ดู: 13470|ตอบกลับ: 65
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review ทำจมูก หมอกรีชาติ ^^ ยันฮี ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thayawi เมื่อ 2014-4-11 22:16

สวัสดีค่ะ พี่ๆทุกคน วันนี้จะมารีวิวจมูก เพิ่วถอดเฝือกออกสดๆร้อนๆเลย ทำมาเมื่อวันจันทร์นี้เองค่ะ
ตอนนี้หายบวมแล้วค่อยกล้าสู้หน้าประชาชีหน่อย อิอิ ก่อนนี้นึกว่าอวตารเลย แหะๆ

ตอนไปทำอยากจะบอกว่าเก๊าโดนหลอก T^T คุณแม่ กับ อาเจ้ เฟิรม์กันเป็นมั่นเหมาะมากว่าไม่เจ็บเลยลูก ไม่รู้สึกเลยซะนิดเดียว เค้าฉีดยาสลบเราก็ไม่รู้เรื่องแล้วจ้ะ ด้วยความที่ไอ้เรามันขี้ขลาดเข้าเส้นอยู่แล้ว พอเค้าว่างี้มาก็ค่อยใจชื้น ตัดสินใจกันอยู่เป็นอาทิตย์กว่าจะโอเคตกลงไปทำกัน

พอถึงวันนัดก็ไปรอคิวกันอยู่นานสองนาน คุยกับพี่พยาบาลสาวสวยก่อน พี่เค้าบอกว่าจมูกเรามีฮัมพ์ค่ะ ต้องขัดกระดูกออก ไอ้เราก็ เอาแล้วไง งานงอกแล้วจากจะเอาเข้าอย่างเดียว งานนี้มีเอาออกด้วย งื้ออออ ถอนตัวถอนใจก็ไม่ทันละ เอาน่ะ มียาสลบๆ (ยังแอบเชื่อมั่นที่คุณแม่บอก ไม่เจ็บเลยลูกกก) รอกันไปอีกพักนึงคนไข้ พยาบาล หมอ เข้าออกห้องกันให้วุ่นไปหมด ในที่สุดก็ได้เจอคุณหมอแล้ววว พอเจอหน้าคุณหมอก็ไม่พูดพล่าทำเพลง พี่สาวเข้าไปด้วยบอกน้องอยากให้โด่งหน่อยค่ะ ปกติพอมีอยู่แต่มองจากด้านหน้าจะเหมือนไม่มีเพราะฐานจมูกใหญ่ ทีนี้คุณหมอก็จัดการละเลงสีเป็นจิตรกรกันเลย แอบเขินตอนเดินออกจากห้องคนมองจมูก เอ๊ะตัวอะไรหว่า -.-

มารอเซ็นเอกสารก็จัดการเอกผ้าปิดจมูกกันเขินกันไปก่อน 5555

ถึงเวลาปุ๊ปก็เข้าห้องไปเปลี่ยนชุด พอพี่พยาบาลเรียกก็จัดการเดินไปทานยาสอบถามกันเล็กน้อย แพ้ยาไหม มีฟันปลอม(???) คอนแทคเลนส์ไหม ใส่อยู่ก็ถอดให้เรียบร้อยค่ะ ทีนี้ก็ไปนอนรอที่เตียง พยายามคิดในใจ แปปเดียวเองๆ ไม่เจ็บเลย ม๊ากะเจ้บอกไว้ๆ นอนเล่นพักนึง (ผ้าคลุมรุงรังมากกกก ปิดทั้งตัวทั้งหัวเลย เหลือแต่ตากะจมูกให้ง่ะ 555) พี่พยาบาลก็เดินเข้าเดินออกกันแล้วก็จัดการฉีดยาสลบให้ เคยเห็นในหนังที่โดนยาสลบแล้วแน่นิ่งไป เคยนึกว่าโม้ เจอจริงๆฝืนลืมตาไม่ไหวเลยค่ะ เหมือนหัวหมุนติ้วๆๆๆแล้วก็กลายเป็นฝันประหลาดๆ แบบว่าเหมือนพวกภาพวาดของจิตรกร สีเยอะๆหมุนวนไปวนมาเร็วๆ รู้ตัวอีกทีก็คือหมดฤทธิยานั่นแหละ ทรมานมากๆ คลื่นไส้จะอาเจียนแต่ก็อาเจียนไม่ได้ ลุกก็ลุกไม่ได้อีกเพราะติดที่แขนยึดไว้กะเตียง พยายามเพ่งมองจมูกตัวเอง เออ เค้าทำเสร็จแล้วใช่ไหม เร็วดีจัง ไม่เจ็บไม่รู้สึกไรเลยจริงด้วย ตอนนี้คือคิดลั้ลลาไปละเต็มที่ ที่ไหนได้.......

