ดู: 36993|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] มีใครรู้บ้าง โชติกา วงศ์วิลาศ เสริมจมูกที่ไหนมา??

[คัดลอกลิงก์]
เห็นสวยดี อยากตามไปอ่ะ

noey-b.jpg (36.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

ไม่ทราบเรยค่ะ อยากรู้เหมือนกัลเลยเข้ามาแอบดู  อิอิ
ดูทีวีย้อนหลัง ที่เอ ศุภชัยไปออกรายการ วู๊ดดี้เกิดมาคุย อะครับ รับรองรู้ คลินิคนั้นแหละ ที่อัพความสูงด้วยอะ
อัพความสูงได้ด้วยอ๋อ แก่แล้วยังอัพได้มะ??
อัพความสูงของร่างกายได้ด้วยหรอ อยากทำบ้างจัง
ทำได้ครับ
ค่าใช้จ่าย เห็นเขาบอกเดือนละ 150000
อัพความสูงของร่างกายได้ด้วยหรอ อยากทำบ้างจัง
150000

จะเป้นลม

ใช้ประมาน 450000 จะได้ 180 ซม

อย่างนี้ดีล่ะ
150000

จะเป้นลม

ใช้ประมาน 450000 จะได้ 180 ซม

อย่างนี้ดีล่ะ
ต้นฉบับโพสโดย meowmeowmeow เมื่อ 2009-7-2 12:57

เข้าบอกว่า ขึ้นได้แค่ 1-2 เซนอะครับ
ณ จุด แสนกว่าบาทนั้น ก๊าก
ใช้เวลา เป็นเดือน
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 13:24:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอคุณที่ให้ข้อมูลนะคะ กำลังจะดูค่ะ โหลดช้านิดนึง....
นี่ที่ หน้าคล้ายๆอั้ม หรือเปล่าคะเนี่ย
นี่ที่ หน้าคล้ายๆอั้ม หรือเปล่าคะเนี่ย
ต้นฉบับโพสโดย plastic_surgery เมื่อ 2009-7-2 13:33

คล้ายเพราะที่เดียวกันบ้างอะไรบ้าง อิๆๆๆ
ว้ากคุณก้อง ดูจนจะจบอยู่แว้วว ยังไม่รู้เลยค่ะ ว่าที่ไหน ก้ากกกก - -
ยอมรับแล้วว่าไปตกแต่งดั้งมาใหม่ สำหรับนักแสดงสาวผี “เนย-โชติกา วงศ์วิลาศ” จากละครเรื่อง “เพลิงพราย” ด้วยเหตุเพราะว่าอยากเสริมดวงให้ดีขึ้น เปล่าตั้งใจไปทำศัลยกรรมแต่อย่างใด

“มีคนทักกันเหมือนกันว่าหน้าแปลกขึ้น บางคนก็ว่าสวยขึ้น ก็เนยจัดฟันมาปีครึ่งแล้วตอนนี้ก็ยังดัดอยู่ ไม่ได้ทำศัลยกรรมเลยเพราะไม่มีเวลาไปเลย จริง ๆ อยากทำเหมือนกัน คือจริง ๆ เนยเป็นคนจมูกโด่งมาก โด่งกว่านี้อีก แต่ก่อนหน้านี้จมูกมันจะขึ้นโหนก สันเหมือนผู้ชายแล้วมีพระ หมอดูทักว่ามันทำให้ชีวิตไม่ราบรื่นหรือเปล่า เพราะมันจะงอ ๆ ด้วยก็เลยไปทำดีกว่า ทำให้มันได้รูปขึ้น ก็ยอมรับค่ะว่าทำจากหลังเข้าวงการค่ะแต่เนยไม่ได้ไปเสริมนะคะ เราแค่ไปตัดออกให้มันเรียบ คือก็ทำเพื่อความสบายใจของเราด้วยก็เลยทำให้มันเรียบเท่านั้นเอง ซึ่งหลังจากทำก็ทำให้ชีวิตดีขึ้น ตอนที่มีข่าว (เรื่องอยู่กินกับแฟนเก่า) แล้วไม่สบายใจเลยไปทำตามที่หมอดูบอก ชีวิตก็ดีขึ้นทั้งเรื่องงาน เรียน ทุกอย่างโอเคค่ะเลยคิดว่าดีแล้วที่ทำ”
หมอทัก-เนยกรอกระดูกจมูก

