ดู: 4795|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แกนจมูกเอียง อยากเตือนคนที่กำลังจะทำควรศึกษาให้ดีๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sasiiwiimon เมื่อ 2014-4-14 01:27

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sasiiwiimon เมื่อ 2014-4-14 01:17

บอกก่อนเลยว่าไม่ได้อยากตั้งกระทู้ดิสเครดิตใครเลย แต่อยากเตือน จะทำจมูกหาข้อมูลหลังการขายด้วยนะคะ คือเราหาข้อมูลแบบตอนทำอย่างเดียว แล้วพลาดมากค่ะ เพราะดูรีวิวมีเยอะ สวย เพิ่งมารู้ทีหลังว่าเค้าให้วอชเช่อค่ะ ถ้ารีวิวให้ เราไม่รู้อะไรมาก เห็นรีวิวเยอะเลยไปทำกับหมอคนนึง ที่รพ.แห่งหนึ่ง ตัดสินใจไปก็โทรไปนัดเลย พนักงานบอกว่าว่างทุกวัน พรุ่งนี้เลยก็ได้ ทำมาเอียงไปทั้งแกน ไปกับเพื่อนเอียงทั้งคู่เลย เราเอียงน้อยกว่าหน่อย ทีแรกไม่รู้ เพราะเค้าไม่มีการนัดหลังทำเลย หายบวมถ่ายรูปลงเฟส เพื่อนเห็นแล้วชอบมาก เลยไปทำตามอีก 2 คน สรุป เบี้ยวและเอียงแบบเห็นชัดกว่าเรามากเลยโทรไป รพ. พนักงานบอกว่าคิดไปเองรึป่าวคะ  รอดูตอนยุบก่อนดีกว่าประมาน 2 เดือน เลยไม่กล้าไป กลัวเค้าว่าคิดไปเอง พอยิ่งรัดแกนก็ยิ่งเห็นชัด เลยตัดสินใจไป ซิ่งเราอยู่ต่างจังหวัด ไปครั้งนึงขับรถไปค่าน้ำมันไปกลับก็ 2 พันกว่า บอกมาตรวจจมูก ก็ให้รอ นึกว่าจะได้พบหมอ ไม่ได้พบ เป็นพนักงานข้างล่างตรวจสองคน ก็บอกว่าไม่เบี้ยวนะคะ ตรงสวยเลย นี่สวยมากเลยค่ะ เข้ากับหน้า คือชมเยอะจนเรารู้สึกดีมาก อะไม่เบี้ยวก็ไม่เบี้ยววะ ออกมาแฟนถามว่าเป็นไง เราบอกว่าเค้าบอกว่าไม่เบี้ยว แฟนเราแอบโมโห ว่ามันจะไม่เบี้ยวได้ไง เห็นอยู่ว่าเบี้ยว เลยจูงมือเราเข้าไปอีก แล้วไปบอกพนักงานว่ามันเบี้ยว พนักงานก็ดูแล้วบอกว่าหน่อยเดียวเองค่ะ รอดูไปก่อนถ้าไม่ชอบก็มานัดคิวแก้ อยู่ไปก็ชัดขึ้นเรื่อยๆ มีคนทักหลายคน เลยไปอีก ก็เป็นพนักงานมาตรวจเหมือนเดิม บอกไม่เบี้ยว ตรงสวย ไม่โค้งเลย เราบอกคือไม่ได้โค้งค่ะมันเอียงตกแกนอ่าค่ะ รูจมูกก็ไม่เท่ากัน พนักงานบอกเรื่องปกตินะคะ รูจมูกไม่เท่ากันเพราะเย็บ(อ้าว ที่อื่นทำไมเค้าก็เย็บเท่ากันได้คงผิดปกติสินะ) แล้วพนักงานก็บอกว่าปกติฐานจมูกลูกค้า "อาจจะ" ไม่เท่ากันเองรึป่าว แบบว่าสูงข้างนึงต่ำข้างนึง