ดู: 3588|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ไม่ได้เหลากราม แค่โบท็อกจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนทุกคนค้าบ วันนี้มีเวลาก็มาตั้งกระทู้เล่าเรื่องการทำหน้าอีกแล้ว วันนี้ไม่มีอะไรมากกกก มาเล่าเรื่องการฉีดโบท็อก

เนื่องจากออกไปไหนไม่ได้เลยมีเวลามาท้าวความ
สำหรับเรื่องที่เคยมาเล่าให้ฟังแล้วคือเรื่อง การทำจมูก การทำปาก แล้วก็สีผิวที่เปลี่ยนไป ที่ถามเยอะมาก ไม่เล่าซ้ำแล้วน้า สงสัยตรงไหนมาถามได้ที่เฟสบุ๊ค ถามได้ทุกเรื่อง

ประสบการณ์เกี่ยวกับการฉีดครั้งแรกคือ ฉีดโบท็อก ฉีกครั้งแรกตอน ม.5 เพราะตอนนั้น เริ่มขาว เริ่มทำหน้าเริ่มอยากดูแลตัวเอง
เล่าแบบประสบการณ์จริงล้วนๆ เลยนะ ครั้งแรกที่ฉีดไปฉีดที่คอนโดรุ่นพี่คนนึง นั่นไง เก๋มาก ครั้งแรกก็หมอกระเป๋าเลย พี่ที่ฉีดให้ก็เป็นพี่ ผช คนนึง หน้าตาดีเลย ทำทั้งหน้าเลย  ตอนนั้นเห็นเขาหน้าตาดีเลยอยากเอาบ้าง ตอนฉีดครั้งแรกก็ทีหวังมากว่าหน้าจะเรียวเล็ก ผลออกมาก็เรียวจริงๆ แต่ไม่ได้มากมายอะไร คือไม่ได้เรียวจนคนทัก แต่เวลากัดฟันแล้วกล้ามเนื้อก็หายไป ระยะเวลาผ่านไป 5 เดือนมันคืนสภาพก็ไปฉีดใหม่ ซึ่ง! ไม่ถึง 5 เดือนด้วยนะที่จริง เป็นฉีดกับหมอกระเป๋า 2 ครั้ง แล้วต่อจากนั้นก็ไปเจอเพื่อนคนนึง ที่ไม่เจอกันกันนาน มาเจออีกทีหน้าเป๊ะมาก เรียวและชัดมาก เห็นแล้วรู้เลยว่า หลายยูนิต ก็เลยทำการสอบถามจนได้ความว่า เขาไปฉีดกับคุณหมอคนนึงที่คลีนิคเมดดิแคร์ สาขาข้างเซนทรัลลาดพร้าว ไอเราก็ไม่รอช้า อีกสองวันไปเลย ไปพบคุรหมอผู้หญิงที่เป็นคนฉีดให้ คือคุณหมอสวยมากตอนนั้น มีคอสซื้อ 500 ยูนิต ในราคา 3 หมื่น เลยแบ่งกับเพื่อนที่แนะนำมา คนละครึ่ง วันแรกจัดไปก็ร้อยกว่า คือทั้งหน้า คุรหมอมือเบามาก การฉีดครั้งนี้ไม่เหมือนครั้งก่อนเลย รู้เลยว่าคุณหมอละเอียดมีเทคนิคมาก มีการลิฟหน้า และเทคนิคหลายๆอย่าง ผลปรากฏว่าเมื่อเวลาผ่านไปหน้า้เรียวและเป๊ะมาก คือถ่ายรูปออกมาแล้วชอบ แต่ข่าวร้ายคือ คุณหมอคนที่ฉีดย้ายไปเรียนต่อที่อังกฤษ หลังจากนั้นเลยไม่ได้ไปฉีด อีกเพราะไม่ไว้ใจมือคนอื่น นี่ถือเป็นการฉีดโบท็อกที่ชอบที่สุด หลังจากนั้นยังไม่เจอหมอคนไหนที่เทพเท่านี้ แต่ก็ยังแสวงหาหมอที่เก่งอยู่เรื่อง แต่ไม่เคยไปฉีดกับหมอกระเป๋าอีก

สิ่งที่จะบอก คือ จะฉีัดโบท็อกในแต่ละครั้ง ก็ต้องคำนึงถึงหลายๆอย่างนะครับ อย่างแรกคือคนที่ฉีด ควรเป็นหมอจริงๆนะครับ นอกจากจะปลอดภัยแล้ว เทคนิคแพทย์ ก็ยังดีกว่า ราคาอาจแพงกว่าแต่เป็นค่าความรู้และประสบการณ์ของคุณหมอที่เรียนมา ผลที่เราได้ก็อยู่บนหน้าเรานะครับ นอกจากนี้ถึงแม้คนที่ฉีดจะเป็นหมอจริงๆ แต่สิ่งที่เค้าใช้ฉีดให้เรา คือตัวยา ทุกวันนี้มีการเปลี่ยน และแอบฉีดสารที่มีราคาถูกให้ลูกค้าหลายๆที่นะครับ เพราะเคยเจอมากับตัวเอง ไม่ขอเอ่ยสถานที่นะครับ โชคดีที่การเปลี่ยนจากโบท็อกของอเมริกา มาเป็นเกาหลี มันไม่ได้ให้ผลเสียอันตราย ก็รอดไป จะดีัที่สุดถ้าเข้าไปทำในคลีนิคที่สามารถเชื่อถือได้ ศึกษาข้อมูลให้ดีทุกๆครั้งก่อนจะตัดสินใจนะครับ เชื่อว่าหมอไทยเก่งยังมีหมอฝีมือดีๆอีกหลายๆคน

แล้วคราวหน้าจะเล่าเรื่องประสบการณ์การฉีดฟิลเลอร์นะครับ
มีข้อสงสัยอะไร ถามกันได้ที่เดิมนะครับ

Facebook - Pangpaparn Ounvilai

ขอบคุณมากค้าบบบ
ฉีดที่ไหนค่ะ น่ารักจัง
โอ้วววเปลี่ยนไปเยอะมากค่า
โอ้วววเปลี่ยนไปเยอะมากค่า
ฝากด้วยนะครับ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=75388
ทำจมูกหรือป่าวครับ ทำที่ไหนเอ่ย เท่าไรครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้