ดู: 4212|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ทำตา2ชั้น เทคนิคเกาหลี หมอพลศักดิ์ amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cottonrose เมื่อ 2014-5-23 10:09

ดวงตาเปรียบเสมือนหน้าต่างของหัวใจ จึงปฏิเสธไม่ได้ว่าดวงตาของเรานั้นมีความสำคัญ ปัจจุบันนี้เทรนด์การทำตา 2 ชั้นมาแรง เราก็เป็นอีกคนที่สนใจเพราะปกติเป็นคนตาชั้นเดียว เลยลองศึกษาหาข้อมูลจากแหล่งต่างๆ เยอะมาก มีเทคนิคการทำทั้งแบบปกติ  แบบมีรอยกรีด และแบบไม่มีรอยกรีด  เพื่อความมั่นใจก่อนตัดสินใจ แต่ก็เกิดคำถามในใจนิดๆว่า เอ๊ะ!! ทำแล้วจะเกิดอันตรายกับตาเราป่าวเนี่ย แต่อยากสวยก็ต้องกล้า  เลยลองปรึกษากับเพื่อนๆ ที่เคยทำ และได้แนะนำให้ไปทำกับ  amed clinic พอได้มาพูดคุยปรึกษากับคุณหมอที่คลินิก ทุกอย่างที่กลัวก็ดูดีขึ้นมา คุณหมอชื่อ หมอเปิ้ลค่ะ นายแพทย์ พลศักดิ์ วรไกร ใจดี เป็นกันเองมากอ่ะ เลยตัดสินใจ เอาว่ะ ... ลองดู หลังจากที่คุยกันเรียบร้อย ก็เตรียมเข้าห้องผ่าตัดเลย (ใจร้อน :) )

นี่เป็นรูปก่อนทำตา 2 ชั้นค่ะ

ตอนรอขึ้นเขียง เอ้ย!! รอผ่าตัด แอบกลัวนิดๆ แต่ได้รับการเทคแคร์อย่างดีนะคะ อ้อ ลืมบอกไป คุณหมอแนะนำให้เราทำตาแบบมีรอยกรีด เพราะสามารถทำให้ตาของเราโตขึ้นได้ และก็เหมาะกับคนที่มีหนังตาหรือไขมันใต้เปลือกตาเยอะอย่างเรา  อยากบอกไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอจะฉีดยาชาที่เปลือกตาเป็นจุดเล็กๆ และใช้เข็มเจาะเป็นจุดๆ รู ประมาณเท่ารูเข็มอ่ะ เพื่อสร้างรอยพับตาให้เหมือนธรรมชาติมากที่สุด และขั้นตอนการทำชั้นตานะคะ คุณหมอจะใช้ไหมชนิดไม่ละลาย เพื่อให้มีชั้นตาไปตลอด แล้วเย็บผิวหนังให้ยึดติดกับกล้ามเนื้อที่ใช้ลืมตา (ฟังดูน่ากลัว แต่ชิวมากๆ) ผ่านแผลที่เจาะเป็นจุดๆ เท่านี้ก็เรียบร้อย

หลังการผ่าตัดจากคุณหมอผู้เชี่ยวชาญ ก็ได้ตา 2 ชั้นที่สวยสมใจ

หลังจากผ่าตัด ก็ดูแลง่ายๆ ไม่มีอะไรซับซ้อน ห้ามขยี้ตารุนแรง 3 สัปดาห์ เพื่อให้ตาของเราได้พักฟื้น ประคบเย็น ลดอาการบวม หยุดการใส่คอนแทคเลนส์และเครื่องสำอางบริเวณรอบดวงตาก่อนนะคะช่วง 2 สัปดาห์แรกหลังผ่าตัด ราคาก็ไม่แพงมาก สาวๆสามารถสวยได้ที่ 45,000 บาท ขอบอกเลยว่าคุ้มค่าจริงๆ

เปรียบเทียบให้เห็นกันชัดๆนะคะ

คือไอตอนหลังทำเลยก็ถ่ายเลย บวมนิดหน่อย ตามรูปที่เห็นแต่ คือรู้สึกเลยว่า เหมือนทำแล้วตาดูโตขึ้น  ไม่บวม ไม่ช้ำ ไม่เขียวอะไรเลย อันนี้ขอเชียร์หมอเปิ้ล มือเบาจริง และ ทำแป๊บเดียวเองค่ะ เสร็จเลย คือแกคงทำมาเยอะ เพราะได้คำแนะนำจากเพื่อน เห็นแอบไปทำสวยกัน สวยขึ้นจน งง  เพื่อนก็เลยพามาทำตาที่นี่  ยังไงก็ขอบคุณ คุณหมอนะค่ะ  ที่ทำออกมาแล้วถูกใจ คนทำ ค่ะ ขอบคุณค่ะ
สวยค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
สวยครับ รอยุบ สวยสมใจ ส่วนเป็นแบบกรีดรึแบบเจาะนะครับ จากที่อ่านมันงงๆ แหะๆ

แสดงความคิดเห็น

แบบกรีดค่ะ ขอโทษด้วยนะคะ พอดีไม่เคยเขียนรีวิว เลยแอบงงๆนิดๆ  โพสต์ 2014-5-27 10:01
ทำมาแล้วตาสวยขึ้นกว่าเก่าเยอะเลยค่ะ เห็นด้วยว่าถ้ายุบลงตาเป๊ะแน่ๆเลย
ตาสวยมากค่ะ ตาหวาน อิอิ
อุ้ยย ตาสวยขึ้นกว่าแต่ก่อนเลยค่ะ ว่าแต่ทำมา 45000 หรอค่ะ แอบแพงเนอะ
อุ้ยย ตาสวยขึ้นกว่าแต่ก่อนเลยค่ะ ว่าแต่ทำมา 45000 หรอค่ะ แอบแพงเนอะ
ตาสวยดีครับ ถ้าเข้าที่แล้ว จะดูมีชีวิตชีวามากขึ้นเลย
จากตาดูเศร้าๆ ตาหวานขึ้นมาเยอะเลยอ่ะค่ะ
ทำตา2ชั้น มาดูตาหวานขึ้นเยอะเลยค่ะ
ทำตาสองชั้น แล้วดูตาหวานมากเลยอ่ะค่ะ อยากขอราคาด้วยค่ะ
ทำแล้วตาหวานขึ้นมากเลยค่ะ และตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ
สวยจังเลย คะ
เห็นความแตกต่างชัดเจนมากๆเลย ตาสวยมากๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้