ดู: 1613|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ตา ตา ตา

[คัดลอกลิงก์]
คือตาเป็นแบบที่เห็นครับ
ไม่ได้ยิ้มมากแค่อมยิ้ม
มันก็ขึ้นเหมือนถุงใต้ตา
ผม 24 ปี เอง
แล้วตาบนหนา  
มีการศัลยกรรมมัียครับ
อยากทราบมาก
มาครั้งแรกครับ

อ๋อ..ทำได้จ้ะ

ถุงใต้ตานั้นสามารถเอาออกได้ด้วยการเลเซอร์ออก หรือไม่ก้อด้วยการผ่าตัด..

เลเซอร์ต้องทำหลายรอบ ไม่ต้องพักฟื้นนานเหมือนการผ่าตัด แต่โอกาสที่จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมก้อมี[ในบางราย]

ส่วนการผ่าตัดแน่นอน..หายช้าก่า แต่โอกาสการกลับมามีอีกรอบแทบไม่มีเลย อันนี้แร้วแต่เราจะตัดสินใจเลือกจ้ะ..

ส่วนตาบน หรือตา2ชั้นนั้น...สามารถทำได้อีกเช่นกัน ดูจากรูปเบ้าตาค่อนข้างลึกมากที่เดียว บวกกะหนังตาก้อเริ่มร่นลงมาด้วยเช่นกัน วิธีแก้เบ้าตาลึกนั้น อาจจะมีการเอาไขมันมาฉีดเติมใส่ เช่น ไขมันใต้คาง ไขมันหน้าน้อง เพื่อให้ดูชั้นตาตื้นขึ้น

ส่วนของหนังตาที่ดูร่นลงมานั้น ก้อสามารถตัดแต่งใหม่ได้จ้ะ..ทั้งหมดทั้งมวลลองไปปรึกษาหมอท่านดูก่อนก้อได้จ้ะ รับรองว่าถ้าแก้ตาได้นั้น หน้าจะดูเด็กลงอีกเยอะเลย สู้ สู้..
ตอบกลับ 2# pumpui

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำตอบ
และความรู้ที่ให้มา
แต่ชื่ออาจเปลี่ยนไปเป็น eake1288
เพราะ  อันเก่าจำรหัสไม่ได้  
ขอบคุณมากครับ
ลืมถามไปครับ  
ปรึกษาหมอที่ไหนดีครับ
คือผมไม่ทราบเลยอ่ะคับ
คุงหมอกมลยูเนียนมอลล์ กะคุงหมอนพรัตน์เลยจ้ะ
ยูเนี่ยนรู้จักครับ   แต่คุณหมอนพรัตน์
เอ่อ...อยู่ไหนครับ
แล้ว 2 ท่านนี้ราคาของคนไหนแพงกว่ากันครับ
ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยนะ
ผมไม่อยากให้เพื่อนเรียกเคโระ
ผมโดนเรียกมาตั้งแต่ ม.1  จนตอนนี้จบ ป.ตรีแล้ว
มันก็ยังเรียกอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย pumpui เมื่อ 2010-5-3 21:48

คุงหมอนพรัตน์ประจำอยู่ที่โรงบาลเวชธานีลาดพร้า111 กะสมิติเวช ศรีนครินทร์

ราคาตา2ชั้น[ตาบน]คุงหมอนพรัตน์อยู่ที่17000 ส่วนหมอกมล15000

ถ้าถุงใต้ตากะฉีดไขมันเพิ่ม อันนี้รบกวนติดต่อนัดพบปรึกษาดีก่าจ้ะทั้ง2ท่านเลย เดวคุงหมอประเมินให้ว่าต้องทำหรือแก้ไขตาอย่างไรให้บ้าง อันนี้ชัวร์ก่าจ้ะ หุหุ
ตาผมจะบอดมัียครับ  ถ้าให้เย็บแต่งหนังตาบน
แล้วเรื่องไขมันนี่คือเพิ่มตาบนหรือล่าง  ยังไงอ่ะคับ งง
ผมแล้วเซ็ง  ตามันแปลกๆ
ตาผมจะบอดมัียครับ  ถ้าให้เย็บแต่งหนังตาบน
แล้วเรื่อ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย eake1288 เมื่อ 2010-5-3 21:38

โอ้ย...ไม่ต้องกัวบอดหรอกจ้ะ เย็บกันโครมๆอาม่าพี่83ยังเย็บเลยจ้ะ ไม่ต้องกลัว..พี่ก้อเย็บไม่เห็นจะเป็นรัยเลย
เออ..ในเมื่อถุงใต้ตาเราอยากเอาออก แร้วเราจะเอาไขมันไปเติมให้มันดูหนัก ดูใหญ่ทำมัยละคุงน้อง!!! กรี๊ดส์ๆๆๆๆ
เอาไปใส่ชั้นตาบนซิจ้ะ..ทำให้ตามันดูชัดขึ้น ตื้นขึ้น ไม่ให้ดูตาลึกอ่าจ้ะ..
ทั้งหมดทั้งมวลไม่ต้องตื่นเต้น แอนด์กลัว..ทุกอย่างแก้ไขได้ ขอให้ใจพร้อม เงินพร้อม เวลาเราพร้อม ลุยไปเลยจ้ะ..
ขอบคุณครับพี่  ถ้าผมทำวันไหนจะเอามาลงครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้