ดู: 4860|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา 2 อาทิตย์ เหมือนเบี้ยวและปลายทะลุค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
หลายคนทักว่าแกนมันเบี้ยวไปด้านขวาค่ะ แต่ในใจก็เข้าข้างตัวเองอยู่ว่ามันยังบวม จริงๆคือนอยไปแล้ว

อีกเรื่องคือ ปลายจมูกค่ะ เราว่ามันแทงออกมาชัดมาก ลองแตะๆดูนี่ชัดเลยว่าซิลิโคนแทงออกมา มันมีสิทธิ์ทะลุไหมคะ เราใช้ซิลิโคนแบบนิ่ม อเมริกา แต่ตอนตรวจ คุณหมอบอกจะทำให้ปลายยาวนิดนึงเพราะจะรับกับรูปหน้าเรา ไม่รู้เป็นเจตนาของหมออยู่แล้วหรือเปล่าที่มันแหลมแทงออกมา

ดูดีๆ ตรงปลายจมูกอะค่ะ จะเหมือนเป็นชิ้นซิลิโคนแทงมาเลย

ชี้ให้ดูตำแหน่งนะคะ

อันนี้เราลองเม้มปาก ให้ปลายจมูกเกร็งขึ้น จะเห็นชัดขึ้น

คุณหมอนัดอีกทีวันที่ 14 มิถุนา (ครบ 1 เดือน) จะรอปรึกษาตอนนั้นเลยดีไหมคะ เพราะเราบ้านไกลค่ะ
ซิลิโคนมันชัดมากค่ะปรึกษาเลยค่ะเอาใจช่วยนะคะ ขอให้สวยๆๆๆค่ะ
ทำที่ไหนคะ

แสดงความคิดเห็น

esta clinic แฟชั่น ไอร์แลนด์ค่ะ  โพสต์ 2014-5-28 14:52
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-28 14:51:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hirose เมื่อ 2014-5-28 12:49
ซิลิโคนมันชัดมากค่ะปรึกษาเลยค่ะเอาใจช่วยนะคะ ขอให้ ...

ขอบคุณค่ะ
รีบไปหาหมอก็ดีนะ  จมูกเราปลายใสถอดออกโล่งเลง
ที่ไหนค่ะเนี่ย บอกหน่อยค่ะ
หาที่แก้เหอะค่ะจมูกเราเคยเป็นแบบนี้ ทิ้งไว้นานทะลุแน่เลยค่ะ ข้อมูลเพิ่มเติมแอดมานะคะ LINE ID  : relax_cmi
ไปพบหมอก่อนนัดเลย อย่าปล่อยนานและต้องให้หมอรับผิดชอบเพราะเป็นฝีมือแน่เราไม่ได้ไปสั่งทำ ต้องแก้ไขด่วนเลย
ควรปรึกษาหมอค่ะ ของเราก็เป็นค่ะ ปรึกษาหลายที่พอสมควร ตอนนี้ตัดสินใจแก้แล้วค่ะ ก่อนเป็นหนักกว่าเดิม สู้สู้น่ะค่ะ ขอให้หายไวไว จมูกสวยอย่างที่ตั้งใจไว้ค่ะ
เป็นเหมือนกันครับ ทะลุด้านใน เริ่มมีรอยบุ๋ม รีบหาที่แก้นะครับ
รีวิวเราเขียนไว้หลายเรื่องมาก มีเรื่องจมูกทะลุด้วย

ลองไปอ่านดูนะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=93473&page=2&extra=#pid1419651
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-28 23:59:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นเลยค่ะ เราไลน์ไปถามคลินิคแล้ว เค้าบอกเดี๋ยวจะส่งรูปให้คุณหมอดู ถ้าจะทะลุจริงก็ต้องแก้ แล้วเราถามว่าปลายจะยังทำได้ไหม เราก็อยากมีปลาย หรือต้องเอาเทคนิคกระดูกหลังหูแทน เค้าก็บอกถ้าเราเนื้อน้อยจริงๆก็คงทำได้แค่นิดเดียว แต่คลินิคดูแลดีค่ะ ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gva เมื่อ 2014-5-29 00:08

ถอดออกเหอะค่ะ ทะลุแน่
ของเราเสริมมาตั้งสิบกว่าปี แล้วก็เป็นคล้ายๆกับ จขกท
ไปถอดออกเลย สบายจมูก โล่ง

ถ้าจะแก้ไข ด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู
ถ้าพอจะมีเวลา กรุณาอ่านกระทู้เราด้วยนะคะ
เผื่อจะช่วยตัดสินใจ

แสดงความคิดเห็น

เข้าไปอ่านกระทู้แล้วนะคะ ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ คุณเขียนดีมากๆ  โพสต์ 2014-5-29 21:21
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-29 21:28:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เราได้คำตอบจากคุณหมอแล้วค่ะ เค้าบอกว่ามี 2 กรณีค่ะ คือ
1.เกิดจากการที่เรายังยุบบวมไม่เท่ากันทั้งจมูก จุดนี้อาจจะยุบไปก่อนจุดอื่นๆ เลยทำให้เห็นซิลิโคนชัด
2.เกิดจากที่เนื้อเราบางมากๆ แล้วซิลิโคนมันยาวไปจริง ๆ คุณหมอก็จะแก้ให้ค่ะ

โดยจะดูตอนครบ 1 เดือน แล้วประเมินอาการอีกที (อีก 2 อาทิตย์จะครบ 1 เดือน ซึ่งเค้านัดดูอาการไว้อยู่แล้วค่ะ)
จริงๆ เราเชื่อข้อ 2 มากๆ เพราะจมูกเรายุบเยอะแล้ว วันนี้ก็แต่งหน้าออกไปข้างนอก ทุกอย่างดูโอเค ยกเว้นปลายจมูกที่เห็นชัดเลยว่ามันมีปลายแหลมๆแทงอยู่

วิธีแก้ของคุณหมอที่บอกไว้คือ เหลาซิลิโคนใหม่ให้ปลายสั้นลง แต่คุณหมอกลัวว่าจะไม่สวย เพราะคุณหมออยากทำปลายให้เราเลยบอกว่าคงจะต้องใช้เทคนิคกระดูกหลังหู แต่ก็ต้องประเมินเนื้อปลายจมูกเราใหม้อีกที ว่ารับได้แค่ไหน

แล้วจะมาอัพเดทให้ฟังอีกนะคะ คงได้ตั้งกระทู้รีวิวใหม่เลย
ถ้าทำกระดูกหลังใบหูตรงปลายก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ลองตัดสินใจดีๆ จะได้ไม่ผิดหวังอีก
ตอนนี้เป็นยังไงมั่งคะอัพเดทอาการหน่อยน้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้