ดู: 545|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้สึกเจ็บโพงจมูก จะเกี่ยวกับที่เสริมมามั้ย??

[คัดลอกลิงก์]

ตอนนี้ก็เข้าเดือนที่9แล้วครับที่เสริมจมูกมาแล้วครับ ตั่งแต่เดือนแรกมาจนถึงก่อนหน้านี้ก็ปกติดี ไม่ปัญหาอะไร
   ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง แต่ระยะนี้ผมมีอาการแปลกๆ เริ่มจากที่รู้สึกสะเทือนที่จมูกอย่างชัดเจนจนน่ากลัวครับ
   แค่เดินปกติก็รู้สึกได้แล้วว่าค่อนข้างสะเทือน แม้แต่เงยหน้าหรือเวลาเอามือตีหัวเบาๆก็รู้สึก พอสี่ห้าวันก็เริ่มมีอาการแทรก
  คือเริ่มเจ็บที่โพรงจมูกขวา รู้สึกเจ็บๆแสบๆ แต่ไม่ได้รุนแรงมาก เหมือนมีแผลถลอกอะไรทำนองนั้นครับ
  จะรู้สึกเจ็บจริงก็เวลาบีบจมูก หรือแคะ แคะด้านซ้ายก็รู้สึกเจ็บคับ เหมือนว่าพอผิวมันตึงๆก็เจ็บ ก็เลยกะว่าลองดูอาการซักพัก
พอผ่านไปสองสามวัน อาการสะเทือนก็เริ่มหายไปจนเป็นกติแล้ว แต่อาการเจ็บยังอยู่ คือเจ็บน้อยลงแต่ว่ายังรู้สึก
  ตอนแรกคิดว่าอาจจะเกิดจากที่ไปแคะเลยมำให้มีแผล แต่ปกติแล้ว แผลแบบนั้นเวลาขนาดนี้ก็ควรจะหายแล้ว
  แต่นี่กลับยังรู้สึกอยู่ เจ็บมากเจ็บน้อยแล้วแต่วัน เป็นอย่างนี้มาสองเกือบสามอาทิตย์แล้วคับ
  ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับที่เราเสริมจมูกมารึป่าว

เป็นกระทู้แรกที่ตั้ง อาจจะยาว หรือภาษาอ่านลำบากหน่อยนะครับ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้