าเกียจมาก
เป็นหมอศัล เป็นอาจารย์หมอ ได้งัยค่ะ เย็บปากไปถึงขอบปากบนอ่ะ ปกติแผลที่เย้บแค่รอยกึ่งกลางปาก แตนี้เย็บถึงขอบปาก ตอน
ปากบนเป็นรอยเย็บ อยู่เลย กลุ้มจริงๆ เสียตังค์ ไม่เท่าไห่ เสียความรู้สึกมากมาย
ขอต่ออีกหน่อยค่ะ ยังสงสัยว่าเศษที่สอนหมอ น่ะค่ะ สอนเทคนิคการเย็บถึงขอบปาก ด้ยหรอ เห็นหมอคนอื่นเย็บแผล ไม่เป็นแบบนี้
คิดว่าจะทำแผลสวยเหมือนพี่ คนนึงที่รีวิว คนนั้นเย็บแผลสวยมาก เลยสงสัยว่า หมอเย็บแผลตามอารมต์ หรือเปล่า เพราะแผลที่ได้
มันไปคนละทิศคนละทาง ตั้งใจมาสวยแต่กลับไปด้วยความเครียด ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้ กลุ้มเลยเรา
เราก็เป็นอีกคนค่ะ ที่ไปทำมา ขอบอกว่าเจ็บมากมายในการทำ รู้สึกว่าคลินิคนี้ ไม่ค่อยทำดีเท่าไหร่ค่ะ ทำตามอำเภอใจหมอหรือเปล่าค่ะ เห็นคนที่ทำออกมาสวยทุกคน แต่คนที่หน้าตาธรรมดาไปทำ ออกมาหนักกว่าเดิมค่ะ คิดแล้วกลุ้มมากกมายค่ะ ต้องรับชะตากรรมกันต่อไปค่ะ
ปากเรายังเป็นแผลเป็นอยู่อะ เครียดมากมาย แนบรูปไง อ่ะ อยากให้ดูค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lookingwomen เมื่อ 2014-7-9 11:10

ขอเราทำมาแผลน่ากัวมากค่ะ แอบเครียดมากมาย

แสดงความคิดเห็น

ไปทำที่คลินิคเดียวกันเลย แผลเย็บไม่เหมือนใครเลย ช่างน่ากัวมากมาย  โพสต์ 2014-7-9 11:22
ดีนะ ที่ไม่ได้ไปทำ แอบไปทำที่อื่นมาก่อนแล้ว ตอนแรกก็นัดที่นี่ไว้ กะจะทำเดือนสิงหาเหมือนกัน. แต่เข้าไปดูรีวิวคนอื่นที่เขาไปทำมา แล้วดูแผลน่ากลัว กลัวเป็นคีลอย ที่ปาก เลยชิงไปทำกับหมออื่นเรียบร้อยแล้วค่ะ ตอนนี้ทำมาเดือนนึงแล้วค่ะ ไม่มีแผลคีลอย รึรอยเย็บให้เห็นเลยค่ะ เพราะหมอเย็บแผลด้านใน จะมีก็แต่เป็นไตแข็งที่ปากต้องอาศัยเวลา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beerandsek เมื่อ 2014-7-11 05:00

เกือบต้องเสียใจเพราะเห็นว่า ล่าง+บน 15000 ถูกกว่าที่อื่น @ Line มาแชร์ประสบการณ์กันได้นะค่ะ beer-cellox
ลอง @line มาแชร์ประสบการณ์กันได้นะค่ะ
อีกหนึ่ง เสียง ค่ะ ทำมาแล้วปากเบี้ยว ตัดปาก ไม่เท่ากัน บางเกิน ค่ะ ยิ้มตลกไปเรย

อยากให้แบน คลีนิค นี้ ค่ะ ไม่รู้ เป็น อ . ได้ ไง ห่วย แตก มาก ๆ

ขอให้เวรกรรม สนองมัน ค่ะ
แจ้ง สคบ. จัดการเลยคะ
ขอให้ทุกคน ที่มีปัญหา กับ ที่นี่ ไปร้องเรียน ใน เวป แพทย์ สภา เรย คะ เพราะ จะได้ตรวจสอบ ค่ะ เข้าไปร้องเรียน กันเยอะๆค่ะ สำหรับคนที่มีปัญหา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้