ดู: 898|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ขอคำแนะนำก่อนไปกรีดตา2ชั้น ทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ได้คิวกรีดตากับคุณหมอจำนงค์ วันที่ 2 นี้แล้ว ควรทานยาดักหรือต้องเตรียมตัวซื้อยาอะไรไว้ก่อนบ้างคะ อยากให้แผลบวมน้อยที่สุด
รบกวนผู้รู้ช้วยแนะนำทีค่ะ
แนะนำยา "หยุนหนานไป่เหยา" ค่ะ โดยจะมีสรรพคุณแก้บวมและทำให้แผลหายเร็วค่ะ โดยยามีให้ทานทั้งก่อนและหลัง ยังไงลองเสิร์ชหาข้อมูลเพิ่มว่ามีขายแถวไหนไกล้บ้านนะคะ ขอให้ตาใหม่ออกมาสวยอย่างที่หวัง และหายเร็วๆนะคะ จะรอชมค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 01:23:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iibambii เมื่อ 2014-3-31 11:34
แนะนำยา "หยุนหนานไป่เหยา" ค่ะ โดยจะมีสรรพคุณแก้บวมแล ...

ขอบคุณมากเลยค่า เมื่อวานไปคลังยา ถามหายาหยุนหนานไป่เหยาเหมือนกันค่ะ แต่ทางที่ร้านเค้าแนะนำdanzen เลยจัดมา3แผง อัดไปก่อน ไว้จะมารีวิวให้ชมนะคะ
ควรเตรียมนำแว่นกันแดดไปด้วยค่ะ แล้วก็หลีกเลี่ยงการใช้ยาบางอย่างซึ่งอาจทำให้เลือดหยุดช้าอะค่ะ
ยาที่เราเห็นเพื่อนใช้ เป็น eye cream eye gel Vitamin E oil ทานวดที่ แผล เช้ากับเย็น ป้องกันการเกิดแผล
เป็นนูนแข็ง
หลังทำผ่าตัดแล้ว 2 อาทิตย์ ถ้าแผลยังเขียวช้ำ หรือบวมก็ประคบอุ่นได้ค่ะ
ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 21:06:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon27 เมื่อ 2014-4-1 11:41
ควรเตรียมนำแว่นกันแดดไปด้วยค่ะ แล้วก็หลีกเลี่ยงการ ...

คุณหมอไม่ทำให้ค่ะ เค้าบอกตาตกแต่กำเนิด ต้องแก้ไขกล้ามเนื้อตา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้