ดู: 6166|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกมา 3 อาทิตย์ วันนี้แผลมีเลือดออกนิดๆ ครับ เป็นอะไรเปล่า

[คัดลอกลิงก์]
ผมทำจมูกมาได้ 3 อาทิตย์ เอาไหมละลายออกหมดแล้ว คิดว่าแผลคงหายดีแล้ว
เมื่อวานเพื่อนนัดไปกินข้าวกัน แล้วคุยกันแต่เรื่องตลกๆ ฮาๆ ผมหัวเราะตลอดเลย พอกลับมาตอนกลางคืนก็รู้สึกเจ็บนิดๆ แ่ต่ไม่ได้คิดอะไร
แต่พอมาเช้าวันนี้เอาคอตตอนบัดชุบน้ำเกลือทำความสะอาดรูจมูกปกติเหมือนทุกวัน
แต่....มันมีเลือดติดออกมานิดๆ อ่ะครับ ซับสามรอบเลือดก็หมด
ผมกลัวว่าแผลมันจะติดเชื้อหรือเปล่า ต้องไปฉีดยาแก้อักเสบหรือกินยามั้ยครับ
อ๋อ ผมก้อเคยเป็น แต่ซักพักแผลก็แห้ง ไม่มีไรหรอกคร้าฟ
ไม่เป็นรายหรอกค๊าบ เรื่องปกติ
ไม่เข้าใจนิดหน่อยว่าตรง

ใช้ไหมละลาย ทำไมต้องเอาออกอ่า

ไม่ได้ปล่อยให้ละลายไปเองเหรอครับ

เบื้องต้น สามอาทิตย์แล้วยังมีเลือดซึมอยุ่

แนะนำว่าควรไปพบคุณหมอเพื่อความแน่ใจและสบายใจนะครับ

เสียเวลานิดหน่อย เพื่อความปลอดภัยของเราเอง เพราะมีอะไรก็จะได้แก้ไขได้ทัน

หรือถ้าไม่มีอะไร ก็จะทำให้เราได้มั่นใจ และสบายใจครับ
หัวเราะมากแผลปริ เราก็เป็น ทำมา3วีค เพื่อนก็มาแกล้งให้ขำไม่รู้ว่าเราอัพดั้งมา ฮาจมูกปริเลือดซึมๆ โปรดระวังนะคะ เวลาจะหาวจะหัวเราะประคองจมูกด้วย เราฮาแบบไม่ยั้งเลย เจ๊บจมูกสุดๆ
เราก้อเปนเมื่อวานนี้ หัวเราะแรงไปหน่อย จนเพื่อนบอกเห้ย!! เมิงเลือดออก =__= กว่าจะเช็ดเลือดแห้งหมดแล้ว555
ทำความสะอาด ฆ่าเชื้อ ใช้น้ำเกลือหรือแอลกอฮอล์เช็ด เดี๋ยวก็หายค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้