ดู: 4642|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] มีศัลยกรรมให้ปากดูยิ้มด้วยหรอคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือไปอ่านกระทู้ของน้องคนนึงที่ไปปรึกษากับคุณหมอเฉลิมน่ะค่ะ
หลักๆที่น้องเค้าปรึกษาคือเรื่องทำจมูกค่ะ
แต่ว่าน้องเค้าบอกว่าจะทำปากด้วย เพราะ "เวลาทำหน้าเฉยๆจะปากบึ้ง"

แล้วคุณหมอก็บอกว่า "น่าทำนะ เพราะปากค่อนข้างหนาเหมือนกัน"
อย่างนี้แปลว่าคุณหมอเค้าผ่าให้ปากหายบึ้ง(เกิดจากมุมปากตกใช่ไหมคะ?)
หรือว่าคุณหมอผ่าให้ปากบาง
หรือว่าทำได้ทั้งสองอย่างคะ..

พอดีเป็นคนปากบึ้งเหมือนกันน่ะค่ะ เคยไปปรึกษาหมอคนอื่น เค้าบอกว่าแก้ได้ด้วยbotox
ผลก็ไม่ถาวร ทุกๆ6เดือน ปีนึงก็ต้องมาฉีดใหม่

ก็เลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วปากบึ้งแก้ไขไดด้วยการผ่าตัดด้วยหรือเปล่าคะ

ใจอยากผ่าแก้มากกว่าค่ะ เพราะฉีดก็เปลือง
แอบกลัวด้วยค่ะว่าฉีดไปนานๆ สักสิบปีกล้ามเนื้อเราตรงนั้นมันจะเป็นอะไรไปหรือเปล่า

ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ผ่าตัดยกมุมปากได้ค่ะ
ผ่าตัดยกมุมปากได้ค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย santababe เมื่อ 2009-7-1 17:16

ยังไงคะจิน  อยากรู้
เป็นคนมุมปากตกเหมือนกัน  พออายุมากแล้วยิ่งไม่สวยเลย

จินมาบอกวิธีให้หน่อยซิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-1 18:05:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบเร็วมากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะพี่จิน

รอฟังด้วยคน
อยากรู้ตามกันไป นู๋อ่ะ ปากหนา+ห้อย นี่ขนาดดีขึ้นจากการใส่กรงดักหมาในปากแล้วนะ ยังห้อยอยู่ดี 555
คงต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอซร้าแว้วววว
โอ้ ศัลยกรรม ทำได้ทุกอย่างจริงๆๆ นะเนี่ย
โอ๊วววว เพิ่งเคยได้ยินนะค่ะ มีผ่าตัดยกมุมปากด้วยหรอ ?? ~

เคยได้ยินแค่ตัดให้บางได้อย่างเดียว แต่รูปปากยังแก้ไขไม่ได้ TT
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 17:19:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
....หรือเราควรจะกลับไปหาbotox

จริงๆหนีจากbotoxเพราะกลัวว่าสักวันจะยิ้มไม่ได้นี่ล่ะค่ะ

เอาไงดีหว่า....

ขอบคุณมากนะคะคุณก้องตะวัน อุตส่าห์มาบอก
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เห็นด้วยกะกั้ง จขกท น่าจะลองทำลักยิ้มดูนะ
ดูอย่างกั้งซิ หน้าตาดูซอฟๆน่ารักๆจิ้มลิ้มๆลงตั้งเยอะอ่ะ
ที่สำคัญหน้าดูหวานนน....มั่กๆ {:13_945:}
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 18:28:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มะเหมี่ยว ลองทำลักยิ้มดูดิ กั้งก็ทำช่วยในเรื่องของหน้าดุได้ดี

ไปดูรีวิวของคุณกั้งมาแล้วค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
ไม่เคยอยู่ในโปรแกรมมาก่อนเลยนะเนี่ย ทำลักยิ้ม{:13_931:}
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 18:30:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นด้วยกะกั้ง จขกท น่าจะลองทำลักยิ้มดูนะ
ดูอย่างกั้งซิ หน้าตาดูซอฟๆน่ารักๆจิ้มลิ้มๆลงตั้งเยอะอ่ะ

ขอบคุณที่อุตส่าห์ช่วยแนะนำค่ะ

หน้าเราจะจิ้มลิ้มได้บ้างมั้ยเนี่ย{:13_947:}
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้