ดู: 9435|ตอบกลับ: 71
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ศัลย์แล้วสวย แต่ดันซวยถูกผู้ชายสาป รีวิวนี้แด่ ผช. ปากสุนัขบางคน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EunChong เมื่อ 2014-5-3 05:24

ศัลย์แล้วสวย แต่ดันซวยถูกผู้ชายสาป
รีวิวนี้แด่ ผช. ปากสุนัขบางคน ย้ำนะคะว่าบางคน...คือเขาเป็นคนที่คอยแต่จะกัดจะจิก!!!! จนทำให้เรารู้สึกแย่ๆๆๆ

วันนี้ขอออกมารีวิว แสดงตัวไปเล้ยย ว่าฉันนี่แหละ ผู้หญิงพลาสติก แล้วนายจะทำไม... (แอบโมโหนิดๆ) ^__^ ฉันจะต้องกลัวด้วยหรือถ้าหากฉันเลือกทำอะไรที่ดีๆให้กับตัวฉันเอง ฉันผิดตรงไหน? (แอนตี้ได้ไม่ว่ากันค่ะ) แต่เราก็ไม่ได้ไปยุยงส่งเสริมใครให้ไปทำตาม และเราจะเป็นคนย้ำมาตลอดว่า การทำศัลยกรรมคือ การแก้ไขส่วนบกพร่องของร่างกาย แต่ผลพลอยได้ก็คือความสวย แต่กว่าเราจะผ่านจุดนั้นมาได้ ไหนจะต้องศึกษาหาข้อมูลมาอย่างดี เลือกแล้วเลือกอีก ค้นแล้วค้นอีก ถึงได้ตัดสินใจไปทำ หลังทำก็ต้องพักฟื้น พักฟื้นนานด้วยนะเออ ท้ายที่สุดฉันก็ถูกสาปแช่งซะงั้น ตอนแรกก็เฉยๆ แต่หลังๆนี่ชักยังไง คือเขาเข้าใจอะไรผิดเกี่ยวกับการศัลยกรรมหรือเปล่า ซึ่งไอ้เราก็ไม่แน่ใจ มาค่ะมา
ขออนุญาตรีวิว แบบประสบการณ์ตรง ที่โดนเรียกว่าผญ. พลาสติก แลถูกสาป ><

เหตุการณ์ก็เนื่องจากคนเนี๊ยะะ (คนนี้)

คือเลือดขึ้นหน้ามาก เราถึงกับเดือด โมโหฝุดๆ (สุดๆ) ไอ้เราทำมาก็เจ็บตัว กว่าจะพักฟื้นจนหายดี แต่ดั๊นนนน มีผช.ปากสุนัขบางคนมาว่าเรา

คือเราทำไปหลายอย่างนะคะ ทำเพราะหน้าที่การงานด้วย แก้ไขส่วนบกพร่องของเราด้วย ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าเราไปทำอะไรให้เขา และเขาก็คิดอะไรของเขาอยู่ ทั้งๆ ที่เราก็ทำกับหมอจริงๆ หมอเก่งมากด้วย ไม่ใช่หมอกระเป๋า และคลินิกเองก็ไม่ใช่ว่าจะเป็นคลินิกที่กระโหลกกะลาอะไรเลย

-พูดถึงสิ่งที่ทำคร่าวๆ-
เวเซอร์ (เอาไขมันของฉันออกไป)
  ก่อนทำเราหนัก 52kg. หลังทำ 43kg.ค่ะ แต่ๆน้ำหนักไม่ได้ลดมาจากการทำเวเซอร์โดยตรง สำหรับเราเวเซอร์มันคือการลดสัดส่วนซะมากกว่า *ก่อนหน้านั้นเราออกกำลังกายนะคะ ออกกำลังกายตลอด แต่สัดส่วนไม่ลงเลยจริงๆ ก็อย่างที่บอกไว้ เราจะเฟ้นหาข้อมูลอย่างสุดชีวิต เราถึงได้ตัดสินใจเข้าไปปรึกษา อีกวันก็นัดคุณหมอทำเลย **เราสูง165cm. หนักมากสุดไม่เกิน 45 kg. ก็ยังคุมอาหารและออกกำลังกายอยู่เสมอ อยากผอมอยากสวยก็ต้องคุม สู้ขาดใจจ้าจุดนี้

หน้าอกหน้าใจ (จากA 32 เปลี่ยนเป็น C34)

เอาตาตี่ๆออกไป แหนะๆ เป็นเพราะขนตาเราสั้นด้วยหละ แทงตาจนมันระคายเคืองไปหมด ไม่ทำคงแย่อะค่ะ อ๊ะทำซะหน่อยละกัน

จมูกไม่โด่ง ดั้งบี้ ดั้งแหม๊บ ขนาดนี้ ด้วยหน้าที่การงาน อ่าวทำซะหน่อย อุ่ยเหตุผลเดิมๆ เอาแค่นิดๆหน่อยๆแค่นี้พอ

เอาสิ ที่พูดมาทั้งหมด ไม่ใช่พึ่งทำมาหมาดๆ
เวเซอร์ ทำมาปีกว่าๆ
หน้าอกกับตา ประมาณ 5 เดือน
จมูกทำมา 3 ปีกว่าๆแล้วจ้า
ผ่าตัดกราม จากเกาหลีล้านเปอร์เซ็นต์ 3ปีกว่าๆค่ะ

ก็ไม่เห็นมีอะไรน่ากลัวเลย เละรึเปล่านะ เน่ารึเปล่านะ ก็เปล่าหนิ ฉันดูแลดีขนาดนี้ ยังจะมาแช่งฉันทำไมคะ... T__T

