ดู: 13377|ตอบกลับ: 65
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review ทำจมูก หมอกรีชาติ ^^ ยันฮี ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thayawi เมื่อ 2014-4-11 22:16

สวัสดีค่ะ พี่ๆทุกคน วันนี้จะมารีวิวจมูก เพิ่วถอดเฝือกออกสดๆร้อนๆเลย ทำมาเมื่อวันจันทร์นี้เองค่ะ
ตอนนี้หายบวมแล้วค่อยกล้าสู้หน้าประชาชีหน่อย อิอิ ก่อนนี้นึกว่าอวตารเลย แหะๆ

ตอนไปทำอยากจะบอกว่าเก๊าโดนหลอก T^T คุณแม่ กับ อาเจ้ เฟิรม์กันเป็นมั่นเหมาะมากว่าไม่เจ็บเลยลูก ไม่รู้สึกเลยซะนิดเดียว เค้าฉีดยาสลบเราก็ไม่รู้เรื่องแล้วจ้ะ ด้วยความที่ไอ้เรามันขี้ขลาดเข้าเส้นอยู่แล้ว พอเค้าว่างี้มาก็ค่อยใจชื้น ตัดสินใจกันอยู่เป็นอาทิตย์กว่าจะโอเคตกลงไปทำกัน

พอถึงวันนัดก็ไปรอคิวกันอยู่นานสองนาน คุยกับพี่พยาบาลสาวสวยก่อน พี่เค้าบอกว่าจมูกเรามีฮัมพ์ค่ะ ต้องขัดกระดูกออก ไอ้เราก็ เอาแล้วไง งานงอกแล้วจากจะเอาเข้าอย่างเดียว งานนี้มีเอาออกด้วย งื้ออออ ถอนตัวถอนใจก็ไม่ทันละ เอาน่ะ มียาสลบๆ (ยังแอบเชื่อมั่นที่คุณแม่บอก ไม่เจ็บเลยลูกกก) รอกันไปอีกพักนึงคนไข้ พยาบาล หมอ เข้าออกห้องกันให้วุ่นไปหมด ในที่สุดก็ได้เจอคุณหมอแล้ววว พอเจอหน้าคุณหมอก็ไม่พูดพล่าทำเพลง พี่สาวเข้าไปด้วยบอกน้องอยากให้โด่งหน่อยค่ะ ปกติพอมีอยู่แต่มองจากด้านหน้าจะเหมือนไม่มีเพราะฐานจมูกใหญ่ ทีนี้คุณหมอก็จัดการละเลงสีเป็นจิตรกรกันเลย แอบเขินตอนเดินออกจากห้องคนมองจมูก เอ๊ะตัวอะไรหว่า -.-

มารอเซ็นเอกสารก็จัดการเอกผ้าปิดจมูกกันเขินกันไปก่อน 5555

ถึงเวลาปุ๊ปก็เข้าห้องไปเปลี่ยนชุด พอพี่พยาบาลเรียกก็จัดการเดินไปทานยาสอบถามกันเล็กน้อย แพ้ยาไหม มีฟันปลอม(???) คอนแทคเลนส์ไหม ใส่อยู่ก็ถอดให้เรียบร้อยค่ะ ทีนี้ก็ไปนอนรอที่เตียง พยายามคิดในใจ แปปเดียวเองๆ ไม่เจ็บเลย ม๊ากะเจ้บอกไว้ๆ นอนเล่นพักนึง (ผ้าคลุมรุงรังมากกกก ปิดทั้งตัวทั้งหัวเลย เหลือแต่ตากะจมูกให้ง่ะ 555) พี่พยาบาลก็เดินเข้าเดินออกกันแล้วก็จัดการฉีดยาสลบให้ เคยเห็นในหนังที่โดนยาสลบแล้วแน่นิ่งไป เคยนึกว่าโม้ เจอจริงๆฝืนลืมตาไม่ไหวเลยค่ะ เหมือนหัวหมุนติ้วๆๆๆแล้วก็กลายเป็นฝันประหลาดๆ แบบว่าเหมือนพวกภาพวาดของจิตรกร สีเยอะๆหมุนวนไปวนมาเร็วๆ รู้ตัวอีกทีก็คือหมดฤทธิยานั่นแหละ ทรมานมากๆ คลื่นไส้จะอาเจียนแต่ก็อาเจียนไม่ได้ ลุกก็ลุกไม่ได้อีกเพราะติดที่แขนยึดไว้กะเตียง พยายามเพ่งมองจมูกตัวเอง เออ เค้าทำเสร็จแล้วใช่ไหม เร็วดีจัง ไม่เจ็บไม่รู้สึกไรเลยจริงด้วย ตอนนี้คือคิดลั้ลลาไปละเต็มที่ ที่ไหนได้.......

