ดู: 1265|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาคะ ตอนนี้นอยด์มาก ช่วยหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ พอดีเพิ่งเสริมจมูกได้6วันแล้วรู้สึกว่ามันโด่งเป็นสันเกินไปมาก เมื่อมองด้านข้าง แต่เมื่อมองข้างหน้า รู้สึกว่าจมูกใหญ่กว่าเดิมอีก  จึงมาขอปรึกษาว่า นี่มันเป็นเพราะยังไม่ยุบรึยังไงคะ ถ้าเราต้องการแก้ ควรจะพูดกับคุณหมอประมาณไหนดีคะ เพราะเราคิดว่าคุณหมอดูรีบๆทำจมูกเราอ่ะคะ เหมือนเค้าจะเข้ามาสายแล้วเร่งทำอ่ะคะ อีกอย่างคือตอนที่คุยกัน(ซึ่งเค้าก็มาสายและรีบคุย ตอนนั้นเอะใจละ จะรีบอะไรนักหนา แต่เท่าที่ดูรีวิวและคำเล่าปากต่อปากมา เค้าว่ากันว่าคุณหมอเก่งและทำสวยมาก)เค้าบอกจะทำหยดน้ำให้เรานิดนึง แต่พอตอนผ่าตัดอยู่ดีๆเค้าก็พูดว่ามันทำได้แค่นี้ ซึ่งในความคิดเราคือแทบไม่ต่างจากเดิม เฟลสุดๆค่ะ อีกเรื่องก็คือเราทำในราคา19000฿ ตอนคุยเค้าบอกซิลิโคนusa แต่พอวันนี้เราไปดูในเฟสบุคเค้าตอบคอมเม้นลูกค้ว่า19000฿ ซิลิโคนเกาหลี เราแบบเห้ยไรวะ ละเหมือนวันที่ผ่าตัดพวกพยาบาลเค้าคุยกันว่าคนนี้ซิลิโคนไรนะ เราได้ยินแว้บๆอะไร03เนี่ยแหละ น่าจะs-03มั้ง คือถ้าเค้าเอาซิลิโคนเกาหลีมาให้เราจริง นี่เราจะเสียความรู้สึกแบบมหาศาลอ่ะ ทำดั้งครั้งแรก ชั้นมาเจอไรวะเนี่ย ละตอนผ่าตัดเราคิดว่าน่าจะเทียบกับจมูกเราก่อน  ไม่ใช่เอาเข้าเอาออก6-7รอบ คือมันช้ำมากๆไง เนี่ยตอนนี้นอยด์มาก เลยมาถามคนเคยทำดั้งมาก่อนคะ ว่าแบบนี้มันยังยุบได้อีกมั้ยคะตรงดั้งอ่ะคะ  พอดีจะตัดไหมวันที่1 จะได้เคลียร์ๆกับหมอไปเลย

