ดู: 4697|ตอบกลับ: 7

[ตาสองชั้น] เย็บ 3 จุดตามกระแส VS กรีดตาหมอรวงข้าว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benjaree เมื่อ 2014-5-5 10:58

สวัสดีคะ

หลังจากไม่ได้ อัพ กระทู้ Review มานาน วันนี้อยากมา Review ให้เพื่อนทุกท่าน เกี่ยวกับ การทำตาสองชั้น
การเก็บไขมันตาสองชั้น จริงๆ เป็นคนที่ไม่มีตาสองชั้น หรือ เรียกได้ว่า หมวยมากคะ มีตาชั้นเดียวตั้งแต่เกิด
ไม่เหมือนกับพี่สาวและน้องสาวใจฝันอยากที่จะมีตาสองชั้น เลยเริ่มหา Review ทำตาสองชั้น และเริ่มเก็บเงินทำตาสองชั้น
ปัจจุบันอาจจะมีการเรียกการทำตาสองชั้น หลายแบบ แต่สำหรับเราเอาจริงๆๆ มีสองแบบ ขึ้นอยู่กับ เทคนิค
และการตลาดในการเรียกเงินของหมอ หมออาจจะ PR ตัวเองเก่งเอา ดารามาเป็นแบบ กล่าวอาจเทคนิค ว่ามาจาก ประเทศ เกาหลี
หรือการเรียนแบบใหม่ จากประเทศนี้ ประเทศนู่น เราขอแบ่งเป็น 2 แบบเท่านั้น ในการ review ประกอบกับการตั้งสินใจ
1. การเย็บ 3 จุด แบบเกาหลี ข้อดีคือ
- ราคาถูกมาก เริ่มต้น 12,000-50,000 บาท
- แผลเล็ก แค่บวม ถ้าหมอมือเบา ไม่เจ๊บเลยเราไปทำที่ แถวแนวรถไฟฟ้า (ขอไม่บอกสถานที่นะคะ)
- ไม่เจ็บเลย ตาแค่บวม ขับรถกับบ้านได้เลย วันพรุ่งนี้ไปทำงานได้เลย

*** แต่สำหรับเราวันนี้ เป็นการตัดสินใจที่ผิดที่ทำ สวยไม่นาน และกลับมาเล็กลงเหมือนเดิม ***

2. แบบกรีด พร้อมดูดไขมัน เปลือกตาบน
- ราคาเริ่มต้น 18,000-90,000 บาท
- ข้อเสียที่เห็นได้ชัดสำหรับเราคือ ถ้าอายุเยอะและเป็นคนผิวหายยาก ต้องใช้เวลาทำการรักษานาน รอยแผลหายช้า
- ข้อเสียที่เราว่าเป็นการเปรียบเทียบให้เห็นชัดคือ เราต้องอยู่กับไหม ประมาณ 1 อาทิตย์ นั้นหมายความคุณต้องรอเวลา สวย และทนตาบวม
- ข้อดีเลย เราว่าชั้นตา ชัดเจน ไขมันหายไป ตาโตขึ้น

**** เราทำแบบเปิดหัวตา เพื่อให้ตาดูโตขึ้น และเน้นให้หมอดูดไขมันเปลือกตาออกให้หมด สำหรับเราคงที่เคยเย็บตา 3 จุด มาแล้ว ต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมให้กับหมอ ในการแก้ไข ราคาสูงไปอีก ถ้าย้อนเวลาไปได้เราไม่ทำแน่นอน เย็บ 3 จุด **

4 เดือน แต่งหน้าเต็ม

4 เดือน แต่งหน้าเต็ม

หลังจากนั้น 4 เดือน คะ

หลังจากนั้น 4 เดือน คะ

หลังจากนั้น 1 เดือนลองเขียนตาคะ

หลังจากนั้น 1 เดือนลองเขียนตาคะ

หลังจากตัดไหม ประมาณ 1 อาทิตย์คะ

หลังจากตัดไหม ประมาณ 1 อาทิตย์คะ

เริ่มดีขึ้นคะแต่ยังบวมอยู่คะ

เริ่มดีขึ้นคะแต่ยังบวมอยู่คะ

วันที่สอง บวมมากมายยยยย

วันที่สอง บวมมากมายยยยย

ออกจากห้องผ่าตัด

ออกจากห้องผ่าตัด

หลังจากทำการเย็บ 3 จุดมา 1 ปี

หลังจากทำการเย็บ 3 จุดมา 1 ปี

เราก็พบว่า เรายังคงมี ไขมันตาอยู่

เราก็พบว่า เรายังคงมี ไขมันตาอยู่

การทำ เย็บ 3 จุดคะ

การทำ เย็บ 3 จุดคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-5 10:59:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปก่อนทำตาสองชั้น

สำหรับเราในช่วง 6 เดือนแรกเรารู้สึกพอใจนะคะ แต่พอระยะเวลาผ่านไป หนังตา ไขมันเริ่มตกลงมาคะ
เราจะบอกการเบ็บ 3 จุดเหมือนการเอาด้าย ร้อยยึดเอาไว้คะ หลังจากนั่นผ้าที่ผูกติดไว้เริ่มห้อย
ตามกาลเวลาคะ กลายเป็นเรามีไขมันอยู่ที่เปลือกตา
เวลา ยิ้มกลายเป็นคนมีตาสองชั้นอยู่แค่ ครึ่งหนึ่ง

หลังจากนั้นเราเป็นแบบนี้มาอยู่ 2 ปี เลยตัดสินใจจะหาที่กรีดตา
เหตุผลคือ สุดท้ายแล้ว

