ดู: 2084|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] 12สัปดาห์จากนี้คุณจะรู้ว่าฉีดผิวขาวจริงไหมที่นี้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lookomowo เมื่อ 2014-6-8 14:05

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆวันนี้ฤกษ์ดีทั้งโอกาสและเงินทองจึงอยากตั่งกระทู้รีวิวเรื่องของการฉีดผิวขึ้นมา
อีกทั้งมีเพื่อนแอดไลน์ไปถามกันเยอะมากว่า ฉีดแล้วดีไหม?ปลอดภัยไหม? ขาวจริงไหม?ฉีดที่ไหนดี? นานาคำถาม ซึ่งก็ยินดีตอบทุกท่านค่ะอาจจะตรงใจท่านมากน้อยต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะเนื่องจากเวลาตอบอาจจะยุ่งอาจจะไม่ได้พิมยาวตอบตรงคำถามมากสักเท่าใด

เอาละค่ะเรามาเข้าเรื่องของเรากัน อธิบายก่อนค่ะว่าที่มาขอรีวิวนี้คือเราได้ใช้บริการทำทรีทเม้นเลเซอร์อยู่ที่คลินิกดังชื่อ The SIB ที่สาขาเซ็นทรัลพระราม9 ค่ะ ซึ่งก็ใช้บริการเป็นประจำค่ะ พอดีกับที่น้องที่ดูแลอยู่ชวนฉีดผิวเป็นการฉีดวิตามินซีเพื่อทำให้ผิวขาวใสเพิ่มภูมิให้ร่างกายสุขภาพแข็งแรงบลาๆ ก็เลยสอบถามคุยราคากันดูเห็นว่าราคาโอเครเลย โปรโมชั่น มันโดน ซึ่งปกติเราก็เคยฉีดที่อืนอยู่บ้าง เลยตัดสินใจลงคอร์สค่ะ  ที่ 10 ครั้ง น้องแถมมาอีก 2 ครั้งรวมเป็น 12 ครั้งค่ะ ฉีดอาทิตย์ละ 1 ครั้ง ทำให้คอร์สนี้จบที่ 3 เดือนพอดี
เลยตั่งใจว่าจะทำรีวิวชัดๆให้เพื่อนๆดูกันค่ะ เราก็จะค่อยๆ อัพเดทให้ทีละอาทิตย์ๆ เป็นอาทิตย์ไปนะค่ะ
***ราคา จะทิ้งไลน์ เบอร์ น้องที่ดูแลไว้ให้ค่ะ สามารถโทรสอบถามน้องเค้าเองได้เลย
*******้ ไม่ได้มาโฆษณาให้คลินิก แต่ถือว่าน้องที่ดูแลเราอยู่น่ารักๆมาก ถ้าตรงจะช่วยน้องเค้าได้บ้างก็อยากฝากเอาไว้ค่ะ

ทีนี้เราจะพยายามแยกเป็นหัวข้อนะค่ะ

ยาที่ใช้ฉีดผิวเป็นยาอะไร? *** คลินิกไม่ได้ใช้สารพวกนี้ทั้งหมดนะค่ะ เป็นเพียงการยกตัวอย่างเท่านั้น
-ยาจำพวก Vitamin C ,Vitamin B ,NAC,Gluta,ALA,Transmine(ตัวนี้ค้อนข้างอันตราย),สารสกัดจาก....บลาๆ,พลาเซนต้า
**สเตมเซลล์ ยืนยันว่าไม่มีแน่นอน