วางซิลิโคนแล้วจะเอียงปกติค่ะ คือเรา งง ไม่เท่ากันทำไมไม่บอกก่อนทำ แล้วพนักงานก็ไม่ได้รู้ว่าจมูกเดิมเราเป็นยังไง เพราะไม่ได้ดูรูปหรือฟิล์มอะไรเลย พูดออกมาว่า"อาจจะ" คือไม่ได้เปรียบเทียบนะ กลับมาดูรีวิวที่อื่น จมูกไม่เท่ากันเค้าก็บอก หรือเหลาซิลิโคนหรือตะไบกระดูกเราเพื่อให้วางแล้วไม่เบี้ยว อันนี้ถ้าเอียงเพราะฐานจมูกเดิมหมอก็ต้องรู้ แล้วทำไมไม่ทำให้มันไม่เอียง หรือบอกสักคำก็ได้ว่าทำแล้วเบี้ยวนะ ให้เราได้ตัดสินใจว่าเราจะทำมั้ย อันนี้ได้คุยกะหมอสองคำก่อนทำแล้วก็สลบเลย หมอทำไวมาก ไม่รู้เหลามั่งมั้ยซิลิโคนอะ คือที่ตัดสินใจทำที่นี่เพราะเห็นรีวิวเยอะ หมอดัง แล้วก็ราคาแพงกว่าที่อื่นเยอะ ก็ยอมลงทุนเพราะไม่ได้อยากเจ็บหลายรอบมันไม่สนุก บริการหลังการขายแย่มากค่ะ นัดคิวแก้ได้ถัดจากวันนัด 3 เดือนเต็มๆ ตอนจองได้เลย กี่คิวรับหมด หมอทำถึง4-5 ทุ่ม เอาแต่ลูกค้าใหม่ ตอนเราไปตรวจ คนก่อนหน้าตรวจอยู่เราเห็นกะตาว่าเบี้ยว เบี้ยวกว่าเราอีก  พนักงานบอกไม่เบี้ยวเลยคร้าสวยมาก แต่ดูเค้าหงิมๆ เค้าก็พยักหน้าแล้วแบบยอมรับชะตากรรมว่ามันไม่เบี้ยว คือเราเสียความรู้สึกมาก เราไว้ใจ เรายอมเสียเงินมากกว่าที่อื่นเพื่อทำที่นี่ แล้วคือพนักงานแต่ละคนพูดว่าไม่เบี้ยวๆ คือถ้าไม่เถียงไปก็บอกไม่เบี้ยวๆ พอเถียงก็บอกว่าเบี้ยวนิดนึง คือตอนนี้นอยมา เห็นคนโพสหลายคนแล้วว่าแก้แล้ว2-3 รอบที่นี่ก็เบี้ยวอีก รอบแรกเบี้ยวซ้าย รอบสองเบี้ยวขวา อันนี้คงไม่ใช่เพราะฐานจมูกแล้วใช่มั้ย เพราะมันเบี้ยวคนละด้าน เลยไม่อยากเจ็บแล้วเบี้ยวอีก อยากหาที่แก้ที่อื่น ใครพอจะมีข้อมูลแนะนำหน่อยนะคะ คือตอนทำเสียไปเกือบ  30000 ไหนจะค่าน้ำมันรถอีก เศร้า อยากแก้แบบไม่เกิน 30000 อ่าค่ะ  เสียเวลา เสียความรู้สึกมาก ใครจจะทำก็ไหว้พระ ขอพรไปด้วยนะคะ เค้าสักแต่ทำ ไม่ใส่ใจเลย แอบบอกว่าเพื่อนเราอีกคนไปทำที่อื่นหมอใส่ใจมาก ทั้งๆที่เป็นหมอที่ดังมากๆพูดชื่อมารู้จักทุกคน ลูกค้าเยอะมาก แต่เค้านัดไปตรวจถี่มาก ของเพื่อนเรา7วันหมอบอกเบี้ยว ซึ่งเพื่อนเราบอกว่าตัวมันเองยังดูไม่ออกเลยว่าเบี้ยว หมอดัดให้ 4สัปดาเข้าที่สวยงาม เพราะยังเป็นอะไรที่ดัดได้ อันนี้ไม่มีนัดไปดูเลย ตามเวรตามกรรม อยากไปแก้ที่นั่นเหมือนกัน แต่ตัวไม่พอแล้ว เสียไปเยอะแล้ว

