ดู: 1442|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์ การเสริมจมูก ตั้งแต่ต้น จน จบ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อติ๊กค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า คง มีกระทู้ เป็น Past หรือ เป็นตอนๆ แน่เบยค่ะ
เพราะติ๊กต้องการให้ คนที่ต้องการ เสริมจมูก ทราบข้อมูล ต่างๆ ไปพร้อมๆกับ ติ๊ก
โดยไม่มีการตลาดทาง social มาเกี่ยวข้อง
ติ๊กเป็นคนปลายจมูกบานค่ะ หรือ คนทั่วไปเรียกว่า "จมูกชมพู่" ดูน่ารักเนอะ แต่เปล่าเล้ยยยยย
ติ๊กเลยตัดสินใจทำจมูก เริ่มแรกก็คงเหมือนคนทั่วๆไปค่ะ
หาข้อมูลจากเพื่อนบ้าง เว็ปไซต์บ้าง
หาไปหามา ก็ไปเจอกระทู้ มากกมาย ที่มีคอมเม้น สาดไป สาดมา
เป็นใครก็คงสับสน มีคำถามในใจว่า
"สรุปดีป่ะว่ะ" "กูทำแล้วดั้งจะเบี้ยวป่ะ" "ตาจะปูดนานป่ะ" และที่สำคัญ "จะสวยป่ะว่ะ"
คำถามมากมายในหัว ตั้งสติก่อนค่ะ
สิ่งแรกที่เราต้องทำ คือ ศึกษา ข้อมูล ข้อดี ข้อเสียของการทำศัลยกรรมจมูกก่อน
ความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นได้จากการศัลยกรรมจมูก มีดังนี้

ความเสี่ยงจากการใช้ยาสลบ

ติดเชื้อที่บาดแผล

เลือดออกมาก

เกิดการกีดขวางทางเดินหายใจ

เกิดรูรั่วที่ผนังกั้นจมูก

โพรงจมูกอักเสบ

อาการปวดบวมรอบ ๆ ซิลิโคนที่เสริมลงไป

เส้นเลือดฝอยบนใบหน้าฉีกขาด

โครงร่างจมูกผิดรูปทรง

ทรงจมูกไม่สมดุล

มีน้ำมูกมาก  

เกิดอาการตึงที่ริมฝีปากบน

แผลหายช้า

เนื้อตาย

ผลหลังการผ่าตัดออกมาไม่เป็นอย่างที่คาด

การผ่าตัดเพิ่มเติมในภายหลัง

การทำงานผิดปกติของปอดและหัวใจ

เสียชีวิต

โดยความเสี่ยงสองประการสุดท้าย อันได้แก่ การทำงานผิดปกติของปอดและหัวใจ กับการเสียชีวิตนั้น เป็นผลข้างเคียงที่มีโอกาสเกิดขึ้นจากการทำศัลยกรรมจมูกได้น้อยที่สุด ซึ่งเกิดจากการที่เลือดจับกันเป็นลิ่มในเส้นหลอดเลือดดำ และขัดขวางการไหลเวียนของกระแสเลือด ทำให้เกิดอาการปวดและบวม หากลิ่มเลือดดังกล่าวถูกดันหลุดไป ก็สามารถไปอุดตันที่เส้นเลือดบริเวณปอดได้อีก และนำมาซึ่งความเสี่ยงที่ร้ายแรงยิ่งขึ้น