เปลือกตาบนต้องการ ดูดไขมันออกคะ เพื่อทำให้ชั้นโตขึ้น

ทำให้เราต้องการที่จะดูดไขมันเปลือกตาออก เลยต้องหา Review และหาหมอ เรา search ข้อมูลหา Review เยอะมาก

ราคาทำ ประมาณ 25,000 บาท แต่เราอยากเปิดหัวตา เพื่อให้ตาดูโตขึ้น

สามารถลอง Google ได้นะคะ ว่าความแตกต่างเปิดหัวตา เท่าไหร่คะ

หลังจากที่ได้หาข้อมูล มีหลายที่อยู่ในการตัดสินใจทำ แต่เรา เลือก หมอรวงข้าว แม้ว่าเป็นการเลือกที่ถูกว่า การจ่ายเงินสูงมากคะ

ถ้าเปรียบเทียบกับหมอท่านอื่น  หมอเป็นหมอ จักษุ โดยตรงรับทำ แค่ ตาสองชั้น เท่านั้น จริงๆๆ

เชื่อว่าหมอน่าจะมีความเชียวชาญมาก เพราะว่าการเปิดหัวตาเกี่ยวข้องกับต่อมน้ำตาที่อยู่บริเวณหัวตาคะ

ได้ไปพบหมอ และสอบถามราคา เพื่อตัดสินใจ เราว่าแพงกว่าคนอื่น เพราะว่าเราต้องแก้ไข ไหมที่ได้เย็บ 3 จุดมาคะ คิดแล้ว
เซ็งมาก สวย 2 ปี หรือน้อยกว่านั้น สุดท้ายแล้วต้องไปกรีดตา และต้องเสียแพงกว่าคนอื่น ที่ตั้งสินใจ กรีดเลย
อยากให้คนที่ตัดสินใจที่อยากจะทำตาสองชั้น แบบ 3 จุดตัดสินใจให้ใดีก่อนนะคะ

ตัดสินใจเลือก หมอรวงข้าว แพงกว่าคนอื่น ประมาณ 1 เท่าตัวคะ

เลือกดูดไขมันออก และเปิดหัวตาคะ เตรียมนัดหมอ เรานัดหมอเวลา 15.00 น.

หมอใช้เวลาประมาณ 1.30 น. ในการทำ หมอให้ทายาเพื่อให้ง่วงนอน แต่เราไม่ได้ง่วงนอนเพราะว่าแอบกังวลคะ

การเย็บ 3 จุด ขณะทำ ลืมตาทำนะคะ
การกรีด หลับตาทำ

ระหว่างที่ทำการกรีด เราก็ได้กลิ่นไหม้ตลอด เวลา หมอบอกเป็นกลิ่นไหม้ของเลือดคะ ถามว่าน่ากลัวไหม เจ็บไหม

สำหรับ เรา หมอที่เย็บ 3 จุดให้เรา มือเบากว่าหมอท่านนี้ อาจจะเพราะว่า หมออัดยาชาให้เราเพราะว่า เย็บ 3 จุด อาจจะใช้ยาชาน้อยกว่า
เป็นภาพหลังจาก ออกจากห้องผ่าตัดคะ

วันที่สอง ของเรา ตอนกลางคืน รู้สึกตัวเหมือนร้องไห้คะ น้ำตาไหล

อาจจะเพราะว่า ระคายเคืองคะ ตื่นมาตาบวมมากมายคะ

วันที่ 3 ดีขึ้นมาหน่อยคะ แต่ยังบวมอยู่ดีคะ

หมอให้ทาขึ้ผึ้ง วันละ หลายๆๆ ครั้ง ป้องกันแผลแห้งคะ ถ้าแผลแห้งแล้วเราจะคันอาจจะเผลอไปเกาได้
ตัดไหมออก ครบ 7 วันแล้วคะ

ครบ 1 เดือน ลองแต่งตาดู แต่ยังไม่ค่อยเข้าที่เท่าไหร่คะ ยังไม่ชิน

ผ่านไป 1 เดือน ไม่รู้เริ่มแบ๊วยังคะ
ตอนนี้ 4 เดือนแล้วคะ แต่งหน้าเต็ม

กระทู้นี้อยากให้เพื่อนได้ตัดสินใจก่อนที่จะเย็บ 3 จุดนะคะ เราว่ากระแสการเย็บสามจุด มันเป็นการผูกปมใต้ผิวหน้า และเอาหนังตาของเราเกี่ยวเอาไว้คะ แต่ไม่ได้ถาวร และไม่ได้สวย ส่วนการกรีดตา ต้องหาหมอที่มีความสาสามารถในการทำ เนื่องจากถ้าอายุเยอะแล้ว รอยแผลอาจจะหายช้ากว่าคนที่อายุน้อยกว่าคะ และการกรีดตาเป็นงานละเอียดอ่อนคะ

ขอบคุณคะ

โพสต์ 2014-5-5 12:20:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยคับ
โพสต์ 2014-5-6 20:12:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยมากๆคะ
โพสต์ 2014-5-17 23:49:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแก้เท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2014-5-18 04:08:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาหวานสวยเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมากค่ะ หมออยู่ที่ไหนคะ  โพสต์ 2014-5-18 20:40
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-25 09:54:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาค่าแก้ หมอจะ + เพิ่มน่าจะ 10,000 บาทนะคะ ทำให้แพงกว่าคนที่ตัดสินใจ กรีดก่อนคะ ....

คถณหมอ รวงข้าวนะคะ ลอง search google ได้คะ หมอรับทำแต่ตาสองชั้นคะ
โพสต์ 2014-7-13 22:57:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคสนี้ เสีย ไปเท่าไหร่คะ

เราก้เย็บ3จุดมา เซงจิงๆ อยากหาที่แก้ เล็งหมอรวงข้าวไว้ แต่กระแสบอกว่าราคาแรงเหลือเกิน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้