ดู: 459|ตอบกลับ: 0

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ครั้งแรก กับการฉีดฟิลเลอร์ จมูก กับหมอแก้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉันมารีวิวทำ ศัลยกรรมจมูก ที่ Amed Clinic ค่ะ ขอบอกก่อนเลยว่า คุณหมอแก้วแนะนำได้ดีมากๆใจดีมากๆ ตั้งแต่เข้าไปเจอพนักงานทุกคนบริการดี เป็นกันเอง หลังจากที่ทำเสร็จก็มาอธิบายวิธีการดูแลตัวเองให้ดิฉันฟังอย่างละเอียด รู้สึกว่า ที่นี่เอาใจใส่ลูกค้า ถ้าใครมีอะไรอยากสอบถามเพิ่มเติม ดิฉันยินดีค่ะ

อย่างที่รู้กันว่า การเสริมจมูกที่นี่จะมี 2แบบ คือ การเสริมซิลิโคน และ การฉีดเสริมจมูก ดิฉันเลือก ฉีดเสริมจมูกค่ะ อันนี้ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวด้วย ดิฉันคิดว่าทำได้ง่าย รวดเร็ว ปลอดภัย และที่สำคัญสามารถไปดูไปขณะรักษาได้ด้วยค่ะ

ดิฉันเป็นคนมีเนื้อจมูกเยอะพอสมควร แต่มองจากด้านหน้าเห็นได้ชัดว่า ใบหน้าไม่มีมิติ ส่วนขั้นตอนการทำคุณหมอจะทำความสะอาดบริเวณจมูกก่อน จากนั้นฉีดยาชา และตามด้วย ฟิลเลอร์ เสร็จแล้วก็ปั้นจมูกให้ได้รูป ใช้เวลาไม่นานก็เสร็จเรียบร้อย ดิฉันฉีดสารเติมเต็มเข้าไปประมาณ 1 cc ไม่เยอะค่ะเพราะอยากให้ดูเป็นธรรมชาติที่สุด

รูปเปรียบเทียบก่อน – หลังทำจมูกค่ะ

หลังทำจะเห็นชัดเลยค่ะ ว่าจมูกดิฉันมีสันขึ้น หน้ามีมิติขึ้นจากเดิมมาก ยังไงก็ติชมได้นะคะ พร้อมรับทุกความคิดเห็นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้