image.jpg (253.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เรากำลังจะไปทำจมูกเหมือนกันแต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปทำที่ไหนดี ก็กลัวจะเจอเบี้ยวนี่แหละ
ที่ไหนอ่า เป็นร.พรึ เราเองก้อแก้มาจากคลีนิคที่อุดรจมูกเอียงเลย หมอบอกว่าไม่ใช่ความผิดหมอ 55555 งง

แสดงความคิดเห็น

เกือบ 3 เดือนแล้วจ้า น้องอีฟเข้าไปให้หมอดูก่อน 10 วันนะ ถ้าเอียงดัดได้จ้  โพสต์ 2014-4-14 11:05
ของพี่2เดือนแล้วเอยงขวาเลยจ้าา  โพสต์ 2014-4-14 10:31
รู้สึกเหมือนมันเอียงไปด้านขวาน่ะคะ  โพสต์ 2014-4-14 09:51
พี่ค่ะ ของพี่ทำมากี่วันแร้ว ของอิ๊ฟพึ่งเอาพลาสเตอร์ออก  โพสต์ 2014-4-14 09:50
พี่ค่ะ ของพี่ทำมากี่วันแร้ว ของอิ๊ฟพึ่งเอาพลาสเตอร์ออก  โพสต์ 2014-4-14 09:50
ที่ไหนอ่า เป็นร.พรึ เราเองก้อแก้มาจากคลีนิคที่อุดรจมูกเอียงเลย หมอบอกว่าไม่ใช่ความผิดหมอ 55555 งง
มันเอียงตรงช่วงระหว่าหัวตาอะคะ ลองใช้นิ้วดันๆช่วงหัวตาดูนะคะ เอาใจช่วยคุ
ทำที่รพ. ไหนมาค่ะ บอกได้ไหมค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 10:54:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Catจัง เมื่อ 2014-4-14 09:13
ที่ไหนอ่า เป็นร.พรึ เราเองก้อแก้มาจากคลีนิคที่อุดรจ ...

เป็น รพ.ดัง(มาก) แถวนนทบุรีค่ะ ของเค้าเกือบ 3 เดือนแล้ว ตอนนี้เห็นชัดมาก รูทั่ลงถ่ายตอนเดือนกว่าๆ สรุปไปทำพร้อมๆกัน 4 คน ของเค้าเอียงน้อยสุด คนอื่นๆตกแกนแบบไปอีกข้าวนึงชัดเจนมากค่ะ

ได้ข้อมูลที่ไปดีๆ มาบอกเค้ามั่งนะ อยากแก้มากๆ นอย  โพสต์ 2014-4-14 11:02
ตอนนี้กำลังหาข้อมูลหมอแก้เอียงเก่งๆยู่ เศ้ราใจมากเลย  โพสต์ 2014-4-14 10:58
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 10:56:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bensarasay เมื่อ 2014-4-14 09:55
มันเอียงตรงช่วงระหว่าหัวตาอะคะ ลองใช้นิ้วดันๆช่วงห ...

ไปถามแล้วที่ รพ. เค้าบอกห้ามดัน ไม่งั้นจมูกจะหลวม พัวผืดหลุด ทีนี้มันจะลื่นหลุด ยิ่งกลัวใหญ่เลยอ่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 10:56:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somtum เมื่อ 2014-4-14 04:56
เรากำลังจะไปทำจมูกเหมือนกันแต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปทำ ...

