ดู: 5165|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว ตาสองชั้นที่เมโกะ คลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง เราชื่อ “มด” นะคะ  จะมารีวิวการทำศัลยกรรมตาสองชั้นครั้งแรกในชีวิตค่ะ  ต้องบอกก่อนว่ามดแต่ก่อนเองก็ไม่คิดที่จะทำศัลยกรรมมาก่อนหรอกนะ  แต่ทำไงได้ค่ะเมื่อโลกทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว ขนาดข้าวราดแกงยังขึ้นราคา ..... เอ๊ะๆๆ เกี่ยวกันไหมนี่  ล้อเล่นค่ะ  คือมดจะบอกว่าทุกวันนี้สังคมเปิดกว้างมากกว่าแต่ก่อนเยอะค่ะ  คนหันมาทำศัลยกรรมมากขึ้น รักสวยรักงามมากขึ้น อาจจะเป็นเพราะเทคโนโลยีที่ล้ำหน้าไปมากและการทำศัลยกรรมทุกวันนี้ก็มีความปลอดภัยกว่าแต่ก่อนเยอะ การทำศัลยกรรมเลยไม่เป็นเรื่องที่น่ากลัวเท่าไหร่ ....แต่ก็ไม่ใช่เสมอไปหรอกนะคะ  อย่างที่เห็นๆกันอยู่ทั่วๆไปบางคนไปทำกับคลินิกเถื่อนหมอเถื่อน หน้าพังไปเยอะก็มี มันยิ่งทำให้เรารอบครอบยิ่งขึ้นถ้าเราจะทำศัลยกรรม ตัวมดเองจะทำตาสองชั้นค่ะ  เลยต้องศึกษาเรื่องพวกนี้ไว้บ้าง คือมดไม่ค่อยพอใจกับตาอาหมวยสักเท่าไหร่นะคะ  อยากได้ตาแบบเกาหลีอะคะ เพราะตาชั้นเดียวมดมองว่ามันเหมือนตาดูบวมๆนะคะ  มันดูไม่สวย อยากตาสวยๆอะคะ  อีกอย่างมดก็ถามคุณแม่แล้วด้วยว่าจะให้มดทำตาสองชั้นไหม ท่านใจดีมากค่ะ ท่านอนุญาตแถมได้สปอนเซอร์ด้วยดีใจมากๆค่ะ  ท่านก็เลยแนะนำว่าถ้าจะทำศัลยกรรมตาสองชั้นให้ทำที่เมโกะ เพราะท่านเองก็เป็นลูกค้าของเมโกะค่ะ ท่านทำตาสองชั้นตัดปีกจมูกกับหมอมนัสค่ะ   สำหรับ เมโกะ คลินิก มดเคยเห็นในนิตยสารคู่สร้างคู่สมมานานแล้วค่ะ  อีกอย่างคุณแม่แนะนำขนาดนี้ใครจะไม่เชื่อละค่ะ อย่างน้อยท่านก็อาบน้ำร้อนมาก่อนเรา มดเชื่อว่าแม่ทุกคนต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับลูกอยู่แล้วค่ะ นี่แหละค่ะเหตุผลง่ายๆในการทำตาสองชั้น ที่เมโกะ คลินิก  มดทำกับคุณหมอรุ่งกิตต์ค่ะเห็นภาพรีวิวคนไข้ของคุณหมอแล้วสวยดีอีกอย่างราคาก็พอฟังได้สำหรับเด็กๆอย่างเรา  แม่มดเองก็โอเคค่ะ ....เป็นอันว่ามดจะทำตาสองชั้นกับหมอรุ่งกิตต์ค่ะ   วันแรกที่ขึ้นเขียงรู้สึกตื่นเต้นค่ะ มั่นใจในตัวคุณหมอนะคะ แต่ศัลยกรรมครั้งแรกมันตื่นเต้นมากเลยนะคะ ถึงน่าจะนิ่งแต่ใจที่เต้นตุ๊บๆเลยค่ะ แอบสั่นนิดๆ อยากพี่ๆเขาโป๊ะยาสลบด้วยซ้ำแต่กลัวหลับไม่ตื่นอะค่ะ....เอาเป็นว่า  เรามาดูรูปหลังจากศัลยกรรมตาสองชั้นของมดกันเลยดีกว่าค่ะ
>>>>
>>>>
>>>>
รูปวันแรกค่ะ ตาบวมๆ มีรอยช้ำเลือดแล้วถ้าหลับตาแน่นอนเห็นรอยเย็บ เจ็บนิดๆค่ะ เชื่อว่าทุกคนที่ทำตาสองชั้นทุกคนคนเจ็บไม่ต่างไปจากเรา  คริๆ

รูปวันที่ 2 ตาบวมพอๆกับวันแรกค่ะ ตรงเปลิอกตาที่เลือดช้ำๆดูจางลงกว่าวันแรกค่ะ

รูปวันที่ 3 ตาบวมน้อยลงค่ะ รอยช้ำเลือดดูจางลงกว่าวันที่ 2 ค่ะแล้วก็รอบๆขอบตาเป็นเหลืองๆค่ะ  วันนี้ไม่รู้สึกเจ็บเลยนะคะ