อาจมีรูปตอนก่อนทำไม่มาก เพราะมันหลายปีเหลือเกิน มีภาพรวมๆ มาให้ดูคร่าวๆนะคะ
***ก่อนตัดสินใจทำศัลยกรรม ควรศึกษารายละเอียดให้เข้าใจ และควรยอมรับสภาพของตัวเราเองในขณะที่เราพักฟื้น เครียดให้น้อย ดูแลตัวเองให้ดี เอาให้หาย เพราะสิ่งที่ได้กลับมา คือดีอะ คือเป๊ะขึ้นอะ ก็ไม่ถึงกับสวยมาก แต่ก็ดูดีกว่าเดิมเยอะเลย

นางคือแรงผลักดันให้เรา มารีวิวครั้งนี้ ------VVVVVV--------------------

รูปก่อนทำค่ะ

ทำหน้าจากแดนกิมจิ

แทรกภาพผ่าตัด กรามแบบครบกระบวนความเจ็บ สุดยอดแห่งความบวม

ช่วงพักฟื้นค่ะ

หลังศัลยกรรม

สวยมากค่ะ  จมูกก้อสวยทำที่ไหนคระ
สวยมากคะ น่ารักเลย ทำหน้าอกที่ไหนคะ เหมาะกับตัวเลย ชอบๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-2 22:29:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย หวาน21 เมื่อ 2014-5-2 17:54
สวยมากคะ น่ารักเลย ทำหน้าอกที่ไหนคะ เหมาะกับตัวเลย ช ...

คุณหมอชาติชายจ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-2 22:30:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย coffeethatum เมื่อ 2014-5-2 14:25
สวยมากค่ะ  จมูกก้อสวยทำที่ไหนคระ

คุณหมอมงคล ค่ะ
อย่าได้แคร์ค่ะ   พวกปากปีจอ พ่อแม่ไม่รัก  
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย สวยจ้า
สวยมากคะ. พี่ทำเวเซอร์ขาที่ไหนคะ
ไม่ได้เปนขอเงินเค้าทำ อย่าได้แคร์คำพูดคนอื่นคะ
มั่นๆเข้าไว้ สู้ๆ
พวกนี้มันเป็นพวกที่อิจฉาตาร้อนคะ ที่จริงพวกมันก็อยากทำเหมือนกันแหละแต่คงไม่มีปัญยา เลยเที่ยวไปว่าด่าคนอื่น คนอย่างนี้เราไม่ต้องไปเอามันมาใส่สมองเดี๋ยวจะทำไห้เราไม่สวยนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-3 04:44:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย XZUNN เมื่อ 2014-5-2 23:22
อย่าได้แคร์ค่ะ   พวกปากปีจอ พ่อแม่ไม่รัก   ...

ขอบคุณก๊าบ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-3 04:45:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bellalista เมื่อ 2014-5-3 00:16
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย สวยจ้า

แหะๆ นิดหน่อยจ้า ไม่สวยมาก >< แต่ขอบคุณมากค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-3 04:47:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aimnarak เมื่อ 2014-5-3 01:03
สวยมากคะ. พี่ทำเวเซอร์ขาที่ไหนคะ

เวเซอร์ไขมันกับคุณหมอชาติชายจ้า
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-3 04:47:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zzoneying เมื่อ 2014-5-3 02:42
ไม่ได้เปนขอเงินเค้าทำ อย่าได้แคร์คำพูดคนอื่นคะ
มั่ ...

เนอะ ^____^ <3
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-3 04:48:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แพง25 เมื่อ 2014-5-3 04:24
พวกนี้มันเป็นพวกที่อิจฉาตาร้อนคะ ที่จริงพวกมันก็อย ...

โอเคฮาฟฟ ผม
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-3 10:47:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพตอนพักฟื้นที่เกาหลี บอกเลออ หนูถึกฝุดๆ

อยากทราบราคาตัดกรามค่า หน้าเรียวสวยจังค่ะ
อย่าได้แคร์ เราไม่ขอเงินแม่มัน อิอิ สวยขึ้นเยอะะะะะะะะะะะะะะ เลยค่า
จมูกสวยค่ะ อยากทำนมเหมือนกันแต่กลัวดูแลได้ไม่ดี
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ แอบอิจฉานิดๆ อย่าได้แค่ เราสวยซะอย่าง
สวยค่ะ..เราพอใจซะอย่างตัวของเราเอง..
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-4 02:16:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ammat เมื่อ 2014-5-3 12:46
อยากทราบราคาตัดกรามค่า หน้าเรียวสวยจังค่ะ ...

ทุกอย่างขั้นต่ำ 2แสนบาทไทยค่ะ แบบผ่าตัดวางยาสลบนะคะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-4 02:17:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ืีีnuusomm เมื่อ 2014-5-3 15:19
อย่าได้แคร์ เราไม่ขอเงินแม่มัน อิอิ สวยขึ้นเยอะะะะะ ...

ขอบตุณมากค๊าบ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-4 02:17:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noiwanvisa เมื่อ 2014-5-3 16:14
จมูกสวยค่ะ อยากทำนมเหมือนกันแต่กลัวดูแลได้ไม่ดี ...

ดูแลง่ายๆค่ะ นมพักฟื้น4วันคร่า
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-4 02:18:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ฺBUD_0119 เมื่อ 2014-5-3 16:27
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ แอบอิจฉานิดๆ อย่าได้แค่ เราสวยซะอ ...

ทุกคนปลี่ยนแปลงได้จ้า สู้ๆนะคะ ยังไงก็ขอบคุณมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้