เอาใจช่วยค่ะ สู้ๆ
เลอ_____หรือเป่า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 11:55:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-4-14 11:44
เลอ_____หรือเป่า

ประมานนั้นค่ะ บริการหลังทำไม่ดีเลย
เพิ่งไปทำมาจากที่นั่นมา เครียดเลย
กลัวเบี้ยวอ่ะ
เลอ LUX แน่ๆ เราก้อเบี้ยว แต่เบี้ยวจากที่อื่นๆ ก้อทำใจ ตอนนี้นัดคิวแก้กะหมอสมปอง คุณหมอทำสวยๆ จริงๆ คิวยาวโคตรๆๆ ลองดูที่หน้าแฟนเพจในเฟสบุคนะ พิมพ์ "หมอสมปอง ธนภัทรคลีนิค" อยู่ซอยสวนส้ม แถวปู่เจ้า สมุทรปราการ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 13:14:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย KanniWang เมื่อ 2014-4-14 12:46
เพิ่งไปทำมาจากที่นั่นมา เครียดเลย
กลัวเบี้ยวอ่ะ ...

แนะนำว่าถ้าเห็นว่าเอียงๆ ให้รีบเข้าไปหาหมอก่ิน10 วันนะคะ เพราะยังดัดได้ไม่ต้องผ่าใหม่ แล้วขอพบหมอให้ได้ เพราะหมอเท่านั้นที่จะรู้ว่าของเราเบี้ยวรึป่าว พนักงานไม่ใช่หมอ ไม่รู้ทรงจมูกเรา พูดบอกปัดทุกคน บอกรอยุบๆ ปัดไปเรื่อยๆ รอยุบก็หมดเวลา ดัดไม่ได้แล้ว พูดส่งๆ เพราะไม่ใช่จมูกตัวเอง อย่าให้พลาดเหมือนเรานะคะ

เพิ่มเนื้อหา (2014-4-25 01:29):
คิดว่าต้องหนักแน่น พี่ว่าน่าจะได้พบจ้า แต่แบบว่ารีบไปดีกว่าน๊า

พี่บุกไปขนาดนั้นพี่ยังไม่ได้พบหมอ แล้วนู๋ไปจะได้พบมั้ย กังวลว่าเอียง  โพสต์ 2014-4-18 15:48
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 13:15:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2014-4-14 12:55
เลอ LUX แน่ๆ เราก้อเบี้ยว แต่เบี้ยวจากที่อื่นๆ ก้อทำใจ ...

ขอบคุณค่ะ ราคาไม่สูงมากช่ายป่ะคะ

ราคาแก้เริ่มต้นที่ 15,000 บาทคับ จากนั้นก้อ 20,000 / 25,000 คับ  โพสต์ 2014-4-15 20:41
เคยเจอมาแล้วเหมือนกันหลายที่ค่ะ หมอที่ปัดความรับผิดชอบแบบนี้ พออยากได้ตังค์เราก็รับปากทำสวย ทำดี ถ้าเบี้ยวรับประกันแก้ให้ใหม่ฟรี แต่พอเราเบี้ยวจริง ขนาดคนแก่ตาไม่ดี ยังเห็นว่าเบี้ยวเลย พอกลับไปหาหมอบอกเบี้ยวค่ะรูจมูกก็ไม่เท่ากัน(จมูกเดิมปกติดี แค่ไม่โด่งเท่านั้นเอง) หมอไม่สนใจจะตรวจเพื่อแก้ไขให้หรอกค่ะ ได้แต่พูดว่า ไม่เบี้ยว สวยแล้ว ดีแล้ว ดีกว่าเดิม แล้วก็เดินหนีค่ะ หรือหมอบางที่ก็บอก สวยแล้ว สวยกว่าเดิม เนี่ยเข้ากับหน้ามากเลยนะ แต่ถ้าเรายืนยันอย่างมั่นใจว่าเบี้ยวจริงตรงนั้น ตรงนี้ เอารูปที่ถ่ายไว้ในมือถือให้ดู ชัดแจ๋วค่ะถ่ายมุม 45 องศาซ้ายขวายังไม่เหมือนกันเลย ก็จะเริ่มยอมรับค่ะ ที่นี้บอก อย่าไปดูรูปสิ นิดเดียวเอง ถ้าไม่ดูดีๆ ก็ไม่มีใครเห็นหรอก ถ้าทำใหม่ก็ไม่คุ้ม..งง ค่ะ แต่ไม่ได้ถามว่าไม่คุ้มยังไง? ได้แต่คิดในใจว่า แล้วตูคุ้มเหรอฟ่ะที่เอาเงินตั้ง 2 หมื่นกว่ามาซื้อจมูกเบี้ยวๆมาแปะให้หน้าดูหนอนๆ โชว์ชาวบ้านเค้าเนี่ย!
เป็นกำลังใจให้ซึ่งกันและกันนะคะ เราคนไทยรุ่นใหม่ดั้งเบี้ยว 55555++

