ดู: 2214|ตอบกลับ: 3

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ไปทำอัลเทอร่า ultherapy ยกกระชับหน้า ไม่ต้องผ่าตัดค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jutamas.hor เมื่อ 2014-5-22 13:50

ความอยากสวยอยากงามไม่เข้าใครออกใครนะคะ เริ่มจากเพื่อนสนิทกัน อยู่ดีดีก็สวยขึ้นผิดหูผิดตา เลยถามว่าไปทำอะไรมา เพื่อนก็เล่าให้ฟัง ว่าไปทำอัลเทอร่ามาที่ เอเมด คลินิก แถวสีลม พี่ก็งงนะค่ะ อะไรคือ อัลเธอร่า อัลเธอร่าคืออะไร รู้อยู่อย่างเดียวว่า ใบหน้าเพื่อนพี่ดูเด็กลง ริ้วรอยดูจางลง เพื่อนบอกให้โทรไปปรึกษาคุณหมอเลย สอบถามก่อนได้ ทำไม่ทำ ก็ค่อยว่ากัน

พี่ได้คุยกับหมอเปิ้ล หมอก็ถามอายุ แล้วก็บอกว่า พี่น่ะทำอัลเทอร่าได้ มันเหมาะสำหรับ 35 อัพน่ะค่ะ อัลเทอร่าจะช่วยยกกระชับผิว เหมาะสำหรับคนที่ดูใบหน้าร่วงโรยแล้วอ่ะค่ะ เช่นใบหน้าของพี่นี่แหละค่ะ ก็จองคิวกันเรียบร้อย  ไอตอนที่เราไปทำ มันมีโปร เป็นแบบ level นะค่ะ ซึ่งพี่เลือก ไปเป็นตัวที่แพงที่สุด คือ 500 shot หน้าเหมา+เหนียง+คอ ด้วยค่ะ   ให้รางวัลตัวเอง อิอิ   แต่เหตุผลที่เลือก ตัวแพงที่สุด ก็คือ ทางคลินิกบอกว่า ถ้าเลือกคอร์สนี้ ไม่เห็นผล ยินดีรักษาให้ใหม่ฟรี!!!  คือ มีการกล้าการันตีผลการรักษา เลยมั่นใจ ค่ะ   แต่ตอนที่ไปทำ  ทางเจ้าหน้าที่ ถ่ายรูปไว้ทุกมุมของใบหน้า และ ถามน้ำหนัก ส่วนสูงไว้ด้วยค่ะ   เพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานแล้ว พอหลังจากนั้น อีก 90 วัน จะเห็นผลเต็มที่ และ เข้ามาให้คุณหมอดูอีกที ว่า ผลเป็นอย่างไร   ค่าใช้จ่ายที่โดนไปคือ 69000 บาท ปกติ150000 บาท เห็นโปรแล้วไม่ต้องรอช้า รูดบัตร 0% ไป10 เดือน แบบสบายๆ

ตอนทำนี่คุณหมอก็ทำความสะอาดผิวหน้า แล้วลงยาชา จากนั้นก็ใช้เครื่องอัลเทอร่ามานวดที่หน้าพี่ รู้สึกเจ็บ ๆ นะ แต่เจ็บแบบทนได้ คุณหมอบอกว่า อัลเทอร่า มันจะไปกระตุ้นการสร้างคลอลาเจนที่ชั้นผิวหนังที่ลึกลงไปอีก ลึกกว่าหนังกำพร้าค่ะ ทำให้หน้าเราดูกระชับขึ้นและริ้วรอยของพี่ตรงร่องแก้มมันก็ดูจางลงแบบชัดเจนมากด้วย ไม่เชื่อมาดูรูปพี่ก่อนทำ-หลังทำได้ เปรียบเทียบกันให้เห็นไปเลย รูปที่เอาให้ดูกัน นี่คือแค่ ยังไม่ถึง 45 วันเลย นะค่ะ ก็คือไปไหนมาไหน ทักทุกคน ของเค้าดีจริงค่ะ อันนี้คอนเฟริม แต่ตอนทำต้องทนเจ็บนิดนึงนะค่ะ แต่เจ็บน้อยกว่า ผ่าตัดแน่ๆ เท่าที่รู้

รูปพอเอามาดู มันเหมือนไปเสริมคางมาเลย และก็ ร่องแก้มหายไป ตอนนี้ หน้าตึงมาก คือพอเราจับหน้าตอนล้างหน้า มันรู้สึกเลยว่า หน้าแน่นกระชับ ไม่นิ่มๆเหลวๆ เหมือนเมื่อก่อน อยากแนะนำทุกคนที่มีปัญหามาก สำหรับคอร์สนี้  แพงแต่เห็นผล ก็ถือว่า ไม่เสียดายเงินเลย  
โพสต์ 2014-5-22 15:32:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวดีจัง แต่ยอมเลยอ่ะ ราคาแรงมากก
โพสต์ 2014-11-24 17:07:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณพี่่โดนไป 69000 บาท ถูกมาก รู้สึกตัวนี้จะแพงมากเลยนะคะ
โพสต์ 2015-3-23 15:22:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิรยา เมื่อ 2015-3-23 15:26

ไม่ถูกหรอกค่ะ มันแล้วแต่โปรของแต่ละคลินิค ฉันไปทำที่สยามเลเซอมา 300 กว่าช้อต 50,000 ถ้าคิดเป็นแสนนะสิ ถึงจาบอกว่าแพงเกินไป ได้ราคาเท่านี้ก้อโอเครแล้วคะ เห็นผลขนาดนี้ ดีเว่ออออะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้