before-afterนะคะ

image.jpg (182.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image.jpg (179.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpg (203.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ทำที่ไหนพอจะบอกได้ไหมค่ะ?
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-29 19:25:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่อยากพาดพิงตอนนี้ค่ะ ไว้ถ้าวันที่1เคลียร์กันไม่ได้ เดี๋ยวมาบอกค่ะ
เหมือนจายังไม่ยุบเลยจ้า
เราคิดว่าคุณคิดมากไป นะ ของเรา ตอนทำดูบวมโด่งกว่าคุณอีก พอไป1เดือน เหมือนไม่ได้ทำเลยเศร้าใจมาก เรารอครบ3เดือนจะไปแก้จ้า
ต้องทำความเข้าเกี่ยวกับคำว่า การผ่าตัด จะต้องมีแผล มีเลือด มีการผ่า สิ่งที่ตามมาคือบวม ช้ำ และที่เห็นในภาพคือมันยังบวม ตรงดั้งยังสูง ปลายยังใหญ่ ดูไม่เป็นทรง ไม่สวยอย่าง มันต้องใช้เวลา เป็นเวลานาน 1เดือน 3เดือน บางคนบวมช้ำไม่เหมือนกัน แล้วแต่มือหมอว่าเบาหรือหนัก บางคนตาช้ำ เขียว ตาปิดหมด ในกรณีของคุณยังถือว่าบวมปกติ บวมแบบสวย เพราะสามารถไปไหนมาไหนได้ และก็ไม่ต้องตกใจ ตรงระหว่างตาจะยุบอีกมากๆๆๆๆๆๆๆบางทีอาจจะยุบแบบธรรมชาติเลยก็ได้ เพราะดูจากปลายแล้วน่าจะทรงธรรมชาติ ถ้าหายบวมหรือเป็นปกติแล้ว น่าจะสวยแบบธรรมชาติโดยที่ไม่โด่งเว่อร์มาก และที่สังเกตุได้จากรูป ตรงดั้งยังมีรอยแดงอยู่เลย ระหว่างตายังบวมอยู่มาก อย่าไปตกใจ เราต้องให้เวลากับการผ่าตัด เพราะมันต้องขูดกระดูกอ่อนเพื่อทำโพรง ที่สามารถเอาซิลิโคนเข้าไปได้ ให้เวลากับมันให้มาก และอีกอย่างการที่เราแก้จมูก1ครั้ง 2ครั้ง มันไม่ได้เป็นผลดีต่อเราเลย ไหนจะต้องเสียเงินที่แพงกว่าเสริมครั้งแรก เสียทั้งเวลาและเงิน (ที่ผมสามารถอธิบายให้ฟังได้ เพราะผมผ่านการทำจมูก ลักยิ้ม คาง และผ่าตัด จี้ อื่นๆบนใบหน้ามาแล้ว)
ธรรมดาของคนที่ทำศัลยกรรมครั้งแรก! ใช่ไหมคะ? คือหวัง คาดหวังมากเกินไป วางแพลนไว้ทุกอย่าง ซึ่งมันไม่ใช่เท่าไหร่ อย่าไปกังวลมากมายค่ะ เท่าที่ดูยังบวมอยู่เลยแต่ไม่มีรอยช้ำ มือคุณหมออาจจะหนักเบาไม่เท่ากัน และการฝืนตัวของแต่ล่ะคนไม่เท่ากัน แต่มันก็มีระยะเวลาของมันค่ะคืออีก 1 เดือนจะเห็นเป็นรูปเป็นร่างนิดนึง หลังจากนั้นจะดีขึ้น และหลัง 3 เดือนคือเเบบชัดเจนค่ะ ยังไงอย่าเครียดมากนะคะ
ผมว่าทุกอย่างต้องใช้เวลานะคับ พึ่ง 6 วันเอง ใจเย็นนะคับบ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-29 21:16:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่เข้ามาตอบ เราคิดมากจริงๆค่ะ คาดหวังไว้เยอะค่ะ55555 คงต้องรอเวลาให้มันยุบอ่ะคะ  ถ้าสุดท้ายมันไม่ได้ยังไงจริงๆก็คงต้องแก้ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
ดูแล้วไม่โด่งเกินไปนะคะ มันยังบวมอยู่มาก ช้ำนิด ๆ ด้วย ใจเย็นๆ ดีกว่าค่ะ ถ้าสักเดือนจะเห็นทรงที่ชัดเจนกว่านี้ค่ะ
ยังบวมอยู่เลยค่ะ เห็นเค้าบอกว่าต้องใช้เวลา1-3เดือน ถึงจะเห็นเป็นรูปทรง
แต่ของเจ้าของกระทู้ได้หยดน้ำสวยนะคะ ของเราแทบไม่มีหยดน้ำเลย TT
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fbithailand_99 เมื่อ 2014-4-30 09:49

1.ยังบวมอยู่แน่นอน ตอนนี้ยังวัดอะไรไม่ได้
2.กว่าจะรู้ทรงที่แน่นอนต้องรอประมาณ3เดือน. แต่บางกรณีถ้าแกนใหญ่เกินไปอย่างเห็นได้ชัด อันนี้2อาทิตย์ก็แก้ได้เลย
3.การที่คุณหมอถอดเข้าถอดออกอ่ะระหว่างทำ ถือว่าเค้าทำถูกแล้ว เพราะต้องใส่เข้าถอดออกมาเหลาจนกว่ามันจะได้ทรงมากที่สุด
4.อย่าเพิ่งนอยด์ เพราะมันยังบวมอยู่

5.อีกประเด็นเรื่องหยดน้ำ เนื่องจากจมูกเดิมของคุณค่อนข้างสั้น เนื้อจมูกส่วนปลายน้อย ผมว่าหมอทำหยดน้ำได้เท่านี้ถือว่าดีมากเลย เป็นธรรมชาติ ไม่เฟค และคุณรู้ไหม หากจมูกเดิมสั้นเนื้อน้อย แล้วทำยาวเกิน มันเสี่ยงต่อการทะลุที่สูงมาก ของคุณถือว่าหมอทำหยดน้ำออกมาได้โอเคเลย

6.การศัลยกรรม รูปทรงของแต่ละคนจะแตกต่างไปตามพื้นฐานเดิมของอวัยวะนั้นๆด้วย จึงส่งผลให้รูปทรงแตกต่างกันไป เช่นใบหน้าผู้ชาย ถ้าใส่แกนเล็กเกินไปแล้ว หน้าหลังทำก็อาจจะดูกลายเป็นสาวประเภทสองไป  ดังนั้น หากทำมาแล้วมันเข้ากับใบหน้าเรา จงโอเคกับมัน ไม่ต้องเอาไปเปรียบเทียบกับคนอื่น

งานศัลยกรรมประกอบด้วย งานศิลย์ จิตนาการ และฝีมือหมอเป็นหลัก  ต้องเลือกดีๆ  
ใจเย็นๆค่ะ ยังดูบวมอยู่เลย ให้เวลากับอากาศบวมหน่อยค่ะ รอดูอาการทำตามคำแนะนำที่หมอบอกดูแลรักษาแผลให้ดี เดียวพอหายบวม แล้วเข้าที่ก็มาดูกันอีกทีค่ะหรือไปพบแพทย์อีกทีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้