ทำกะหมอท่านไหนเหรอคะ  โพสต์ 2014-4-16 00:23
555+ ประสบการณ์เดียวกัน ถ่ายรูปให้หมอดูว่ามันเบี้ยวมาก หมอเห็นยังช็อค  โพสต์ 2014-4-15 20:43
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 15:25:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chailai2 เมื่อ 2014-4-14 15:12
เคยเจอมาแล้วเหมือนกันหลายที่ค่ะ หมอที่ปัดความรับผิ ...

เป๊ะเลยค่ะ โดนมาแบบนี้เป๊ะเลย แถมเป็นพนักงานไม่ใช่หมอที่มาตรวจ แล้วก็ไม่ใช่แม้แต่พยาบาล ดูรูปเราดิ บอกไม่เบี้ยวได้ไง นี่ไป 4 คน เราเบี้ยวน้อยสุดแล้วนะ แล้วตอนทำรับไม่อั้น พอตอนแก้ รับแก้วันละคิว แล้วนึกดูคนแก้ยาว 3 เดือน โกรธอะ ตอนไปทำจ่ายตังไม่มีอิดออด พอทีนี้มายื้อทำไม ตอนนี้คนรอบข้างเราใครจะไปทำ เราบอกให้รู้เลยว่าที่เราไปทำแย่มาก อย่าไป
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทุกวันนี้โรงบาลนี้เคสหลุดเยอะมว้ากกก
ขนาดวันที่ไปทำจมูกที่คลีนิคแห่งหนึ่งยังเจอเคสแก้ที่ทำมาจากที่เดียวกับ จขกท.
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 18:48:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pritemint เมื่อ 2014-4-14 18:22
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทุกวันนี้โรงบาลนี้เคสหลุดเยอะมว้ ...

ใช่ค่ะ เคสหลุดเยอะมาก การตลาดเค้าดี ลูกค้าเยอะมาก ทำแค่ไม่ถึง 15 นาที แบบไวจน งง ทำมาแล้วก็เสดไม่ติดตามผลเลย ซึ่งเราไม่ใช่หมอ เราจะรู้มั้ยว่ามันปกติดีรึป่าว คิดผิดจรริงๆ ตอนนี้เห็น รพ โดนเรื่องเคสหลุดเยอะมาก จริงๆ รับลูกค้าไม่อั้น คุณภาพดรอปลง
ต้นฉบับโพสต์โดย chailai2 เมื่อ 2014-4-14 15:12
เคยเจอมาแล้วเหมือนกันหลายที่ค่ะ หมอที่ปัดความรับผิ ...

