ดู: 158555|ตอบกลับ: 2906
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

10 ปีที่ไฝ่ฝัน 60 วันที่รอคอย...

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีครับ สมาชิกทุกท่าน ก่อนอื่น ผมขอแนะนำตัวก่อน ตั้มครับผม
อย่างชื่อกระทู้เลยครับ10 ปีที่ไฝ่ฝัน มาว่า อยากมีดั้งเป็นของตัวเอง ตั้งแต่โตมา มีแต่คนทักในความหักของผมมาตลอด
“หน้าหักไปป่ะ”   “ดั้งไปไหนอ่ะ”  “มองข้างๆ เห็นตา 2 ลูกเลย”
“เหมือนจะหน้าตาดี ถ้ามีดั้งอีกนิดนะ” …. โอ๊ย สารพัด … จะวิจารณ์หน้าเรา อะไรกันนักหนา
อยากมีดั้ง...เว้ย..................(โทษทีนะครับที่ไม่สุภาพ) แต่ก็กลัวไปหมด กลัวทำออกมาไม่สวย กลัวหน้าไม่ธรรมชาติ กลัวเจ็บ กลัวเข็ม กลัวมีด โอย...สารพัดกลัว จนต้องเก็บไว้เป็นความฝันมาตลอด ไม่คิดจริงจังกับมันซักที
จนกระทั่งเจอกับกระทู้ของ นายหนึ่ง (สุดหล่อของใครหลายๆคน) ทำให้จุดประกายความฝันขึ้นมาอีกครั้ง เอาวะ ไงก็ลองดู ไปปรึกษาคุณหมอเฉลิม (ผู้ใจดีของเรา) คุณหมอใจดีมากๆๆๆๆๆ คุณหมอถามคำแรกว่า
“คิดจะทำอะไรครับ ...น่าทำจมูกนะ ...จะดูดีขึ้นมาเลย” ............ โอว!!! พระเจ้ามาโปรด ดังใจฝัน เอาเลยครับ คุณหมอ ผมพร้อมแล้ว
แต่เอ่อ........ คิวยาวมากๆ จองเดือนสิ้นเดือนเมษา ได้คิว 2 กรกฎา พระเจ้า....60 กว่าวันแห่งการรอคอย เลยนะเนี่ย แล้วก็นั่งศึกษาว่าจะเอาไงดี เปิดดูกระทู้คนนู้น คนนี้ไปเรื่อย แบบก็มีให้เลือก มากมาย หลากหลาย แต่แทบทุกเคส คุณหมอทำออกสวยจัง....สวยทุกคนเลย... หน้าตาดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด โอย...อยากทำแล้ว...
และแล้ว... ก็มาถึงวันนี้จนได้ครับ วันนี้ที่รอคอย ...อิอิ.... เอาล่ะครับ ผมจะขึ้นเขียงแล้ว ทำไมมันตื่นเต้นจังวะเนี่ย เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ แล้วผมจะเอารูปมาฝาก ว่าพัฒนาการเป็นไงมั่ง ...ก่อนอื่นเอารูปก่อนขึ้นเขียงไปดูก่อนแล้วกันนะครับ... สู้โว้ย....

0001.jpg (23.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 30)

Photo0056.jpg (43.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 26)

คะแนน

7

ดูบันทึกคะแนน

แวะมาเป็นกำลังใจให้คับ

ไม่เจ็บหรอก ไม่ต้องกัวคับ
มาให้กำลังใจนะครับ

วันนี้เเล้วสินะที่รอคอย

รอชมผลงานอยู่นะครับ
ขอให้ทำออกมาแล้วหล่อๆ หายปวดหายบวมเร็วๆนะค่ะ สู้ๆๆๆเป็นกำลังใจให้ค่ะ
ทำเลยครับ ขอให้โด่งๆๆสวยๆ
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อย่าลืมอัพมาให้ดูด้วยน่ะ เย้ๆๆๆ
จมูกหน้าทำมากครับ รองลงไปก็คือตาอ่ะ

ส่วนอื่นโอเคหมดแล้ว ไม่ว่าจะเป็นปาก คาง คิ้ว

เสริมให้โด่งและยาวขึ้นอีกนิด สุดยอดไปเลยอ่ะ

รับรองหน้าเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอนครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
ต้องหล่อขึ้น  ท่องไว้
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-7-2 12:59

ช่วงระหว่างรอ ฟังเพลงนี้ไปพลางๆครับ

www.ijigg.com/songs/V2AD4CDEP0

เจ็บนิดๆ นะ เจ็บๆนิด นะ เหมือนมดกัดนิดเดียว

แสบเล็กๆ นะ แสบเล็กๆ นะ อีกสักแป๊ป ก็หายไป

ไม่หรอกครับ ฉีดยาชา
สนุกดี ณ จุดนั้น

มีซิลิโคนบ้าง อะไรบ้าง ก็ดีครับ
เจิดดดดดดดด
ทำมาแล้วรับรองหน้าเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นแน่นอนคับ เอาใจช่วยคับ สู้ๆ มาปูเสื่อรอ..คับ
อุ้ยตื่นเต้นแทนนายจังคับ  แต่ยังๆ เราว่านะต้องหล่อขึ้นอยู่แล้ว  ยังไงเอารูปมาอัฟให้ดูบ้างเด้อ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อ่านแล้วขำ บรรยายได้เห็นภาพมาก
ไม่ต้องตื่นเต้นนะ คิดไว้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นคนใหม่
หล่อคมเข้มกว่าเดิม ลูกกะตาจะไม่ไหลมารวมกันแล้ว
ต่อไปจะมีแต่คนทัก จมูกโด่งสวยจัง
ไม่ต้องกลัวนะ ใจเย็นร่มๆ เอาใจช่วยนะ
อย่าลืมเอาแบบไปให้คุนหมอดูด้วยนะ
ชอบโด่งมากน้อยแค่ไหนบอกหมอไปเลย
อธิบายให้ชัดนะจ๊ะ แล้วรีบกลับมาประคบเย็นน้า....โชคดีจ้า
เป็นกำลังใจให้อีกคน นอนปูเสื้อรอชมนะ
ทำออกมาเจิดแน่นอนค่ะ รับรองได้

เอาใจช่วย ให้บวมน้อยๆ ช้ำน้อยๆ นะค้า
ท่องไว้ๆๆๆ พรุ่งนี้ก้อหล่อแว้ว
เป็นกำลังใจให้นะครับ
วันนี้แล้วนะครับ

ที่จริงการรอคอยไม่นานอย่างที่คิด

เวลาผ่านเร็วมาก

วันนึงจะรู้สึกว่า นี่เราทำจมูกมากี่ปีแล้ว

ตอนนี้ก็รอดูการเปลี่ยนแปลงอยู่นะครับ

มาเล่าต่อเร็วๆคงมีหลายคนรอฟังอยู่
ขึ้นเขียงไปยังน้อ ลุ้นๆๆๆ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
เข้ามาให้กำลังใจครับ วันนี้แล้วซิน่ะที่จะหล่อสมใจ
วันนี่แร้วนิคะ

เปนงัยบ้างเอ่ย มารีวิวให้ชมหน่อยน๊า

ช้ำน้อยๆ บวมน้อยๆ หายเร็วนะคะ หล่อๆ คะ

นู๋ฝนเปนกำลังใจหั้ยน๊าคร๊า

แวะมาดูจมูกใหม่อ่าครับ

อัพให้ดูหน่อยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้