อันตรายไหม ?
-อันตรายค่ะ แยกออกเป็นอันตราย 2 เรื่องค่ะ
1.อันตรายจากการฉีด  การฉีดยาเข้าเส้นไม่นับเรื่องของยามันก็มีอันตรายในตัวมันเองแล้วค่ะ เช่น เส้นแตก ตีบ ทำให้ความดันในเลือดเปลี่ยน ช๊อค หมดสติ อื่นๆ แต่ข้อนี้สามารถป้องกันได้ค่ะถ้าคุณเลือกคลินิก หมอ พยาบาล ที่ถูกต้องจริงๆ
2.อันตรายจากยา ปัจจุบันยาฉีดแบบนี้มีขายเยอะมากๆในเว็ปหาซื้อได้ง่ายอันนี้ไม่แนะนำ เพราะส่วนใหญ่เว็ปจะหาแหล่งที่มาไม่ได้ว่ายามาจากไหน
และ เราไม่รู้เลยว่ายานั้นเราจะแพ้ไหม ปลอดภัยมากพอรึป่าว ผสมสารที่เสี่ยงๆอย่างทรานสมิน เข้าไป

ขาวจริงไหม?
-คำตอบคือ ขาว จริง ค่ะ  

ทำไมบางคนฉีดแล้วไม่ขาว ?
-คำตอบนี้ต้องถามว่า คุณฉีดต่อเนื่องไหม? นานเท่าไหร่? ดูแลตัวเองไหม? ทาครีมบำรุง กันแดด? ทานวิตามินอาหารเสริมอื่นๆ? ชอบตากแดด? ถ้าคำตอบคุณคือไม่   ก็ไม่ต้องสงสัยทำไมไม่ขาว

อยู่ได้นานไหม?
-นานพอ ตราบเท่าที่คุณดูแลตัวเองดีพอ

จะกลับมาดำอีกไหม/กว่าเดิมไหม
-ดำสิค่ะ แต่ไม่มากไปกว่าเดิม เพราะอะไรหนะหร่อ ก็พันธุกรรม เรามันผิวสีอ่ารัยละค่ะ ร่างกายก็สร้างเม็ดสีตามปกติแต่การฉีดผิวเข้าไปช่วยทำให้การผลิตเม็ดสีน้อยลงและเปลี่ยนเม็ดสีจากดำเป็นเหลือง อารมณ์เหมือนการย้อม ผม คุณย้อมไปผมที่งอกใหม่มันก็สีดำเหมือนเดิม

สัปดาห์ ที่ 1

ผิวที่ยังไม่ได้ฉีดค่ะ

รอดูผิวที่ฉีดแล้วเมื่อครบ1สัปดาห์กันค่ะ จะนำมาลงให้ดูกันแน่นอนว่า เอ๋ เข็มแรกมีอะไรเปลี่ยนแปลงรึยัง

สำหรับเพื่อนๆคนไหนมีข้อสงสัยสามารถถามได้ค่ะ ได้ทั้งทางPM Line noolookom หรือตอบกระทู้ก็ตามสะดวกค่ะ
*้เบอร์น้องที่ดูแลอยู่นะค่ะ ชื่อน้องรักษ์ 083-899-5522  ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-8 14:09:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sripperphob เมื่อ 2014-6-8 14:02
รอติดตามค่ะ

ขอบคุณค่ะ
รอด้วยคนค่า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-12 16:45:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Update  ค่า ผ่านไป4 วันค่ะ รู้สึกผิวใสขึ้น ผิวลื่นมากๆ แม้ไม่ได้ทาครีม เรื่องขาว ยังแค่รู้สึกแต่ไม่มีใครทักค่ะ
อันรูป เทียบค่ะ คืออยากให้เห็นว่ามันใสขึ้นนะค่ะ แต่ขออภัยเนื่องจากสีไฟ ต่างกัน เพื่อนอาจจะดูยากนิดนึงนะค่ะ

ต้องไปฉีดทุกสัปดาห์ใช่ไหมคะ
ราคาค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
ดูจากรูปแล้ว สีไฟต่างกันจริงๆ ไม่รู้ว่าขาวขึ้นไหม แต่ดูกระจ่างขึ้นค่ะ
สนใจอยากลองฉีดผิวขาวบ้าง เพราะเป็นคนคล้ำแดดมาก
ราคาเท่าไหร่ค่ะ ขอตามด้วยค่ะ
เป็นครอสของทางคลีนิคใช่ไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้