หมอเพิ่งเดินเข้ามากับพี่พยาบาลค่ะ!!!! มีอาการเหวอ & ซีด (ไม่ได้ทำเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ทำเลยตะหาก!!) ทีนี้ก็ได้แต่สวดมนต์กันแล้ว จากที่ทีแรกสบายใจไปละน้าาา ก็เป็นอันว่า ได้รับรู้ทุกรสชาติเต็มอิ่มทุกอรรถรสค่ะ คุณหมอแอบจะมือหนักจับหันหน้าทีถึงกับสะดุ้งเลย แต่คุณหมอเค้าก็พยายามพูดให้เราสบายใจตลอด บอกว่าไม่เจ็บเลยๆ (อยากบอกว่าหนูสัมผัสทุกอนูเข็มเลยค่ะคุณหมอขา แต่เพราะมียาชาเลยไม่ได้เจ็บในระดับที่ทนไม่ได้น่ะนะ) คุณหมอกับพี่พยาบาลก็จัดการทำกันไป ตอกอะไรตึ้กๆตั้กๆบนจมูกอยู่พักนึงก็เป็นอันว่าเสร็จสิ้น ใช้เวลาน้อยกว่าที่รอเยอะเลยง่ะ 555 รสชาติยาฝืดคอได้ใจมากเลยค่ะ งื้ดๆ แอบดีใจพี่พยาบาลบอกหน้าตาน่ารักดีจัง รึว่าเค้าให้กำลังใจหว่า สงสัยกลัวเรารับการแปลงเป็นอวตารไม่ได้มั้ง หุหุ พอทำเสร็จพี่พยาบาลก็พาออกมานอนรอให้ห้องพักฟื้นแล้วก็เอายามาให้ทานแก้ปวด อธิบายตัวยาโน่นนี่ แบบว่าหนูฟังไม่ได้ศัพท์เลยค่ะพี่ขามึนและอึนสุดๆเลย มานั่งอ่านอีกทีที่บ้านแล้วอาศัยโทรถามที่ รพ.เอา พี่พยาบาลเค้าก็น่ารักมาก ให้คำปรึกษาเสียงหวานน่าคุยมากค่ะ คุยด้วยก็ให้คำอธิบายละเอียดดีมากๆเลย สรุปคืนนั้นก็ได้นอนหมอนสูงคอเคล็ดกันไปตามระเบียบค่ะ อิอิ

อยากบอกว่าทรมานกับการนอนมากเลย ปกติเป็นคนชอบนอนตะแคง นี่ตะแคงไม่ได้แถมยังต้องหมอนสูงอีกแหนะ แง้ว ไม่ไหวๆ เดี๋ยวจะมารีวิวรูปให้ดูนะคะ

อันนี้หลังจากทำเสร็จใหม่ๆเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรใดๆทั้งสิ้นเลย ไม่ปวด ไม่บวม ไม่เขียว

อันนี้รูป วันที่สอง (เรานับวันที่ทำเป็นวันที่หนึ่งเลยนะคะ) จะเห็นว่าอาการเขียวและบวมชัดเจนมากกกกก เริ่มกลัวหน้าตาตัวเอง วันนั้นเป็นนางอายอยู่แต่ในห้องทั้งวันเลยแหละ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 14:53:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thayawi เมื่อ 2014-4-11 14:56

วันที่สาม ไม่ต้องพูดถึงเลย ตาแทบปิดเลยค่ะ T^T พยายามประคบเย็นตลอดเวลา รอมันยุบไวๆ

ไม่ต้องถามถึงชาวบ้านชาวช่อง เค้ายังกลัวหน้าตัวเองเลยง่ะ แหะๆ

คะแนน

1

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 14:58:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thayawi เมื่อ 2014-4-11 15:01

อันนี้วันที่สี่ค่ะ อาการบวม เขียว หายไปเยอะมากเลย นึกว่าคนละคนกัน เราเองยังแปลกใจเลย ไม่ใช่ทุกคนจะบวมแบบนี้นะเพราะเจ้ของดีก็ทำกับหมอกรีค่ะ ไม่บวมตาปิดขนาดนี้ ใจคิดว่าคงเป็นเพราะว่าดีต้องขูดกระดูกด้วยมั้ง เลยระบมแบบที่เห็นค่ะ

ตาชั้นครึ่งของเก๊าาาาา มันกลับมาแล้ว 555 ลูกจีนมีขนาดนี้ก็ดีแล้วเนอะๆ (ปลอบใจตัวเองซะเล็กน้อย)

คะแนน

1

พแหายบวมก็เริ่มสวยแล้วค่ะ แล้วมาลงอีกนะค่ะ รอดูค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 15:05:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thayawi เมื่อ 2014-4-11 17:14