อันนี้ติ๊กได้จาก เว็บกระปุกค่ะ
ยังอยากทำอยู่ป่ะค่ะ
ติ๊กก็ยังจะทำอยู่ จึงดูรีวิว ต่างๆ ของคุณหมอหลายๆท่าน
จนได้โทรนัด คิวปรึกษา ที่ คลีนิค M ที่สยาม ค่ะ
ได้คิว ตอน 6 โมง ไปที่หน้าเค้าเตอร์ พนง.บริการดีมากค่ะ
เสนอแพ็คเก็จ การเสริมจมูก ซิลิโคนเกาหลี 25,000
ซิลิโคน+กระดูกหลังหู 60,000
และเสริมจมูกแบบ Open 200,000!!!!
แพงชิบหาย (คิดในใจนะ)
ติ๊กเลยถามว่า "ถ้าติ๊กตัดสินใจทำ คุณหมอ.... มีคิวประมาณเมื่อไหร่ค่ะ"
พนง. "อ่อ คุณหมอ...จะผ่าแต่เคส open เท่านั้นแล้วค่ะ จะเป็นคุณหมออีกท่านทำให้ค่ะ น้องติ๊กน่าจะทำแบบ open นะค่ะ
เพราะดูๆแล้วเหมือน จมูกน้องเบี้ยวนิดๆ เสริมซิลิโคนก็เบี้ยวอยู่ดี"
หะ พนง.วินิฉัย อย่างกะหมอ มะเห็นรู็ว่าตัวเองจมูกเบี้ยวววว
พอได้ฟัง โคตร เสียความรู้สึกค่ะ ในการโฆษณาต่างๆ ของคลีนิคคุณไม่เห็นบอก ว่าเป็นคุณหมอท่านอื่นทำ
ชั้นเลือกคลีนิคนี้ เพราะดูรีวิวคุณหมอท่านนี้และต้องการทำกะคุณหมอท่านนี้ป่ะวะ
หลังจากนั้น พนง. บอกชั้นว่า รอคิวนานหน่อยนะค่ะ คุณหมอคิวผ่านเยอะ เดวโทรตามนะค่ะ
ขีดเส้นใต้คำว่า เยอะ ซิ๊ วันๆนึงหมอผ่าเยอะ ถ้าถึงกู มือจะล้าป่ะ
เดินรอสยามจน 2 ทุ่ม อ่ะค่ะ ก็ยังไม่ได้พบหมอ
ตัดสินใจไม่ทำที่คลีนิค M ล่ะค่ะเพราะ
1.ต้องการมาผ่ากับคุณหมอ... แต่ มาทราบภายหลังว่าหมอท่านนี้จะทำแต่ แบบ open ซึ่ง 200,000!!
2.เรื่องเวลาที่เลท ไม่ถือ แต่ดูแล้วว่า การจัดตาราง ผ่าหมอ แน่นเกิน เสี่ยงกับ อาการหมอล้า ซึ่งหมอก็คือคนป่ะค่ะ
ซึ่งติ๊กไม่เอาจมูกตัวเองไปเสี่ยงดีกว่า

จึงตัดสินใจโทรหาหมออีกท่าน เพื่อนัดคิวปรึกษา
พนง. อีกคลีนิค บอก หมอไป ต่างประเทศ!!!
คิดแล้วว่าถ้าไม่ได้หมอวันนี้ ไม่ทำแม่งละ

ไว้แค่นี้ก่อน มาต่อคราวหน้าาาา
ฝากไว้ว่า เพื่อนๆจะเลือกคลีนิค หรือ หมอไหนก็ตาม
นอกจากฝีมือหมอแล้ว ยังต้องดู จำนวนเคสด้วยค่ะ
หมอก็คนเหนื่อยได้ ติ๊กเป็นคนนึงที่อยากเสี่ยงให้น้อยที่สุด
และถ้าต้องทำกับหมอที่คิวแน่นจริงๆ ติ๊กจะเลือกคิวแรกๆเลยค่ะ
คราวหน้าจะมารีวิวต่อนะค่ะ ที่ไม่เปิดเผย คลีนิคที่ติ๊กเสียความรู้สึก เพราะว่า บางทีเค้าอาจจะมีเหตุผลที่เราไม่ทราบก็ได้
รอติดตามค้า^^
มาสเตอร์____คลินิกอ่ะเป่า รอจขกท. เล่าต่อ^^
รอติดตามค่ะ กระทู้นี้ถืิอว่าเป็นประโยชน์มากๆ เราเองก่อยากสวยอย่างเดียว
ไม่ค่อยคำนึงถึงผลเสียภายหลัง ยังไงใครที่ึคิดจะศัลยกรรมก็ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนนะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-17 10:01:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย helenateoh เมื่อ 2014-4-17 04:29
รอติดตามค่ะ กระทู้นี้ถืิอว่าเป็นประโยชน์มากๆ เราเอง ...

ขอบคุณค่าาา เดวติ๊กจะหาเวลามา เล่าต่อนะค่ะ
แง๊มมๆ ได้คุณหมอแล้วค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-17 10:02:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nevizwag เมื่อ 2014-4-16 23:50
รอติดตามค้า^^

ได้เบย ค่า ขอบคุณค่าาาาา
คราวหน้าจะเล่าพร้อม
เกร็ดการทำจมูกเพิ่มค่าาาา
ได้คุณหมอ แย้วด้วย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-17 10:04:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-4-16 23:50
มาสเตอร์____คลินิกอ่ะเป่า รอจขกท. เล่าต่อ^^ ...

แหนะๆ ม่ายอาว ค่าาาา แค่ย่อๆ
เค้ามีเหตุผล บางประการแหละค่า
ติ๊กอาจจะไปเจอช่วงคิวแน่่นพอดี
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-17 12:37:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำ Past 2 แล้วค่ะ มีเรื่องวัสดุ ในการเสริมจมูก ด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้