แล้วหมอยอมแก้ให้ฟรีมั้ยคะ?
" ประสบการณ์เดียวกัน ถ่ายรูปให้หมอดูว่ามันเบี้ยวมาก หมอเห็นยังช็อค"
แล้วหมอยอมแก้ให้ใหม่ฟรีมั้ยคะ?
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuynuy เมื่อ 2014-4-16 00:21

เราก็เพิ่งไปแก้ที่นี้มาเหมือนกันคะทำเมื่อวันที่12/4/57
(ขอเล่าหน่อยละกันสำหรับคนที่จะไปทำ ท่านอาจต้องโทรไปย้ำคิวตัวเองเผื่อป้องกันข้อผิดพลาดแบบดิฉัน ซึ่งตอนแรกก็ตั้งใจจะปล่อยผ่าน)
ตอนแรกโทรไปจองคิวไว้ช่วงเดือนมีนาว่าขอแก้กะคุณหมอปิติ ได้นัดวันที่12/4/57 เวลา10.00น.
พอวันที่12ไปถึงประมาณ9.30น.ก็อารณ์เสียเลยคะ  เราไปหน้าเคาเตอร์พนักงานบอกเช็คคิวแล้วเราไม่ได้จองไว้ และคิวคุณหมอคนที่เราต้องการทำก็ไม่ว่าง ปริ๊ดดดดดดดเลยคะ เลยต่อว่าพนักงานไปยกหนึ่งว่าพี่โทรจองคิวล่วงหน้าตั้งกะเดือนมีนาแล้วย้ำแล้วว่าจะเอาคุณหมอท่านไหน ทางเจ้าหน้าที่ที่คุยโทรศัพท์กับพี่อธิบายแบบซิลิโคนและราคาซะยาว แถมก็ถามข้อมูลซะมากมายว่าทำมาจากที่ไหน เพราะอะไรถึงเลือกหมอท่านนี้ ได้ข้อมูลมาจากไหน ฯลฯ เอาซะยาวเราจนนัดวันเวลาเสร็จสรรพต่อรองว่าขอคิวแรกๆเพราะมาจากตจว.  แต่นี่พี่ขับรถข้ามจว.มา2-3ชมเพื่อไม่ได้ทำเนี่ยนะบลาๆๆ  ดิฉันยาวเลยคะ พนักงานทำหน้าเจื่อนๆและขอเช็คคิวคุณหมอและให้ดิฉันไปนั่งรอที่โซฟา สักพักส่งพนง.ผญ.ตัวเล็กๆขาวๆชุดสีน้ำตาลมาถามซ้ำอีกทีและมาขอโทษและขอหาคิวที่เป็นหมอท่านอื่นให้ สรุปพนง.เรียกชื่อดิฉนต้องเดินไปเดินมาหน้าเค้าเตอร์อยู่4-5รอบถามนั่นนู้นนี้กว่าจะได้คิวหมอท่านอื่น  สรุปวันนั้นดิฉันได้เข้าห้องผ่าตัด18.30น.คะ  บอกตรงๆอารมณ์เสียกับเจ้าหน้าที่หน้าเค้าเตอร์มากคะ  แต่ยังโชคดีที่ได้คุณหมอใจดีและใจเย็นถามถึงความต้องการแบบ และบอกถึงความเป็นไปได้คะ หมออารณ์ดีชวนคุยบ้างร้องเพลงให้ฟังบ้างคะ ลืมบอกไปเราได้ทำกับคุณหมอณัทธร บูชางกรู คะ

ปล.เห็นพนง.คนที่ให้เลือกซิลิโคนบอกว่าในระยะเวลา1-1.5เดือนถ้าคุณลูกค้าสะดวกมาพบหมอเวลาไหนให้โทรมานัดก่อนจะได้ไม่ต้องเสียเวลา เราเลยถามไปว่าปรติรพ.ต้องนัดลูกค้ามาตรวจแผลมาตัดไหมไม่ใช่เหรอ พนง.บอกว่าไหมละลาย แต่ที่ให้มาตรวจดูถ้าเกิดมีอะไรผิดพลาดจะได้แก้ไขได้ไม่เสียค่าแก้เสียแค่ค่ายา1000บาทแต่ต้องมาภายใน3เดือนต้องมานะคะเพื่อรักษาสิทธิ(แหมพูดซะหวานเชียว)

**สรุปคือที่เค้านัดนี้ไปหาเจ้าหน้าที่มิใช่หมอเหรอรึคะ  มันใช่เหรอที่ดิฉันต้องเสียเวลา+เสียค่าน้ำมันขับรถข้ามจังหวัดเพื่อไปหาคนที่ไม่ใช่หมอเพื่อดูอาการ--*  

