ดู: 2103|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] 12สัปดาห์จากนี้คุณจะรู้ว่าฉีดผิวขาวจริงไหมที่นี้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lookomowo เมื่อ 2014-6-8 14:05

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆวันนี้ฤกษ์ดีทั้งโอกาสและเงินทองจึงอยากตั่งกระทู้รีวิวเรื่องของการฉีดผิวขึ้นมา
อีกทั้งมีเพื่อนแอดไลน์ไปถามกันเยอะมากว่า ฉีดแล้วดีไหม?ปลอดภัยไหม? ขาวจริงไหม?ฉีดที่ไหนดี? นานาคำถาม ซึ่งก็ยินดีตอบทุกท่านค่ะอาจจะตรงใจท่านมากน้อยต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะเนื่องจากเวลาตอบอาจจะยุ่งอาจจะไม่ได้พิมยาวตอบตรงคำถามมากสักเท่าใด

เอาละค่ะเรามาเข้าเรื่องของเรากัน อธิบายก่อนค่ะว่าที่มาขอรีวิวนี้คือเราได้ใช้บริการทำทรีทเม้นเลเซอร์อยู่ที่คลินิกดังชื่อ The SIB ที่สาขาเซ็นทรัลพระราม9 ค่ะ ซึ่งก็ใช้บริการเป็นประจำค่ะ พอดีกับที่น้องที่ดูแลอยู่ชวนฉีดผิวเป็นการฉีดวิตามินซีเพื่อทำให้ผิวขาวใสเพิ่มภูมิให้ร่างกายสุขภาพแข็งแรงบลาๆ ก็เลยสอบถามคุยราคากันดูเห็นว่าราคาโอเครเลย โปรโมชั่น มันโดน ซึ่งปกติเราก็เคยฉีดที่อืนอยู่บ้าง เลยตัดสินใจลงคอร์สค่ะ  ที่ 10 ครั้ง น้องแถมมาอีก 2 ครั้งรวมเป็น 12 ครั้งค่ะ ฉีดอาทิตย์ละ 1 ครั้ง ทำให้คอร์สนี้จบที่ 3 เดือนพอดี
เลยตั่งใจว่าจะทำรีวิวชัดๆให้เพื่อนๆดูกันค่ะ เราก็จะค่อยๆ อัพเดทให้ทีละอาทิตย์ๆ เป็นอาทิตย์ไปนะค่ะ
***ราคา จะทิ้งไลน์ เบอร์ น้องที่ดูแลไว้ให้ค่ะ สามารถโทรสอบถามน้องเค้าเองได้เลย
*******้ ไม่ได้มาโฆษณาให้คลินิก แต่ถือว่าน้องที่ดูแลเราอยู่น่ารักๆมาก ถ้าตรงจะช่วยน้องเค้าได้บ้างก็อยากฝากเอาไว้ค่ะ

ทีนี้เราจะพยายามแยกเป็นหัวข้อนะค่ะ

ยาที่ใช้ฉีดผิวเป็นยาอะไร? *** คลินิกไม่ได้ใช้สารพวกนี้ทั้งหมดนะค่ะ เป็นเพียงการยกตัวอย่างเท่านั้น
-ยาจำพวก Vitamin C ,Vitamin B ,NAC,Gluta,ALA,Transmine(ตัวนี้ค้อนข้างอันตราย),สารสกัดจาก....บลาๆ,พลาเซนต้า
**สเตมเซลล์ ยืนยันว่าไม่มีแน่นอน

