ดู: 24890|ตอบกลับ: 159
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกบี้ยวมาก เลยไปแก้กับหมอวี V-Plast Clinic หมอฝีมือดี แก้แล้วธรรมชาติมากค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papt เมื่อ 2014-3-30 13:40

สวัสดีครับ วันนี้อยากมารีวิวเป็นอุทาหรณ์ สำหรับคนที่อยากเสริมจมูก แต่อาจจะยังไม่ได้ศึกษาเรื่องฝีมือ หรือเทคนิคของหมอเหมือนผมในตอนแรกครับ
คือไม่กี่เดือนก่อนหน้านี้ ผมไปเสริมจมูกกับคลินิกหนึ่งในลำปาง (ขอไม่บอกชื่อคลินิกนะครับ)
ปรากฏว่าทำมาปั๊บ พอมันหายบวม เห็นชัดเลยครับว่าซิลิโคนเอียงไปทางซ้าย จมูกผมเบี้ยวมาก ตอนแรกผมไม่คิดว่าจะเป็นอย่างนี้ เห็นคนอื่นเค้าทำมาก็เห็นเป็นแท่งๆ แหลมปกติแต่ไม่เอียง

พอดีพี่ชายผมเป็นหมอ พอเห็นจมูกผม แล้วรุ็ว่าผมอยากไปแก้ พี่ชายผมเลยพานั่งเครื่องมาจากลำปาง ให้มาแก้กับหมอวี หรือ อ.หมอพิชาญศักดิ์ ที่ V-Plast Clinic บางแสน ชลบุรี พี่ผมบอกว่าอาจารย์หมอเก่ง ฝีมือดีมาก พี่ผมสืบหาข้อมูล และติดต่อมาให้ก่อนเดินทางมาแก้

พอมาคุย คุณหมอให้แก้ด้วยวิธี ตัดต่อกระดูกอ่อนปลายจมูก และแต่งทรงใหม่ ให้ปลายเรีรยวสวย และใช้เทคนิคเฉพาะของหมอ เป็นการป้องกันซิลิโคนเบี้ยวเอียง100% ครับ

ตอนมาผมนั่งเครื่องลงที่ดอนเมือง ผมกับพี่ชายก็เช่ารถขับมาต่อ พอมาถึงคลินิกก็นั่งรอคิว ระหว่างนั้นก็ไปทานอาหารชมทะเล พอใกล้ๆถึงคิวทำ พี่ที่คลินิกก็โทรมาแจ้ง พอทำเสร็จพี่ชายผมพาขับรถกลับไปค้างโรงแรมแถวดอนเมือง เพราะพี่ชายผมต้องไปทำงานต่อวันรุ่งขึ้น

นี่รูปผมก่อนแก้จมูกที่ V-Plast ครับ เบี้ยวมากกกก เอียงมากกกก หงุดหงิดจังเลย

ที่คลีนิค ผู้ช่วยพี่หนุ่ม พี่พน ดูแลดีมาก พี่โอ๋ที่เคาร์เตอร์ก็สวยใจดีดูแลดีมาก
ตอนทำหมอฉีดยาสลบ ตื่นมาเสร็จเลย หมอถามว่าทำจากที่ใหน แล้วเอาซิลิโคนให้ดูด้วยครับ

นี่รูปซิลิโคนที่หมอวีเอาออกมาจากจมูกผมครับ หมอวีบอกว่า silicone ถ้าทำโดยหมอที่ไม่มีความรู้ ไม่ใส่ใจ ไม่ปรานีตแล้ว ไม่ทะลุก็โชคดีแล้ว บอกเลยฟังแล้วผมกลัวมากกกกกก

หมอวีบอก ซิลิโคนเก่าก่อนแก้ เหลาหยาบๆ เป็นแท่ง เหลี่ยมๆ ปาดเป็นแฉกๆ แต่ผมอที่คลินิกเก่า เค้าบอกผมว่า มันจะนิ่มโยกได้ ผมโดนหลอกแล้ว โหยยย พอรู้ว่าที่จริงมันเป็นยังไง ผมเข็ดเลยครับ

รูปนี้หลังแก้ได้ 2 อาทิตย์ครับ

หลังแก้ด้วยวิธีตัดต่อกระดูกอ่อนปลายจมูก และแต่งทรงใหม่ ไม่เบี้ยว ไม่เอียงแล้วครับ แถมยังได้ทรงเป็นธรรมชาติ เข้ากับหน้ามากๆอีกด้วย ผมชอบมากเลยครับบบ ^^

