ดู: 2456|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยดูจมูกให้หน่อยคะ อย่างนี้ยังบวมอยู่รึเปล่า

[คัดลอกลิงก์]
เราเลือกแก้จมูกกับหมอสมอปอง ซิลิโคนอเมริกาปลายนิ่ม นัดคิว 5 โมง แต่ได้ทำเกือบ 5 ทุ่ม
ทำเป็นคนสุดท้าย เรารอนานมาก เราไม่ได้โจมตีอะไร แค่รุ้สึกว่าเป็นการจัดการคิวที่แย่มาก
เพราะก่อนหน้าเรา คนไข้นัดทำแค่จมูก พอเจอหมอคนไข้ทำจมูก ตัดปีก ทำตา ตัดปาก

และคิวก่อนเราก็รอนานเช่นกัน พอหมอทำเสร็จก็เหนื่อยมากแล้ เหมือนหมอไม่อยากทำเคสของเรา

ตอนนี้ทำมาได้ประมาณ 27 วัน จมูกเราขึ้นเป็นแท่งมาก ส่งไลน์ไปหมอก็ไม่ตอบ โทรไปก็เจอแต่คนที่รับคิว ไม่รู้เรื่องอะไร
เราอยู่ต่างประเทศ เป็นกังวลมาก

ตอนนี้จมูกเรายังบวมอยู่รึเปล่า มันจะยุบอีกมั๊ย ถ้าไม่ยุบจิงๆ เราคงต้องบินกลับไทยอีกรอบ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
เหมือนของเราเลย. ทำมาได้สัก 20 วันแล้ว ยังเป็น
แท่งๆ. อยากรู้เหมือนกัน. โดยเฉพาะ ระหว่างคิ่้ว จะยุบอีกไหมนะ
ยุบคับ ของทุกอย่างต้องใช้เวลา สุ้ๆๆนะคับ
เหมือนกันเลยค่ะ ทำหมอสมปอง นัดเที่ยง ได้ทำบ่ายสาม
ที่แย่กว่านั้นเราเบี้ยวด้วยค่ะ ไปหามาแล้วรอบนึงคุณหมอบอกว่า
เบี้ยวนิดเดียว แก้ไม่คุ้ม ถ้าแก้ก็ไม่รับประกันว่าจะตรง???
คือนอยมากๆ แล้วคุณหมอก็แค่บิดให้ มันก็ไม่ตรงค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย robinjarh เมื่อ 2014-4-27 18:13
เหมือนกันเลยค่ะ ทำหมอสมปอง นัดเที่ยง ได้ทำบ่ายสาม
ที ...

จากที่ฟังเพื่อนๆหลายคน เล่า ทำไมหมอ ถึงเป็นอะไรกันนะ. ตอนไปครั้งแรกก็บอกได้ๆๆ แต่พอมีปัญหา ตรงข้าม.  
ไม่ได้ๆๆๆๆ. เออ. ต้องเข้าใจนะ
เด่วมันจะยุบลงอีกค่ะ อย่าคิดมากนะค่ะิ
รอดูสักเดือนกว่าๆค่ะ  เราก็พึ่งทำมาได้เดือนกว่าๆ ตอนแรกยังไม่ถึงเดือน เราก็มองเป็นแท่งนะค่ะ ยิ่งเวลาอยู่กลางแดดมันเห็นชัดเป็นแท่งเงาเลย  มันอาจจะเป็นเพราะซิลิยังไม่ยึดติดกับเนื้อเราก็ได้รอดูไปเรื่อยๆนะค่ะ
มันต้องใช้เวลานะค่ะ ของเราก็ทำกับหมอ แกก็ดีนะ ช่วงหลังๆเคสแกเยอะค่ะ อาจตอบช้าไงมีปัญหาก็โพสถามหน้าเพจแกก้ได้นะ แต่ของเราทำมามีแต่คนทักว่าสวย โอเคเลยงานละเอียด ตอนเราไปทำก็เห็นมีคนมาแก้กะแกพอดีแกก็พูดดีนะ รีบแก้ให้แบบที่ต้องการเลย ไงอย่าเพิ่งอคติกะหมอค่ะ มีคนดูแลเพจแกอยู่ลองปรึกษาเค้าดูกันนะ
เป็นกำลังใจให้คะ ดูแลตัวเองดีๆนะคะ
รอรอดูสัก2-3เดือนก่อนอะค่ะ ตอนนี้อาจจะยังบวมอยู่ต้องใช้เวลา หรือไม่ก็ลองโทรไปหาหมอที่ทำอะไร เป็นเราเราก็นอยนะโทรไปแล้วหมอไม่อยู่เนี่ย แล้ว จขกท ยังอยู่ต่างประเทศอีก ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-28 17:36:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้ายังไงเราจะรอดูอีกสักเดือนหรือสองเดือน ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่เราก็ต้องแก้อ่ะค่ะ
ไปไหนมีแต่คนบอกว่าไม่ดีเลย สูงไป ไม่สวยเลย เราก้นอยด์ค่ะ เจอสิบคน ทักสิบคน
แล้วนี่อีกสองวันก็ครบเดือนแล้ว ยังไม่ยุบเท่าไหร่เลย เศร้าค่ะ ได้ไม่คุ้มเสียเลย เชื่อแต่ในเฟส
ถ้าขึ้นแท่งตั้งแต่แรกแล้วยังไงก็ไม่ธรรมชาติแล้วค่ะ พอครบ3เดือนผังผืดรัดแกนเนื้อรอบๆยุบบวมดีแล้ว ก็จะยิ่งเห็นชัด
เห็นด้วยกับ จขกท. ค่ะ คุณหมอสมปองรับคิววันนึงเยอะมากๆ คลินิกก็น่ากลัวสุดๆ เห็นในเฟสตอนแรกคือหมอทำปลายจมูกสวย โด่ง และพุ่ง แต่ไม่ค่อยนำเสนอในส่วนของคลินิกเลยค่ะ เราก็ไปทำที่นี่มาเมื่อ ต้นเดือนเมษาเหมือนกัน  ในเฟสคลินิก น่าจะโชว์ด้านดี และไม่ดีด้วย เพื่อให้ลูกค้าตัดสินใจ เราพอไปที่คลินิกเห็นสภาพแล้ว อยากกลับบ้านเลย แต่ก็ลองทำดู ผลที่ออกมาก็ เฉยๆค่ะ ถือซะว่ายังโชคดีที่ไม่มีปัญหา
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-30 18:47:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้าจะแก้ เราควรรอให้ครบสามเดือนก่อนรึเปล่าค่ะ อยากจะร้องไห้จิงๆ น่าเกียดกว่าเดิมอีก
รอดูสามเดือนก่อนดีกว่าน้อ ใจเยนๆจ้ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้