ดู: 6613|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอรบกวนหน่อยค่ะ มีแต่คนทักว่าเบี้ยว จิตตกมากๆ...

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย papika เมื่อ 2010-4-30 21:42

คือวันที่ 23 เมษา ที่ผ่านมา ได้ไปเสริมจมูกที่มิราเคิลมาอ่ะค่ะ...แล้วพอทำเสร็จเราได้ 2-3 วันก็เหมือนไม่ค่อยระวังอะค่ะ นอนละเมอ ยกมือมาฟาดจมูกอยางจัง ตอนนี้ก็เข้าวันที่ 8 แล้ว มีแต่คนทักว่าปลายเอียงไปด้านซ้าย เราถามว่าเอียงมากหรือเปล่า เค้าก็บอกว่าเอียงมาก ตอนนี้เลยจิตตกมากๆ อ่ะค่ะ อยากจาเอาออกมาก ไปหาคุณหมอ หมอก็บอกว่าไม่เบี้ยวแล้วก็เอาปากกามาขีดที่จมูกเรา เราก็คิกว่ามันไม่เบี้ยวนะ แต่ไม่รู้ทำไมมีแต่คนทัก ว่าปลายมันเอียงซ้ายอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเพราะอาการบวมที่ยังไม่หายดีหรือเปล่า เพราะตอนที่ผ่าคุณหมอผ่าทางด้านขวาอ่ะค่ะ แล้วปีกจมูกทางด้านขาวมันเหมือนจาลีบๆ ก่าทางด้านซ้ายหน่อย ไม่รู้ว่าเพราะสาเหตุที่มันยังไม่หายบวมหรือเปล่าเลยทำให้มองว่าไม่เท่ากัน พี่ๆ คนไหน มีประสบการก็ช่วยแนะนำหน่อยคร้า ตอนนี้เครียดมากๆ อยากเอาออกมากๆเล้ย T0T แล้วถ้ามันเบี้ยวนิดหน่อย จาสามารถดัดเองได้หรือเปล่าค่ะ....
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
ขอดูรูป จมูกหน่อยสิครับ
เจ้าของกระทู้จะจิดตกกว่าเดิมป่าวเนี่ย
ตอบกลับ 4# karat

ป่าวเป็นน้องชายครับ
แต่คือคนคนเดียวกันเลยครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-2 00:11:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่านแล้วจิตตกทวีคูณเล่ยค่ะ...==!
แต่ตอนนี้ก็เริ่มทำใจได้แล้ววค่ะ  คิดซ่ะว่าไม่สวยก็รอแก้เอา เห้ยย~~~
.ขอบคุณเพ่ๆที่ให้ข้อมูลนะคร้า...
น่ากลัวอ่ะ,รอให้ยุบก่อนถ้าเบี้ยวจริงก็ขอให้เจ้าของกะทู้ไปแก้แต่กับหมอท่านอื่นน่ะค่ะโชคดีค่ะ,แต่ต้องรออีกกี่เดือนถึงแก้ได้ม่ะรู้เหมือนกัน
ว๊าย!!! ตายแล้ว..เราทำจมูกกับหมอคนนี้อ่ะ...เราไม่รู้ประวัติเค้ามาก่อนเลย
เง่อออออออ

ราจะเจอยังงี้ไหม อ่ะ
เราก็ทำที่นี่แหล่ะแต่ได้ติดตามข่าวแล้ว เรื่องนี้ศาลเค้ายกฟ้องไปแล้วนิ เช็คข่าวให้ดีก่อนนะ จะดีหรือไม่ดีก็ช่างแต่สาดข่าวกันอย่างนี้ เดี๋ยวนี้เป็นกันทุกวงการ ประเทศชาติถึงป่นปี้
ทำใจดีๆไว้เน่อ จขกท มาเป็นกำลังใจให้
ร่วมเป็นกำลังใจให้เหมือนกันนะคะ
โฮ้เยี่ยมๆครับ ข้อมูลปึกงี้เป็นกำลังใจเต็มที่ คนอยากศัลยกรรมเดี๋ยวนี้ก็มีเยอะ แต่คนที่หากินกับการศัลยกรรมจนลืมจรรยาบรรณก็มีอยู่ไม่น้อย...ใครสนใจศัลยกรรมอะไรก็ให้เวลาในการศึกษาเยอะๆน่ะครับ
เป็นกำลังใจนะคะ
เอางี้ วินแนะนำกลางๆๆดีกว่า คุนลองมองกระจกดีๆ หน้าตรง เอียงหน้าซ้ายขวา เงยหน้าดูมมุมบนล่าง ถอยออกมาจากกระจกสักสองก้าวดูหน้าตรง อีกครั้ง  ใจคุนว่าไง มันเอียงไหม แน่นไหม สวยไหม คุนชอบและ มั่นใจรึป่าว  ถ้าคำตอบคือใช่ ก็โอเค  แต่ถ้าไม่ใช่ คุนไม่โอเค ตั้งสติ แล้วก็หาข้อมูลดีๆๆ ปรึกษาคุนหมอ ให้ละเอียดเรียบร้อย แล้วแก้เลยจ็ะ  อย่าไปสนใจคำคนอื่นมาก ปวดหัว ปล.แต่เรื่องสวยงามมันสำคัญกับจิตใจ ผู้ญเรา จิงๆๆ *-*
ขอดูดูรูปปัจจุบันประกอบครับด้านตรง ด้านข้าง 2 ข้าง รอ ยุบ ก่อนดีไหม จะบอกว่า การปัดๆจมูก ช่วงอาทิตย์แรกไม่ได้ทำให้เบี้ยวนะครับ โอกาศน้อยมาก เพราะซิลิโคนเค้ามีโพรงของเค้า นอกจากแรงมากจริงๆ
เป็นกำลังใจให้เช่นเดียวกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้