ดู: 1481|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ปากทรงนี้ถือว่าได้รูปใหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย flixsyd เมื่อ 2014-5-14 10:49

พอดีไปทำปากมาได้ 8 วันแล้วแต่มันยังบวมๆอยู่ไม่รู้ว่าหายบวมมันจะออกมาเป็นแบบไหนยังลุ้นอยู่ครับ แล้วทรงปากแบบนี้ถือว่ามันออกมาโอเคแล้วหรือว่ายังไม่โอเคครับขอถามผู้มีประสบการณ์หน่อย

รูปตอนทำเสร็จสดๆวันแรกครับเหมือนหมอไม่ได้เย็บตรงกลางให้เหมือนที่ผมดูตามรีวิวของท่านอื่นๆหรือมันอาจจะเป็นวิธีของหมอก็ไม่รู้ที่จะทำให้รูปปากเราเป็นทรง

รูปนี้คือวันที่ 8 แล้วครับทรงปากเริ่มจะเห็นแต่ติ่งตรงกลางยังหนามาก(เหมือนครุฑเลยเวลาส่องกระจก) ปากยังมีแห้งๆบ่อยๆค่อยเอาลิปทาเรื่อยๆ

ยังกังวลหน่อยๆว่าถ้ายุบแล้วติ่งตรงกลางยังหนาต้องกลับไปแก้อีกหรือเปล่า
รอยุบเดี๋ยวก็เข้ารูปค่ะ หายไวๆ ค่ะ
ทำที่ไหนราคาเท่าไรคับ
ใจเย็นๆรอแผลหายบวมอีกสักหน่อยค่ะ หรือถ้าไม่มั่นใจลองถามหมอที่ทำมาดูค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-14 14:31:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย takiya123 เมื่อ 2014-5-14 13:45
ทำที่ไหนราคาเท่าไรคับ

ธีระสุคลีนิคครับ ราคาด้านละ 15,000
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-14 14:33:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon27 เมื่อ 2014-5-14 14:09
ใจเย็นๆรอแผลหายบวมอีกสักหน่อยค่ะ หรือถ้าไม่มั่นใจล ...

คงต้องลุ้นไปอีกซักเดือนว่ามันจะออกมาเป็นแบบไหน ก็หวังว่าติ่งตรงกลางมันจะม้วนเข้าไปครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-14 14:34:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wblue เมื่อ 2014-5-14 11:31
รอยุบเดี๋ยวก็เข้ารูปค่ะ หายไวๆ ค่ะ

ขอบคุณครับ
เพิ่งได้แค่ 8 วันยังบวมอยู่มั้งค่ะ ตอนทำได้บอกหมอหรือป่าวค่ะว่าไม่เอาตรงติ่งแหลม อยากไปทำปากเหมือนกันก็กลัวว่าทำมาแล้วจะออกมาแหลมเหมือนปากนกเพราะเราก็ไม่ชอบติ่งแหลมค่ะ ส่วนมากที่เห็นรีวิวมาออกจะแหลมเกือบจะทุกคน  รออิ่กนิดค่ะให้ครบสามเดือนก่อนถ้าไปหาหมอตอนนี้หมอก็คงจะบอกเหมือนเดิมตามสไตส์หมอทั่วค่ะว่ารอให้ครบสามเดือนก่อนแผลยังไม่แห้ง พอครบสามเดือนแล้วถ้าติ่งยังยื่นแหลมเหมือนเดิมหมอต้องแก้ให้เราเพราะไม่มีอะไรจะพูดแล้วครบสามเดือนแล้ว
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-14 16:15:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อิ่มใจ เมื่อ 2014-5-14 15:17
เพิ่งได้แค่ 8 วันยังบวมอยู่มั้งค่ะ ตอนทำได้บอกหมอหรื ...

เดี๋ยวต้องรอลุ้นกันดูอีกทีครับ
รบกวนขอรูปปากก่อนผ่าตัดด้วยครับ
ผมคิดว่าเคสนี่ปากตอนหายแล้วจะไม่บางครับคือขนาดอาจไม่เปลี่ยนจากตอนนี้เท่าใดนัก
ยังไงไม่อยากให้เสียกำลังใจเพราะการผ่าตัดทุกอย่างหลังผ่าตัดจะไม่ได้ผลลัพธ์ทันทีทันใดต้องรอเวลาแผลหายเข้าที่ถึกจะรู้แต่เพียงเพื่อการคิดวิเคราะห์ต่างๆ เท่านัน้เืพ่อช่วยกันดูว่ามันจะเป้นที่น่าพอใจหรือไม่ ยังไงรบกวนขอรูปปากก่อนผ่าด้วยครับ

ยังไงก็สู้ๆ นะ
หากมีปัญหาต้องการพูดคุยปรึกษา inbox เท่านั้นเพื่อนความรวดเร็ว อิอิ
https://www.facebook.com/virusiloveu
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้