วันที่ห้าค่า ปัจจุบันทันด่วน ถอดเฝือกออกแล้ว เย่ๆ โดยภาพรวมชอบใจมากค่ะ แต่กลัวว่าพอหายบวมแล้วความโด่งจะลดไปด้วยอ้ะ อิอิ ตอนนี้ตรงสันจมูกก็ยังใหญ่ๆอยู่ ใต้ตากับจมูกเหลืองอ๊อย นึกว่าทาเบตาดีนผิดที่เถอะ แหม่... คิดว่าน่าจะหายไปในเร็ววันนี้ แอบดีใจนิดนึงได้นอนหมอนปกติซะทีแต่ก็ยังปวดหลังเพราะไม่ชินอยู่นะ ปกตินอนตะแคงตลอดเลย

คะแนน

1

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 15:10:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jib903 เมื่อ 2014-4-11 15:05
พแหายบวมก็เริ่มสวยแล้วค่ะ แล้วมาลงอีกนะค่ะ รอดูค่ะ{: ...

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ดีก็รอมันยุบไวๆๆๆเหมือนกันค่ะ :) ตอนนี้ยังเขียวบวมดูไม่ออกเลยจ้ะว่าจะออกมาเป็นแบบไหน

คะแนน

1

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 15:27:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกค่ะว่า ที่ปลายจมูกของดีที่แกะออกไม่ได้ ตัวนี้ต้องรอคุณหมอตัดไหมให้ค่ะ ด้วยความที่ว่า เรามีฮัมพ์เลยต้องขัดกระดูกออกเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอีก 5,000 แต่คุณหมอกรีน่ารักมาก เอากระดูกของเราเองที่ขัดออกมาเสริมปลายจมูกให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม รูปร่างจะออกมาเป็นยังไงก็ต้องรอดูตอนแกะค่า ไม่แน่ใจว่าคุณหมอท่านอื่นเค้าทำแบบนี้ให้ด้วยรึเปล่านะคะ แต่บอกตามตรงว่าได้ใจค่ะ ให้เราไม่ต้องเสียเงินเอาออกฟรีๆ แต่เอากระดูกของเราเองมาทำปลายให้ป้องกันซิลิโทนทะลุไปอีกอย่างด้วย ถูกใจค่ะ อิอิ

คะแนน

1

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 15:30:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thayawi เมื่อ 2014-4-11 15:36

อันนี้เป็นรูปด้านข้างกับด้านหน้าก่อนทำค่ะ เก็บไว้ดูเปรียบเทียบตอนทำเสร็จว่าจะเป็นยังไงมั่ง อิอิ

มองจากด้านหน้ามันแบบว่า โอ้แม่เจ้า ดั้งชั้นไม่มีเลยหรือไง

พอมาดูข้างๆค่อยยังชั่วก็มีอยู่บ้างถึงจะไม่โด่งมากก็เถอะ อิอิ แต่ก็นั่นล่ะ ใครอยากเป็นสาวสองมิติล่ะเนอะ
จะสวยจะโด่งก็ต้องขอรอบทิศทางกันบ้างล่ะค่า

คะแนน

1

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 17:08:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รบกวนสอบถามเพื่อนๆดั้งโด่งหน่อยค่ะ เราจะต้องทนนอนหน้าตรงแบบนี้ไปอีกนานไหมอ่ะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย thayawi เมื่อ 2014-4-11 17:08
รบกวนสอบถามเพื่อนๆดั้งโด่งหน่อยค่ะ เราจะต้องทนนอนห ...

ของเราประมาณ 3 อาทิตย์ ก็เริ่มนอนตะแคงนะ
แต่อันนี้ไม่แน่ใจคะ ลองถามคุณหมอดูนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่กล้านอนกลัวน้องหมูกจะเบี้ยวค่ะ T^T  โพสต์ 2014-4-11 18:05
ขอบคุณมากเลยค่ะ เดี๋ยวยังไง 18 นี้ไปตัดไหมจะรีบถามคุณหมอโดยด่วนอิอิ  โพสต์ 2014-4-11 18:05
10 วันก้อตะแคงได้แล้วจ้า ส่วนตัวพี่นะ ตะแคงตั้งกะ 7 วันละ
สวยแน่ แต่ปากแอบสวยเหมือนกันนะทำมาป่าวงะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 20:58:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย GOOthong เมื่อ 2014-4-11 20:17
สวยแน่ แต่ปากแอบสวยเหมือนกันนะทำมาป่าวงะ ...

