ดู: 3257|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ปัญหาจากการฉีดฟิลเลอร์มากเกินขนาด ไม่จบสิ้นเมื้อเกิดพังผืดขึ้นที่ผิวจมูก ทำให้ขร

[คัดลอกลิงก์]

รูปนี้เป็นรูปที่เริ่มต้นฉีดฟิลเลอร์อควาลิฟที่จมูก แรกๆดูสวยดีเมื่อผ่านไป2ปีแรกรู้สึกว่าจมูกจะเปลี่ยนรูปไปเรื่อยๆ ประกอบกับความรู้เท่าไม่ถึงการณ์พอสวยแล้วต้องการให้สวยอีก โด่งอีก ฉีดซ้ำๆๆ เพื่อให้จมูกโด่งขึ้นเรื่อยๆ ผลลัพท์คือ จมูกที่ค่อยๆ ใหญ่และบางลงเรื่อยๆ เมื่อจมูกผิดรูปขึ้นและน่าเกลียดลงทุกที ๆ จึงต้องเริ่มต้นหาวิธีแก้ไขโดยการเข้าพบศัลยแพทย์ ปรึกษา หาวิธีแก้ไข ทุกคนลงความเห็นเดียวกันคือยากมาก เพราะพังผืดที่เกาะผิวจมูกยากที่จะขูดออกได้หมด การแก้ไขจึงเริ่มต้นขึ้น

แก้ครั้งที่1ค่ะ เมื่อขูดฟิลเลอร์ออกคุณหมอแนะนำให้ใส่ซิลิโคนไปเลยทีเดียวจะได้ไม่ต้องเจ็บหลายรอบ จะเห็นว่าจมูกยังมีรอยแดงและไม่เรียบอยู่ดี แต่พอเวลาผ่านไปผิวจมูกจะค่อยๆเรียบขึ้น ๆดูสวยขึ้น แต่ก้อยังดูบวมๆ ใหญ่ๆ อยู่ดี แต่แล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก้อเกิดขึ้น อักเสบค่ะ คุณหมอบอกว่าคนไข้ที่ขูดฟิลเลอร์มามีโอกาสอักเสบมากกว่าคนที่ไม่เคยทำอะไรมาเลย วิธีแก้คือเอาออกและคอยเวลาขูดใหม่และใส่ใหม่ 555+เหมือนง่ายนะคะ แต่เจ็บมากกกก ยังไม่ละความพยายามค่ะ

ผ่านไป 4เดือนค่ะ การแก้ไขครั้งที่2จึงเริ่มต้นขึ้น เมื่อขูดครั้งที่2 จมูกเรียบขึ้นกว่าเดิมอีกค่ะ ตอนบวมจะเห็นว่ายังมีขรุขระๆ อยู่บ้างแต่พอยุบตัวลงแล้วจะค่อย ๆ เรียบขึ้นเรื่อย ๆ ครั้งนี้ใช้ซิลิโคนเล็กลงให้เป็นสันช่วยเรื่องจมูกสั้นๆใหญ่ๆได้เยอะทีเดียว จะได้ดูเพรียวขึ้นค่ะ

และรูปนี้ปัจจุบันค่ะหลังจากสู้รบปรบมือกันมาหลายปี ตอนนี้เพิ่งจากประสบผลสำเร็จจมูกเรียบจนเกือบปรกติ สีผิวที่เคยแดงค่อยๆ จางลงเรื่อยๆ อยากเตือนเพื่อนๆที่คิดกำลังจะฉีดจมูกนะคะ สุดท้ายก้อต้องมาจบที่ซิลิโคนอยู่ดีค่ะเพราะได้รับการยืนยันจากแพทย์ว่าปลอดภัยที่สุดแล้ว ใส่ง่ายเอาออกง่าย ผลเสียน้อยมากหากศึกษามากๆ ดูแลตัวเองดี ๆ จะได้ไม่ต้องเสียเงิน เสียเวลา และหน้าพังจากการทำศัลยกรรม เวลาเครียดมันเครียดมากนะคะเพราะเราต้องพบปะผู้คนมากมายเวลาคนถาม เสียความมั่นใจมากค่ะ ตอนนี้เลิกยุ่งกับจมูกแล้วค่ะ มีแพลนผ่าตัดไขมันหน้าท้องอีก3อาทิตย์ถัดไปกำลังหาข้อมูลศึกษาจากศัลยแพทย์ต่างๆ จะอัพเดทรายละเอียดขั้นตอนและวิธีการทำให้เพื่อนๆได้ดูนะคะจะได้ไว้เป็นข้อมูลต่อไป ขอบคุณค่ะ
ยินกับจขกท. ค่ะ ที่ผ่านมาได้ เตือนสำหรับ คนอื่นๆนะค่ะ ฟิลเลอร์ ดีฉีดแล้วไม่เป็นแบบนี้ก็มีค่ะ แต่ระวังพวก ของปลอม ไม่ใช่ไฮย่าแท้ๆ พึ่งสงสัยไว้ค่ะ ฟิลเลอร์ ทำราคาดีลนี้คงไม่ไหว ต้นทุนก็ๆไม่ได้แล้วค่ะ  เลือกหมอดีๆ ด้วยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่า
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ฉีดมาแล้วพอแก้ จมูกใหญ่ดูบวมตลอดเวลา นี่หาที่แก้ใหม่อยุ่เหมือนกันค่ะ
ยินดีด้วยค่ะ ปัจจุบันจมูกสวยแล้วค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:12:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lookomowo เมื่อ 2014-5-11 14:16
ยินกับจขกท. ค่ะ ที่ผ่านมาได้ เตือนสำหรับ คนอื่นๆนะค่ ...