เราว่าในเคสของจขกท.น่าจะต้องได้แก้ฟรีนะคะ เพราะในใบสีชมพู(ใบสำคัญนัดตรวจ)ที่เค้าใส่มาให้ในถุงยาเค้ารับประกันการอักเสบรึการเอียง3เดือนนิคะ

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-25 01:30:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sasiiwiimon เมื่อ 2014-4-14 13:14
แนะนำว่าถ้าเห็นว่าเอียงๆ ให้รีบเข้าไปหาหมอก่ิน10 วั ...

คิดว่าต้องหนักแน่น พี่ว่าน่าจะได้พบจ้า แต่แบบว่ารีบไปดีกว่าน๊า
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-25 01:37:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuynuy เมื่อ 2014-4-16 00:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuynuy เมื่อ 2014-4-16 00:21

เราก็เพิ่งไ ...

ช่ายค่ะ ถ้าเป็นเคสแก้จะไม่ค่อยดูแล ของเค้าแก้ฟรีค่ะ แต่พอเจอแบบนี้เข้าไปคงไม่เอาแล้ว พนักงานก็แย่ สักแต่จะปัดๆไป ชมๆว่าสวยเดี๋ยวก็เชื่อ ซึ่งมันไม่ใช่การบริการลูกค้าที่ดีเลย ไม่มีการใส่ใจเลยค่ะ สักแต่จะเอาตัง ตอนทำนัดได้เลย ทำวันนั้นเลยก็ได้ว่างตลอด แต่พอเบี้ยวรับแก้แค่วันละ 1 คิวเท่านั้น คิวยาว 3-4 เดือน แล้วก็ไม่ได้รับประกันอะไรว่าแก้แล้วจะเบี้ยวอีกมั๊ย ไม่มีการดูโครงจมูกเดิม ไม่มีการเอ็กซเรย์ ๆไม่มีการตรวจดูอาหารหลังทำ คือจะได้พบหมอแค่ตอนทำ ประมาณ 15 นาทีเท่านั้นรวมเวลาคุยก่อนทำแล้วด้วย เลยคิดว่าเค้าไม่มีการใส่ใจเลย

ปล. ของตัวเองตอนนี้เป็นยังไงมั่งเอ่ย สวยโด่งแล้วช่ายป่าวจ๊ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sasiiwiimon เมื่อ 2014-4-25 01:37
ช่ายค่ะ ถ้าเป็นเคสแก้จะไม่ค่อยดูแล ของเค้าแก้ฟรีค่ ...

จมูกเราตอนนี้เราว่ามันยังไม่โอเคเท่าไรคะ มันเห็นตรงรอยต่อหว่างคิ้วชัดมากเลยคะมีแต่คนทัก ส่วนทรงดูแล้วมันไม่ค่อยโด่งเท่าไร(เมื่อเปรียบเทียบกับทรงก่อนที่จะแก้)  แต่ไหนๆก็ทำมาแล้วคงต้องรอให้ครบ1เดือนแบบที่พนง.เค้าแจ้งก่อนคะเผื่อว่าตรงหว่างคิ้วมันจะยุบลงอีกอาจจะไม่เห็นรอยต่อและทรงมันอาจจะชัดมากขึ้น  แต่ถ้าครบ1เดือนแล้วยังเหมือนเดิมคงต้องกลับไปให้เค้าแก้ฟรีให้ได้คะ  เพราะอุตสาเลือกซิลิโคนเกาหลีที่เค้าว่าดีที่สุดแล้ว รอทำตั้งครึ่งค่อนวัน เสียเงินไปตั้งเกือบสามหมื่น ไหนจะค่าน้ำมันรถอีก

ปล.ว่าแต่อัพรูปลงยังไงเหรอคะสอนเราหน่อยได้ไหมจะเอาลงให้ดูคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้