ดู: 4164|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เป็นแบบนี้เพราะไม่ได้นวดจมูกหรือเปล่าคะ?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ArisaraPolli เมื่อ 2014-4-8 23:50

ก่อนอื่นเลย ต้องบอกว่าทำจมูกมาได้จะ 1 ปีแล้วค่ะ ( ที่ไหนไม่ขอบอกนะคะ สืบเอง 55 เพราะรู้สึกว่าไม่ใช่ความผิดของหมอค่ะ )ไม่ได้ตัดปีกด้วย เพราะคิดว่าไว้ก่อนละกัน ตอนนี้รู้สึกว่ามีปัญหาอย่างหนึ่งคือ เวลาส่องกระจก คิ้วเท่ากัน จมูกตรง ทุกอย่างดูไม่มีอะไร แต่พอถ่ายรูปออกมา เห็นได้ชัดว่า คิ้วกับตา ไม่เท่ากันค่ะ รูจมูกข้างนึงรั้งกว่าอีกข้างนึง เลยสงสัยว่าเป็นเพราะไม่เคยนวดจมูกจนพังผืดเกาะหรือเปล่าคะ ส่วนเนื้อจมูก2ฝั่ง ตอนแรกก่อนทำก็ไม่เท่ากันอยู่แล้วค่ะ ตอนทำมาแรกๆ มันก็ไม่ได้ชัดอะไร พอหลังๆ จำไม่ได้ว่ากี่เดือน มันก็เป็นแบบนี้แล้วค่ะ อยากถามว่าแบบนี้คือพังผืดเกาะจนรั้งทำให้คิ้วกับตา 2 ฝั่งไม่เท่ากัน รูจมูกด้านนึงรั้งขึ้นสูงมากกว่าอีกข้างหรือเปล่าคะ แล้วถ้าจะนวดตอนนี้ ยังพอจะทันที่จมูกจะกลับมาสวยมั้ยคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ เครียดนิดๆค่ะ ไม่อยากแก้ใหม่
รูปใหญ่มาก ขอโทษนะคะ
พังผืดแน่เลยค่ะแบบนี้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 00:58:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-4-9 00:26
พังผืดแน่เลยค่ะแบบนี้

นวดตอนนี้ทันมั้ยคะ คือไม่เคยนวดเลย มากสุดก็เวลาล้างหน้า ถูๆไม่ถึงนาทีเองค่ะ
ไม่เกี่ยวกับการนวดหรอกค่ะ ตัวเสริมมันตุงที่ปลายเลยทําให้รูจมูกไม่เท่ากัน  ระหว่างตาก็น่าจากตัวเสริมใหม่เห็นไม่ชัดพอนานเข้าจะเห็นมากขึ้น ปรึกษาหมอที่ทําให้ดีกว่าค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 01:36:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-4-9 01:31
ไม่เกี่ยวกับการนวดหรอกค่ะ ตัวเสริมมันตุงที่ปลายเลย ...

อย่างงี้มีโอกาสต้องถอดมั้ยคะ ไม่อยากถอดแล้วทำใหม่เลย
น่าจะทำจมูกใหม่นะคะ เพราะมันใหญ่และบานมาก...ขอโทดที่พูดตรงๆ
เราว่าไม่เกี่ยวกับการนวดนะ น่าจะเสียทรงลองไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ น่าจะต้องแก้ใหม่หรือเอาออกอะค่ะ
แล้วพักจมูก แล้วอยากทำใหม่ก็ดูคลินิกดีๆค่ะ
เราว่าทำใหม่เลยจ้า มันใหญ่ไปค่ะ เสริมตัดปีกใหม่เลยจ้า
เห็นด้วยกับความเห็นของหลายๆท่านข้างบนค่ะ  ว่าควรหาหมอเก่ง ๆแล้วเสริมใหม่  และควรตัดปีกจมูกด้วยค่ะ
ทำแล้วจึงจะออกมาสวย  (เท่าที่อ่าน ๆมา ก็ไม่เห็นเค้าต้องนวดจมูกกันนะคะ)
หมอทำได้ทุเรศมากคะ
จมูกใหญ่แบบนี้หมอจำรูญไหมค่ะ เห็นแกทำปลายให้เล็กได้ ลองเข้าfb สวยสั่งได้ by robotan พี่เค้าจะรีวิวอ่ะ บอกก่อนเราไม่ใช่หน้าม้าเด้อ 55555555
เหมือนพังพืดอะ นวดก็ไม่ช่วยคะจริงๆทำจมูกไมี่ควรนวดด้วยจะทำให้เนื้อบาง ต้องไปหาหมออะจ้าปรึกษาดู
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 15:44:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย model2517 เมื่อ 2014-4-9 10:05
น่าจะทำจมูกใหม่นะคะ เพราะมันใหญ่และบานมาก...ขอโทดที่ ...