จริงค่ะ ผลเสียเยอะกว่าผลดี ควรเตือนๆ ยังมีคลีนิคอีกมากที่ทำอยู่ สงสารคนไข้ที่ไม่รู้มากๆ แก้ไขยากมากด้วยค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:13:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keeske เมื่อ 2014-5-11 23:17
ยินดีด้วยค่ะ ปัจจุบันจมูกสวยแล้วค่ะ ...

ขอบคุณนะคะคนสวย กำลังพยายามๆแก้ไขไปทีละอย่างๆค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:15:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pang144243 เมื่อ 2014-5-11 21:34
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ฉีดมาแล้วพอแก้ จมูกใหญ่ดูบวมตลอ ...

จริงค่ะมันออกข้างซะมากแทนที่จะออกสูงเพราะหนังเรามันบางลงเรื่อยๆ เส้นเลือดฝอยมากขึ้นเรื่อยๆ เพราะบาง ทางแก้มีทางเดียวคือขูด ขอให้เจอหมอเก่งๆนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:15:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Goldfish01 เมื่อ 2014-5-11 14:18
เป็นกำลังใจให้ค่า

ขอบคุณมากค่ะ น่ารักจังเลย
เราเองเสริมซิลิโคนมาหลายปี เกิดปัญหาพังผืดเกาะบริเวณระหว่างหัวตา ตอนนี้เพิ่งจะไปแก้จมูกใหม่ ไม่รู้ว่าพังผืดจะหายไปรึป่าว คุณหมอก็ไม่รับปาก เซงมากเลยคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
แก้ที่ไหนคะ ราคาแพงไหมคะ ขูดฟิลเลอค่ะ
อยากทราบว่าเจ้าของกระทู้แก้ที่ไหนคะ จะไปทำบ้างคะ เราเสริมมาทั้งที่ฟิลเลอร์ยังอยู่คะ บางวันก้อพอง ไม่กล้ากินน้ำเยอะเลยคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-17 23:37:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ที่คลีนิคไกล้บ้านค่ะอยู่แถวท่าพระ ฝั่งธน ชื่อนาราคลีนิคลองหาข้อมูลเอานะคะตอนนี้ดีขึ้นมากเลยค่ะเกือบปรกติแล้วค่ะต้องขอโทษทีพอดีนานๆจะเข้ามาดูในดั้งโด่งอ่ะค่ะ

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-17 23:40:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษค่ะพอดีอัฟรูปจากโทรศัพท์มือถือ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hakoaw เมื่อ 2015-1-19 19:34

ส่วนตัวทำงานอยู่คลินิคความงามด้านนี้โดยตรงค่ะ ชอบเจอลูกค้าที่ไปฉีดฟิลเล่อร์เกรดไม่ได้มาตรฐานมาให้คุณหมอฉีดสลายให้ คุณหมอเธอไม่ทำให้นะค่ะ เพราะฟิลเลอร์ไม่ได้มาตรฐาน(กล่าวคือ ฟิลเล่อร์ที่ดีถึงจะฉีดสลายได้ค่ะ โดยต้องมาจากแลปผลิตที่ดี สะอาด ไม่เสี่ยงต่อการแพ้ และที่สำคัญส่วนประกอบคือต้องมีไฮยาอย่างเดียว ส่วนมากคลีนิคจะใช้ของ juvederm)  แต่ถึงฉีดของดี ก้อไม่ได้หมายถึงจะไม่เป็นพังผืดนะคะ ขึ้นกับแต่ละบุคคลด้วย
ปล.จขกท มีความอดทนมากค่ะ สวยแล้วนะคะ อ่านตอนแรกยังเครียดแทนเลยเนี่ย
ดีใจด้วยนะคะ สวยขึ้นแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้