รูปนี้ให้ดูเปรียบเทียบนะครับ จมูกหายเบี้ยว หายเอียง ตรงขึ้น 100% แล้ว

ถ้าใครอยากทำก็ศึกษาหมอดีๆนะครับบบบ

มีอะไรสอบถามได้เลยครับ ยินดีให้คำแนะนำครับผม
แก้แล้วดูดีมากๆๆๆ ผมอยากได้ทรง แบบนี้ครับ ชอบๆๆ
โห ซิลิโคนที่เก่าเหลาแปลกมากเลย ไม่เคยเห็น ดีแล้วน้าาาาา เอาออกล่ะ
โห ก่อนทำเบี้ยวน่ากลัวมากค่ะ ดีแล้วที่แก้ เราก็ไปทำที่ v-plast ค่ะ หมอทำสวยมากกก
เบี้ยวน่ากลัวมากเลยค่ะ ดีแล้วค่ะที่ไปแก้ หมอวีเก่งค่ะ ทำใหม่เนียนมากกกเลย
ซิลิทรงปลาหมึก น่ากลัวจัง ดีใจด้วยค่ะแก้มาแล้วหล่อขึ้นเลย
หล่อขึ้นมากๆเลยย ชอบคะ
ขอไลน์หน่อยได้มั้ยครับ? พอดีเดือนหน้าผมว่าจะทำจมูก ตอนนี้กำลังมองหาที่ทำจมูกอ่ะครับ เลยอยากปรึกษา
ผมขอไลน์หรือ เฟส ด้วยคนสิครับ ว่าจะหาที่แก้อยู่เหมือนกันครับ
ซิลิโคนเก่าที่เอาออกมาน่ากลัวมากเลยค่ะ เราเพิ่งทำกับหมอพิชาญศักดิ์มา โชคดีมากค่ะที่เลือกหมอไม่ผิด อิอิ
ไม่เคยเห็นรูปทรง ซิลิโคนแบบนี้มาก่อนเลย แปลกมากค่ะ**
ไม่เคยเห็นรูปทรง ซิลิโคนแบบนี้มาก่อนเลย แปลกมากค่ะ**
แก้แล้วดูดีค่า ราคาเท่าไหร่คะ? ซิลิโคนอะไรคะ?
น่ากลัวมากก แต่แก้ออกมาแล้วหล่อมากคะ
ทำแล้วหล่อธรรมชาติมากเลยคะ ราคาเท่าไหร่คะ รับแก้ของผู้หญิงด้วยมั้ยคะ
เหลาซิลิโคนได้เพี้ยนมาก พอบอกชื่อย่อคลีนิคได้ใหม
จะได้ระวังกันไว้ค่ะ  จขก. โชคดีมากๆที่ไม่ทะลุ แก้แล้วเนียนมาก
หล่อขึ้นมากๆค่ะ
จมูกเบี้ยวเหมือนกันค่ะ หาที่แก้อยู่เหมือนกัน ขอรายละเอียดราคานิดนึงค่ะ ^^
ค่าแก้ไขจมูก ราคาเท่าไหร่ครับ
พอจะบอกได้ป่าวครับ สนใจอยากแก้ไขจมูกอ่าครับ
แฮ่ๆ  ^^
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 00:29:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-3-30 13:04
โห ซิลิโคนที่เก่าเหลาแปลกมากเลย ไม่เคยเห็น ดีแล้วน้ ...

ใช่ครับ เอาออกแล้ว โล่งใจมากครับ
โชคดีจังค่ะ แก้ครั้งเดียวก็ดีเลย กำลังหาที่แก้อยู่ รบกวนโพสรูปหน้าตรงชัดๆ อีกรูปหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 12:56:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kunkk เมื่อ 2014-3-30 14:04
โห ก่อนทำเบี้ยวน่ากลัวมากค่ะ ดีแล้วที่แก้ เราก็ไปทำ ...

ใช่ครับ หมอเก่งมากๆ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 14:44:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namlin เมื่อ 2014-3-30 17:14
เบี้ยวน่ากลัวมากเลยค่ะ ดีแล้วค่ะที่ไปแก้ หมอวีเก่งค ...

ครับ หมอทำแบบธรรมชาติมากๆครับ ชอบมากๆเลย
หมอวีเหมือนกันเลยค่า
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-4 10:52:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Goldfish01 เมื่อ 2014-3-31 09:11
แก้แล้วดูดีค่า ราคาเท่าไหร่คะ? ซิลิโคนอะไรคะ? ...

ผมแก้แบบตัดต่อกระดูกอ่อน เพิ่มผลายหยดน้ำ 80,000 บาทครับ แต่ถ้าแก้แบบซิลิโคนอย่างเดียว ราคาอยู่ที่ 30,000 บาทครับ
ถ้าสนใจลองไปปรึกษาคุณหมอดูนะครับ หมอฝีมือดีมาก

แสดงความคิดเห็น

ราคาแรงจริง  โพสต์ 2015-2-19 12:04
แก้แล้วหล่อขึ้นมากๆ เท่าไหร่ครับๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้