ขอบคุณมากค่าาา ตอนนี้ดีรอลุ้นจมูกทุกขณะจิตเลยค่ะ อยากให้ถึงวันนัดไวๆ อยากเห็นใต้สก๊อตเทปไวๆ

ส่วนปากไม่ได้ทำมาจ้ะ ได้จากคุณพ่อมาเต็มๆเลย ได้เห็นละต้องบอกว่าสำเนาถูกต้อง 555

คะแนน

1

ต้องออกมาสวยแน่ๆเลยรอดูอยู่คร๊าว่าเเต่ปากทำที่ไหนคร๊า สวยๆๆๆ อิอิ

ขอบคุณมากๆค่าปากดีดีไม่ได้ทำค่าอันนี้ทรงปากเหมือนคุณพ่อค่า :)  โพสต์ 2014-4-14 23:58
หายไวๆๆ นะค่ะ รอชมดูแล้วต้องสวยมากแน่เลย><

ขอบคุณนะคะ :)  โพสต์ 2014-4-14 23:58
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 22:30:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iicezinq เมื่อ 2014-4-11 22:23
หายไวๆๆ นะค่ะ รอชมดูแล้วต้องสวยมากแน่เลย> ...

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
หวังอยากให้มันออกมาดีเหมือนกันค่ะ ถ้ามีอะไรดีขึ้นจะรีบอัพเดตนะคะ
ซิลิโคนของอะไร ราคาเท่าไรค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-12 09:29:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย witya เมื่อ 2014-4-12 05:14
ซิลิโคนของอะไร ราคาเท่าไรค่ะ

ของดีใส่ซิลิโคนเมกาค่ะ 15,000 ได้ลด 5% เพราะโทรจองข้ามเดือนจ้า
แต่เพราะจมูกมีฮัมพ์เลยต้องขัดกระดูกเสียเพิ่มอีก 5,000
แต่คุณหมอเค้าก็ไม่ให้เราเสียฟรีๆนะ เอากระดูกเราตรงนี้มาทำปลายจมูกให้ด้วย น่ารักมากๆ ^^
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-12 09:47:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตค่า วันที่หกแล้ว ตื่นเต้นๆ 555 อีกตั้ง6วันกว่าจะถึงวันนัดแหนะ อยู่กับสก๊อตเทปปลายจมูกไปอีกยาวเลย แหง่วๆ
คืนที่ผ่านมมาเริ่มชินกับการนอนหงายเล็กน้อย แต่ไม่ชินกับหมอนล๊อคคอเลย เหมือนคอจะหักเอาให้ได้

สำหรับวันนี้รอยช้ำเขียวๆใต้ตาจางไปเยอะเลยค่ะ จมูกก็ลดบวมลงมาหน่อย ตื่นเต้นๆๆ เริ่มเป็นสันแล้วววววววว
อันนี้ถ่ายหน้าตรง มันคงไม่เบี้ยวใช่ไหมน้าาาาา กลัวตอนหลับจะเผลอเอียงตัวจัง
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-12 19:58:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ไปสระผมแล้ววันนี้ ค่อยเป็นผู้เป็นคน อิอิ
เราจะหมูกโด่งเหมือนกันละนะลูกสาวววววว รอยเขียวช้ำหายไปหมดแล้วจ้าาาา เย่ๆๆๆ เหลือแค่ต้องสก๊อตเทปตรงปลายจมูก

คะแนน

1

ทรงสวยมากเลยค่ะ อัพรูปเรื่อยๆนะคะ

ใช่ นพ. กรีชาติ พรสินศิริรักษ์ ไหมค่ะ
15,000 นี้ เป็นราคาเต็มหรือเป็นราคาที่ลด 5%แล้วอ่าค่ะ
แล้วต้องจองนานไหมค่ะกว่าจะได้คิว
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-12 23:57:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย witya เมื่อ 2014-4-12 21:42
ทรงสวยมากเลยค่ะ อัพรูปเรื่อยๆนะคะ

ใช่ นพ. กรีชาติ พร ...

ใช่จ้า ^^ 15,000 ราคาเต็มจ้ะ ลดแล้วก็ลงไปอีก ความจริงไม่ต้องจองคิวก็ได้ค่า
พร้อมเราก็ไปได้เลยนะ แต่พี่สาวบอกว่าโทรนัดก่อนจะได้ทราบว่าวันไหนคุณหมอเข้าไม่เข้าค่า

ส่วนรูปจะมาอัพให้เรื่อยๆนะคะ ขอบคุณมากค่า
ลงไว้เผื่อใครอยากเห็นแนวทาง ตอนไปทำพี่พยาบาลเค้าก็จะถามเราอีกทีค่ะว่าอยากได้โด่งไหม :)

คะแนน

1

สวยค่ะ สันกำลังดีเลยนะคะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-13 09:29:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nipaka เมื่อ 2014-4-13 01:16

ใช่ค่ะชอบสันตอนนี้มากเลย อยากให้มันโด่งเท่านี้
ดีกลัวยุบแล้วจะลงไปเยอะ มันจะไม่โด่งจังเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้