รูปวันที่ 4 ตามบวมน้อยลงกว่าวันที่ 3 รอบขอบตาที่เป็นสีเหลืองๆก็ดูจางลงค่ะ รอยช้ำเลือดก็น้อยลงค่ะ

วันที่ 5 ตาบวมน้อยลงกว่าวันที่4 รอยช้ำเลือดก็ลดลงค่ะ รอบๆขอบตาสีเหลืองก็ยังมีอยู่ค่ะ

วันที่ 6 เริ่มไม่ค่อยเห็นรอยช้ำเลือด ตาบวมน้อยลง ขอบตาที่เป็นสีเหลืองๆดูจากลง

วันที่ 7 รอยช้ำของเลือดเหลือนิดเดียว บวมน้อยลง ขอบตาที่เป็นสีเหลืองๆก็ดูจากลงกว่าวันที่ 6ค่ะ

วันที่ 8 ตาหายช้ำแล้วค่ะ  บวมนิดๆค่ะ  ขอบตาไม่เหลืองแล้วค่ะ

ดูรูปรีวิวของมดแล้วเบื่อกันหรือยังค่ะ  ขอสิ้นสุดการรีวิวแค่นี้ได้ไหมค่ะ.....แหมๆๆอย่าพึ่งตกใจไปยังไม่เห็นภาพปัจจุบันกันเลย เรามาดูกันเลยดีกว่าค่ะภาพปัจจุปันของมด

ตามดสวยไหมค่ะ ทุกวันนี้มั่นใจมากขึ้นค่ะ เพื่อนเห็นนี่ทักตลอดไปทำอะไรมา สวยขึ้นนะ แอบไปทำตาที่เกาหลีหรือป่าว ตาเป็นเกาหลีเลย อาหมวยหายไปไหนแล้ว ... ก็เลยบอกเขาไปว่า อาหมวยคนนั้นเป็นอดีตไปแล้วจร้า ปัจจุบันเป็นเด็กเกาหลีจร้า ทุกวันนี้มั่นใจมากขึ้นค่ะ ตาเราสวยแบบเกาหลีเลย ดูตาโตขึ้นกว่าเมื่อเก่าเยอะเลย เวลาแต่งหน้ารู้สึกว่าตาอันใหม่ของเรามันสวยจังเลย แต่งตาได้หลายแบบด้วย ชอบๆๆๆค่ะ เพื่อนๆคิดว่าไงค่ะ คิดเหมือนกันอะป่าว

สวยๆๆ อยากทำ เดือนที่แล้วพึ่งไปเจิ้มมูก ที่หมอมนัสมา คงต้องเก็บตังอีกพัก 555
ชั้นตาชัดเจนมากค่าา
ตอนทำสลบไหม ค่ะ หรือว่าแค่ยาชา
ตาสวยจังคะหน้าคมขึ้นเยอะเลย อยากทำมั่งชั้นตาเราไม่เท่ากันนนอะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 08:58:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kwangsuraruk เมื่อ 2014-4-23 19:09
ตอนทำสลบไหม ค่ะ หรือว่าแค่ยาชา

แค่ยาชาค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 10:34:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Maneemano เมื่อ 2014-4-23 17:50
ชั้นตาชัดเจนมากค่าา

ขอบคุณค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 11:23:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ashitaa เมื่อ 2014-4-23 17:10
สวยๆๆ อยากทำ เดือนที่แล้วพึ่งไปเจิ้มมูก ที่หมอมนัสม ...

ขอให้เก็บตังส์ได้ไวๆนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 14:19:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2014-4-24 02:30
ตาสวยจังคะหน้าคมขึ้นเยอะเลย อยากทำมั่งชั้นตาเราไม่ ...

ขอบคุณค่ะ แต่คุณก็สวยแล้วนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย blalaa22 เมื่อ 2014-4-24 14:19
ขอบคุณค่ะ แต่คุณก็สวยแล้วนะคะ

ขอบคุณมากๆเลยคะ
สวยมากค่ะน้องมด
ตาสวยค่ะ คมชัดดี
น้องมดสวยค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะน้องมด
ตาดูหวานขึ้นเลยค่ะ
ตาหวาน คมชัดมากค่ะน้องมด
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-12 11:32:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mimi56 เมื่อ 2014-5-6 11:49
สวยมากค่ะน้องมด

ขอบคุณค่ะ
ตาคมชัดมากค่ะน้องมด
สวยขึ้นเลยจร้า ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ??
มีตาสองชั้นแล้วดูสวยดีค่ะ
สวยค่ะ ชั้นตาชัดเจนมากค่ะ
ตาชัดเจนมากค่ะ
เอารูปมาลงอีกนะคะ
หน้าคมขึ้นมากเลย อยากทำบ้างจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้