หมอเพิ่งเดินเข้ามากับพี่พยาบาลค่ะ!!!! มีอาการเหวอ & ซีด (ไม่ได้ทำเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ทำเลยตะหาก!!) ทีนี้ก็ได้แต่สวดมนต์กันแล้ว จากที่ทีแรกสบายใจไปละน้าาา ก็เป็นอันว่า ได้รับรู้ทุกรสชาติเต็มอิ่มทุกอรรถรสค่ะ คุณหมอแอบจะมือหนักจับหันหน้าทีถึงกับสะดุ้งเลย แต่คุณหมอเค้าก็พยายามพูดให้เราสบายใจตลอด บอกว่าไม่เจ็บเลยๆ (อยากบอกว่าหนูสัมผัสทุกอนูเข็มเลยค่ะคุณหมอขา แต่เพราะมียาชาเลยไม่ได้เจ็บในระดับที่ทนไม่ได้น่ะนะ) คุณหมอกับพี่พยาบาลก็จัดการทำกันไป ตอกอะไรตึ้กๆตั้กๆบนจมูกอยู่พักนึงก็เป็นอันว่าเสร็จสิ้น ใช้เวลาน้อยกว่าที่รอเยอะเลยง่ะ 555 รสชาติยาฝืดคอได้ใจมากเลยค่ะ งื้ดๆ แอบดีใจพี่พยาบาลบอกหน้าตาน่ารักดีจัง รึว่าเค้าให้กำลังใจหว่า สงสัยกลัวเรารับการแปลงเป็นอวตารไม่ได้มั้ง หุหุ พอทำเสร็จพี่พยาบาลก็พาออกมานอนรอให้ห้องพักฟื้นแล้วก็เอายามาให้ทานแก้ปวด อธิบายตัวยาโน่นนี่ แบบว่าหนูฟังไม่ได้ศัพท์เลยค่ะพี่ขามึนและอึนสุดๆเลย มานั่งอ่านอีกทีที่บ้านแล้วอาศัยโทรถามที่ รพ.เอา พี่พยาบาลเค้าก็น่ารักมาก ให้คำปรึกษาเสียงหวานน่าคุยมากค่ะ คุยด้วยก็ให้คำอธิบายละเอียดดีมากๆเลย สรุปคืนนั้นก็ได้นอนหมอนสูงคอเคล็ดกันไปตามระเบียบค่ะ อิอิ

อยากบอกว่าทรมานกับการนอนมากเลย ปกติเป็นคนชอบนอนตะแคง นี่ตะแคงไม่ได้แถมยังต้องหมอนสูงอีกแหนะ แง้ว ไม่ไหวๆ เดี๋ยวจะมารีวิวรูปให้ดูนะคะ

อันนี้หลังจากทำเสร็จใหม่ๆเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรใดๆทั้งสิ้นเลย ไม่ปวด ไม่บวม ไม่เขียว

อันนี้รูป วันที่สอง (เรานับวันที่ทำเป็นวันที่หนึ่งเลยนะคะ) จะเห็นว่าอาการเขียวและบวมชัดเจนมากกกกก เริ่มกลัวหน้าตาตัวเอง วันนั้นเป็นนางอายอยู่แต่ในห้องทั้งวันเลยแหละ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เดิมเป็นคนฐานจมูกกับเนื้อจมูกเยอะไหมคะ
ทรงสวยมากค่ะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-25 22:07:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thayawi เมื่อ 2014-6-25 22:12