ศัลยกรรมหรือคะ เนยไปจัดฟันค่ะ นางเอกสาวพาวเวอร์ทรี เนยโชติกา วงศ์วิลาศ เผยเมื่อถูกถามเรื่องดูสวยขึ้น เป็นเพราะมีการไปทำศัลยกรรมหรือเปล่า
จากนั้นก็กล่าวอีกว่า สมัยก่อนจมูกเราจะโด่งมาก เป็นกระดูกขึ้นมาเป็นรอยหยักตรงกลางเหมือนผู้ชาย เนยก็ไปให้หมอช่วยกรอกระดูกออกมันจะได้ดูเป็นผู้หญิงมากขึ้น ซึ่งก่อนหน้านั้นหมอดูเคยบอกว่าจมูกของเนยสะดุดนะ ชีวิตไม่ราบรื่นเป็นอุปสรรคหรือขรุขระหรือเปล่า เนยก็ให้หมอช่วยนิดนึง แต่ก็ไม่ได้เสริมหรือทำอะไรใหม่เข้าไปค่ะ

แสดงว่าเนยค่อนข้างเชื่อในเรื่องของดวง? เชื่อค่ะ ฟังไว้ก็ไม่เสียหลายค่ะ เนยไปแก้จมูกหลังจากที่เกิดเรื่องราวภาพหลุดกับแฟนเก่าค่ะ
ส่วนกระแสข่าวเม้าท์ว่าแอบย่องไปศัลยกรรมเสริมจมูกรอบสองนั้น นางเอกสาวชี้แจงทันทีว่า

“จริงๆ แล้วจมูกหนูโด่งมากๆ ก็ทำจริงๆ นะไม่ได้ปฏิเสธ แต่ว่าที่ทำคือเอาออก เพราะจมูกเราเป็นคลื่นที่มันเหมือนผู้ชาย เราก็ทำให้มันเสมอกัน ก็ไม่ได้ทำอะไร ยังบวมอยู่เลย ก็ใช้วิธีกรอออกค่ะ แต่ทำครั้งเดียวนะ ทำสองรอบแย่เลยพี่หนูกลัว นอกนั้นก็ไม่ได้ทำอะไร ก็ดัดฟัน ยังเจ็บอยู่เลย พูดก็ยากลำบาก แต่ไม่คิดทำอะไรเพิ่ม หน้าอกก็ไม่คิดทำเพิ่ม ไม่ไหวคะ”
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-7-2 14:13

สรุป ตอบสามที ไม่ตรงสักที

ณ จุดนี้

ณ จุดนั้น

ณ จุดนี้
เอิ่ม ดีเนอะ จมูกโด่ง ไม่ต้องทำแบบเราๆ -*-
หูย อิชั้นจัดฟันมา 3 ปี จมูกไม่เหนเป็นสันอย่างเค้าเรย - -*

สาเหตุคล้ายๆที่ปลาทำจมูกเรยเเฮะ อยากเอา hump ออก
รูปตอนแต่งหน้า กับไม่แต่ง คนละคนกันเลยยย
สวยขึ้น ๆ
-*-  จัดฟันก็..ไม่ได้ทำให้จมูกมันโด่งเลย...เกี่ยวไหม?...รู้สึกว่าจะไม่เกี่ยวนะ??
เค้าบอกจมูกเค้าโด่งอยู่แล้วแต่ไปเอา hump ออก คือมันเป็นกระดูกที่นูนขึ้นมา ต้องเหลาออกให้มันตรง จัดฟันก็ช่วยได้นิดหน่อย สรุปก็คือทำแต่ไม่ได้เสริม เอาออกต่างหากหล่ะ
เราก้อเปนจมูกคล้ายๆเนยเรยอ่ะ แต่ม่ายรุจะไปกรอที่ไหนดี เพื่อนๆว่ากรอที่ไหนแร้วดีบ้างอ่ะ
สรุปว่า  ทำจมูกที่ไหนดีสุดอะ  5555+
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้