เข้าใจค่ะ พอดีว่าตอนทำ ทำแค่เสริมก่อนอะค่ะ ไม่ได้ตัดปีก กะเอาไว้ซักระยะค่อยทำ ปกติเป็นคนจมูกใหญ่ เนื้อจมูกหนาอยู่แล้วค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 15:45:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon27 เมื่อ 2014-4-9 10:39
เราว่าไม่เกี่ยวกับการนวดนะ น่าจะเสียทรงลองไปปรึกษา ...

ว่าจะไปอยู่เหมือนกันค่ะ คุณหมอค่อนข้างใจดี ขอบคุณค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 15:46:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปาป๋อง เมื่อ 2014-4-9 11:31
เราว่าทำใหม่เลยจ้า มันใหญ่ไปค่ะ เสริมตัดปีกใหม่เลยจ ...

ขอบคุณค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 15:46:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Maymintt เมื่อ 2014-4-9 13:30
เห็นด้วยกับความเห็นของหลายๆท่านข้างบนค่ะ  ว่าควรหาห ...

ขอบคุณค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 15:49:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-4-9 14:56
จมูกใหญ่แบบนี้หมอจำรูญไหมค่ะ เห็นแกทำปลายให้เล็กได ...

ราคาสู้งงสูงค่ะ ขอบคุณค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 15:49:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2014-4-9 15:11
เหมือนพังพืดอะ นวดก็ไม่ช่วยคะจริงๆทำจมูกไมี่ควรนวด ...

ขอบคุณค่ั
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Akue เมื่อ 2014-4-9 16:46

พึ่งไปอ่านบทความแพทย์มาเรื่องการดูแลจมูกหลังทำมา ในนั้นเขาบอกว่าถ้าใครเสริมด้วยซิลิโคนอ่อนครบหนึ่งปี แล้วไม่เคยนวดเลยมีสิทธิ์เป็นพังผืดนะค่ะ ส่วนใครเสริมแบบแข็งก็มีสิทธิ์ที่จะโดนแคลเซียมเกาะแทน แนะนำให้หาหมอคนใหม่แก้งานดีกว่าค่ะ

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 17:03:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-4-9 16:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Akue เมื่อ 2014-4-9 16:46

พึ่งไปอ่านบท ...

พอจะแนะนำได้ไหมคะ
ผมว่าไม่เกี่ยวกับการนวดนะคับ

ผมว่าแก้เถอะคับ ศึกษาหมอดีๆๆ  แล้วพิจารณาดีๆๆ จะได้ สวยทีเดียว  เปนกำลังใจให้นะคับ
ที่ทำกับหมอเกมส์ใช่มั้ยค่ะ  เคยอ่านรีวิวอยู่

อย่าลืมมาอัปเดตนะค่ะ  กำลังจะไปทำ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ArisaraPolli เมื่อ 2014-4-9 17:03
พอจะแนะนำได้ไหมคะ

อันที่จริง ก็กลับไปให้หมอคนเดิมที่ทำช่วยดูก่อนก็ได้ค่ะ เพราะอาการพังผืดเกาะนั้นมันเกิดได้ทุกรายที่ไปทำศัลยกรรม(ทุกอย่างที่เอาของแปลกปลอมเข้าไป เช่นซิลิโคนแท่ง และสารต่างๆที่ฉีดเข้าไป)มาค่ะ  เพราะโดยปกติแล้วร่ายกายคนเราจะมีกลไกธรรมชาติในการปกป้องร่างกายจากสิ่งแปลกปลอมนะค่ะ เช่นพังผืดและแคลเซียมที่เกาะก็คือการจับสิ่งแปลกปลอมที่เข้าไปอยู่ในร่างกายนั้นเองค่ะ (คล้ายกับหอยมุกนะค่ะอธิบายให้เข้าใจแบบง่ายๆ) ดังนั้นถ้าใครไม่อยากมีอาการเหล่านี้ก็ต้องขยันนวดเข้าไว้นะค่ะ อย่างจมูกที่เสริมแบบนิ่มมา เขาจะให้นวดเช้า เย็น ครั้งละ2-3นาที แล้วต้องทำอย่างนี้ไปตลอดค่ะ จะเลิกก็ต่อเมื่อเราเอาซิลิโคนออกไปเท่านั้นค่ะ

ปล. แต่ถ้าใครไม่อยากให้มีพังผืดมาเกาะ หรือแคลเซียมมายืด ก็ต้องอาศัยไขมันส่วนเกินของร่างกายดูดออกมา แล้วนำมาเข้าเครื่องคัดแยกให้มันบริสุทธิ์ก่อนที่จะฉีดกลับไปในส่วนที่ต้องการค่ะ ตัวนี้จะปลอดภัย100%เพราะถือว่าไม่ใช้สิ่งแปลกปลอมในร่างกาย แต่เป็นสิ่งเดียวกับร่างกายของคุณเลยไม่แพ้ไงค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ความรู้ใหม่เลยค่ะ นี่ทำแล้วเราต้องนวดด้วยเหรอเนี่ยทนวดกันแบบไหนคะ  โพสต์ 2014-4-13 10:01
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้