อันตรายไหม ?
-อันตรายค่ะ แยกออกเป็นอันตราย 2 เรื่องค่ะ
1.อันตรายจากการฉีด  การฉีดยาเข้าเส้นไม่นับเรื่องของยามันก็มีอันตรายในตัวมันเองแล้วค่ะ เช่น เส้นแตก ตีบ ทำให้ความดันในเลือดเปลี่ยน ช๊อค หมดสติ อื่นๆ แต่ข้อนี้สามารถป้องกันได้ค่ะถ้าคุณเลือกคลินิก หมอ พยาบาล ที่ถูกต้องจริงๆ
2.อันตรายจากยา ปัจจุบันยาฉีดแบบนี้มีขายเยอะมากๆในเว็ปหาซื้อได้ง่ายอันนี้ไม่แนะนำ เพราะส่วนใหญ่เว็ปจะหาแหล่งที่มาไม่ได้ว่ายามาจากไหน
และ เราไม่รู้เลยว่ายานั้นเราจะแพ้ไหม ปลอดภัยมากพอรึป่าว ผสมสารที่เสี่ยงๆอย่างทรานสมิน เข้าไป

ขาวจริงไหม?
-คำตอบคือ ขาว จริง ค่ะ  

ทำไมบางคนฉีดแล้วไม่ขาว ?
-คำตอบนี้ต้องถามว่า คุณฉีดต่อเนื่องไหม? นานเท่าไหร่? ดูแลตัวเองไหม? ทาครีมบำรุง กันแดด? ทานวิตามินอาหารเสริมอื่นๆ? ชอบตากแดด? ถ้าคำตอบคุณคือไม่   ก็ไม่ต้องสงสัยทำไมไม่ขาว

อยู่ได้นานไหม?
-นานพอ ตราบเท่าที่คุณดูแลตัวเองดีพอ

จะกลับมาดำอีกไหม/กว่าเดิมไหม
-ดำสิค่ะ แต่ไม่มากไปกว่าเดิม เพราะอะไรหนะหร่อ ก็พันธุกรรม เรามันผิวสีอ่ารัยละค่ะ ร่างกายก็สร้างเม็ดสีตามปกติแต่การฉีดผิวเข้าไปช่วยทำให้การผลิตเม็ดสีน้อยลงและเปลี่ยนเม็ดสีจากดำเป็นเหลือง อารมณ์เหมือนการย้อม ผม คุณย้อมไปผมที่งอกใหม่มันก็สีดำเหมือนเดิม

สัปดาห์ ที่ 1

ผิวที่ยังไม่ได้ฉีดค่ะ

รอดูผิวที่ฉีดแล้วเมื่อครบ1สัปดาห์กันค่ะ จะนำมาลงให้ดูกันแน่นอนว่า เอ๋ เข็มแรกมีอะไรเปลี่ยนแปลงรึยัง

สำหรับเพื่อนๆคนไหนมีข้อสงสัยสามารถถามได้ค่ะ ได้ทั้งทางPM Line noolookom หรือตอบกระทู้ก็ตามสะดวกค่ะ
*้เบอร์น้องที่ดูแลอยู่นะค่ะ ชื่อน้องรักษ์ 083-899-5522  ค่ะ
เป็นครอสของทางคลีนิคใช่ไหมค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ ขอตามด้วยค่ะ
ต้องไปฉีดทุกสัปดาห์ใช่ไหมคะ
ราคาค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
ดูจากรูปแล้ว สีไฟต่างกันจริงๆ ไม่รู้ว่าขาวขึ้นไหม แต่ดูกระจ่างขึ้นค่ะ
สนใจอยากลองฉีดผิวขาวบ้าง เพราะเป็นคนคล้ำแดดมาก
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-12 16:45:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Update  ค่า ผ่านไป4 วันค่ะ รู้สึกผิวใสขึ้น ผิวลื่นมากๆ แม้ไม่ได้ทาครีม เรื่องขาว ยังแค่รู้สึกแต่ไม่มีใครทักค่ะ
อันรูป เทียบค่ะ คืออยากให้เห็นว่ามันใสขึ้นนะค่ะ แต่ขออภัยเนื่องจากสีไฟ ต่างกัน เพื่อนอาจจะดูยากนิดนึงนะค่ะ

รอด้วยคนค่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-8 14:09:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sripperphob เมื่อ 2014-6-8 14:02
รอติดตามค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้