มาอัพเดตค่า ต้องบอกว่าตอนนี้สันยุบไปเยอะเลย T^T แอบอยากให้มันสูงๆ 555

มารีวิวเรื่อยนะคะ อยากติดตามคะ เราเองก็สนใจหมอกรีชาติคะ

แสดงความคิดเห็น

ได้ค่า :) จะมาอัพเดตเรื่อยๆค่า  โพสต์ 2014-6-25 22:14
สวยจัง

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2014-6-25 22:13
ดูเป็นธรรมชาติค่ะ

ขอบคุณจ้า  โพสต์ 2014-6-25 22:13
สวยมากเลยค่ะ คนก็สวยจมูกก็สวย แป็ะเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ :)  โพสต์ 2014-6-25 22:13
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-5 21:51:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pocahontass เมื่อ 2014-5-31 12:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pocahontass เมื่อ 2014-5-31 12:21

สวยมากเล ...

คิดว่าได้นะคะ ไม่น่าเป็นอะไร :) เพราะเป็นซิลิโคนอย่างนิ่ม ของดีเองเมื่อล่าสุดสองอาทิตย์ก่อน
ด้วยความเพี้ยน ไปฟิตเนตเอาลูกบอลโยคะมาถือแล้วแกว่งเล่นไปกระแทกหลังแฟนเด้งปุ้กเข้าหน้าเลย TT เจ็บจมูกแปล๊บเหมือนเวลาจนกับจมูกปกติเลย ไม่ได้รู้สึกเป็นปัญหากะซิลิโคนนะ แต่ดูกระจกแล้วไม่เสียหายไม่เบี้ยวไม่ยุบจ้า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pocahontass เมื่อ 2014-5-31 12:21

สวยมากเลยคะ  หนูก็เพิ่งไปเสริมมาเมื่อาทิตย์ที่แล้วที่ยันฮี !! แอบจิตตกช่วงบวม 4 วันแรก  = =''

ขอรบกวนถามได้ไหมคะ คือหนูไปแล้วลืมคำถามที่จะถามคุณหมอหมดเลย

อยากจะทราบว่าซิลิโคนที่ทำ 15000.- นี่  สามารถขยับปลายได้ไหมค๊ะพี่ ?
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-30 22:05:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตหลังจากทำมาได้เกือบๆ 2 เดือน ความโด่งลดไปเล็กน้อยแต่อยู่ในระดับน่าพอใจค่ะ :)
พึ่งไปแก้กับคุณหมอเหมือนกับคับ คุณหมอมือหนักจิงๆ55 ตอกค้อนที่จมูกปั้กๆ รู้สึกตลอด ยานอนหลับสลบจิงๆคับตอนแรก พอตื่นมาอ้าวยังไม่ทันทำเลยย

5555 อารมณ์นั้นเลยค่ะ  โพสต์ 2014-5-30 22:02
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-28 14:34:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทั้งสันทั้งปลายยุบแล้ว ตอนนี้เรียวขึ้นเยอะเลย สันก็ไม่เป็นลูกๆเหมือนตอนแรกแล้วด้วยค่ะ
สวยขึ้นมากค่ะ เหมือนคนละคนกันเลย

ขอบคุณมากๆจ้า  โพสต์ 2014-4-28 14:33
สวยจริงค่ะทำมาแร้วหมอเก่งมาก

มาอัพเดตให้ดูบ้างนะคะ :)  โพสต์ 2014-4-28 14:33
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 14:22:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nattarinee เมื่อ 2014-4-22 10:52
ค่าเสียหายเท่าไหร่หรอคะ

ค่าเสริม เลือกซิลิโคนของอเมริกา 15,000 ค่ะ แต่ของดีดีต้องขัดกระดูกเลยเพิ่มอีก 5,000ค่า
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 14:21:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dekkeeyaee เมื่อ 2014-4-22 10:19
สวยเข้ากับหน้ามากเลยค้า

ขอบคุณนะค้า
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 14:21:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wiranuch เมื่อ 2014-4-22 00:25
สวยมากค่ะชอบๆ

ขอบคุณจ้า
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 14:20:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wineiloveyou เมื่อ 2014-4-21 18:15
สวยมากเลยคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ :)
ค่าเสียหายเท่าไหร่หรอคะ
สวยเข้ากับหน้ามากเลยค้า
สวยมากค่ะชอบๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้