ดู: 1345|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] อยากจัดฟันน หน้าตอบบบบ ไม่ไหวละ!!!!

[คัดลอกลิงก์]
อยากจัดฟันคับ เวลายิ้มปากมันเกรงงๆ แปลกๆๆ ยิ่งเวลาพูด จะเห็นแต่ฟันล่างงง อีกอย่างงอยากจัดเพื่อบล็อกกไม่อยากให้กรามมมมันขยับเยอะอะ แก้มมมยุ้ยมากกก ตัวผอม ก็เลยอยากจัดฟันนน
ผมไม่อยากโบท็อกก ผมอายุ 18 ไม่อยากฉีดดดคับ อยากกจัดฟันนน เป็นตายไงงงก็ได้ แต่อยากมีคางง แก้มตอบบบ้าง ทำไม่เหนมีแต่ใครๆจัดฟันนนอะ ถ้ามันมีผลเสียจะจัดทำไม ผมเหนทั้งดารา เน็ตไอดอล มีเหล็กในปากทั้งนั้นน...... ผมก็อยากดูดีบ้างไรบ้างงง

ขอความเห็นจัดที่ไหนดี เน้นปรับโครงหน้า หรือใครมีประสบการณ์ ก็บอกมาาาคับ  ถ้าบอกว่าทรรรมาน ปวดด  ผมไม่กลัวววว จมูกผมทำมาแล้ววว ทั้งบวม ทั้งเจ็บ ปวดดด นับประสาอะไรกับแค่จัดฟัน!!!!!!!!!
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongogo เมื่อ 2014-4-27 18:21

ฟันค่อนข้างเรียบนะคะ มีเกเล็กน้อยบริเวณเขี้ยวล่างขวาของน้อง ฟันหน้าและริมฝีปากบนบางไม่ยื่น กรณีนี้จัดฟันไม่น่าจะมีการถอนฟันเพิ่มค่ะ ดังนั้น หลังจัดฟันรูปหน้ามักไม่มีการเปลี่ยนแปลงถ้าน้ำหนักตัวคงที่ เพียงแต่ฟันจะเรียบ สวย และ ทำสะอาดง่ายขึ้นค่ะ บางราย ขณะจัดฟันมีอาการปวดและการทานอาหารนิ่มๆ ทำให้ใช้กล้ามเนื้อบดเคี้ยวน้อยซึ่งอาจทำให้มีหน้าเรียวขึ้นเล็กน้อยค่ะ หมอจัดฟันที่แนะนำ คือ หาคลินิค หรือ รพ ที่สะดวก ลองเช็คดูว่าเป็น ทันตแพทย์เฉพาะทางจัดฟันหรือไม่ โดยตรวจสอบจาก  www.thaiortho.org ถ้ามีรายชื่อ ก็นัดวันปรึกษาได้เลยค่ะ

จัดฟันเพื่อปรับรูปหน้านี่ก็แล้วแต่รูปหน้าของเราด้วยอ่ะค่ะ
รูปหน้าจะเปลี่ยนไปเป็นผลพลอยได้จาการจัดฟัน
ไม่ได้หมายความว่าจะสามารถปรับรูปหน้าได้ตามต้องการ
แต่ส่วนใหญ่จะดีขึ้น
อย่างเราเมื่อก่อนหน้าค่อข้างกลม แก้มเยอะ
พอจัดแล้วคางออก โหนกแก้มสูง น้ำหนักลด
เพื่อนเลยบอกว่าหน้าเรียวขึ้น
เจ็บไหม ไม่เจ็บนะคะ ปวดๆบ้างตอนจัดใหม่ๆ
ปล. หมอที่ไหนดีอันนี้เราแนะนำว่า หมอที่เป็นมิตร ให้บริการดี เดินทางสะดวก เพราะเราต้องไปหาหมอเรื่อยๆ
ถ้าเจอหมอไม่ถูกชะตากันต้องทนเจอกันเป็นปีๆเลยนะคะ
ฟันไม่มีปัญหามาก แนะนำจัดฟันใส Clearisma นะคะ
ฟันเคลื่อนตัวเข้าที่เร็ว ไม่ต้องพบแพทย์ทุกเดือน ไม่จำกัดจำนวนอุปกรณ์
ราคาเท่าจัดฟันเหล็กเลยค่ะ ดีเวอร์!
https://www.clearisma.com/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้