ดู: 1700|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกครบ1เดือนพรุ่งนี้ค่ะ#หมอนวรัช# สมิติเวช จร้า

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้จมูกจะครบ1เดือนแย้วววววว อาการปกติทุกอย่างจร้า ก็มีเอียงๆมาด้านซ้ายนิดหน่อย
(มีบางคนทักว่าเอียงว่าตรงแตกจ่างกันไป)แต่เราก็พยายามทำการบ้านที่หมอแนะนำค่ะคือบิดจมูกๆ
ให้มันมาด้านซ้ายโดยการจับและค่อยๆบิดๆไป(ไม่เจ็บ)คุณหมอบอกว่าถ้าซิลิโคนมันเคยไปด้านไหนมันก็จะไปด้านเดิม
อ้อ...และก็เรื่องทานอาหารตอนนี้ยังไม่ได้ทานปาร้าเต็มตัวค่ะก็มีชิมๆบ้างส่วนของหมักดองก็ไม่ได้ทานเลยค่ะกันไว้ดีกว้าแก้ค่ะ
วันหนุ้งเราสั่งกลูต้าและอาหารเสริมมาทาน ก็เลยส่งข้อมความไปหาคุณหมอในเพจ ......

ข้อความต่อไปนี้เราพยายามอ่านหลายรอบมาก 5555+

เรา : คุณหมอคะสอบถามหน่อยค่ะ จมูกได้ 14 วันแล้วสามารถทานพวกอาหารเสริมพวกกลูต้า อะไรพวกนี้ได้ไหมคะ?
หมอ : ได้ตามปกติค่ะ(น่าจะเป็นแอดมินหมอหรือไม่ก็พยาบาลตอบ)

โอเคผ่านไป เราฏ้ทานกลูต้าไปง่ำๆๆๆๆๆ

ต่อมาไม่พอค่ะ อยากทานส้มตำไท แต่มีกุ้งแห้ง ก็เลยไม่แน่ใจ เลย ถามอีก!!

เรา :หนูทานตำไทยได้ไหมคะ จมูกจะครบเดือนวันที่26/3/14 นี้ค่ะ
หมอ: หมอห้ามหรอครับ!!!!
เรา :ไม่แน่จัยค่ะ ><
หมอ : หมอไม่เคยห้ามทานอะไรเลยตั้งแต่ตรวจเสร็จหลังผ่าหนึ่งสัปดาห์ ทานเหล้ายังๆด้เลยครับ
          อย่าไปฟังคนอื่นที่คอยพูด รู้มากพวกนี้มีเยอะครับ อย่าไปสนใจ!!!
เรา : อ้าวเข้าสใจผิดมาตลอดเลย(ส่งสติกเกอร์เสียใจไป) เราก็พิมพ์ตอบกลับไปว่า ขอบคุณคร้าแล้วเราก็ซัดให้เรียบตำไทย +ปลาร้า(ไม่เยอะ)กินพอหายอยาก อิอิ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 11:46:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิวรูป ยังไงช่วยพิจารณาด้วยจ่ะว่ามันเบี้ยวป่าว?

รูปภาพ 3000.JPG (293 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูปภาพ 3000.JPG

รูปภาพ 2000.JPG (82.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูปภาพ 2000.JPG

รูปภาพ 1000.JPG (90.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูปภาพ 1000.JPG
สวยคับ แต่มันเอียงซ้ายไปหน่อย แล้วมันจะตรงไหม ผม เริ่มหวั่นๆๆ แล้ววว  คับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-10 17:40:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sizef เมื่อ 2014-3-28 20:31
สวยคับ แต่มันเอียงซ้ายไปหน่อย แล้วมันจะตรงไหม ผม เริ ...

ช่ายค่ะเอียงซ้าย แต่ถามหมอๆบอกว่า พยายามบิดมันมาเรื่อยๆได้ค่ะ
ก่อนที่จมูกจะเข้าที่คือ3เดือน
ต้นฉบับโพสต์โดย Pakbung2533 เมื่อ 2014-4-10 17:40
ช่ายค่ะเอียงซ้าย แต่ถามหมอๆบอกว่า พยายามบิดมันมาเร ...

บิดไปเรื่อยๆ !!!! มานไม่อักเสพเหรอคะ ?? ปกติถ้าทำควรทิ้งไว้จนกว่าพังพืดมันจะเกาะกันดี

ถ้าไปยุ่งกับมันมากๆอาจจะบวมอักเสพได้นะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-19 15:44:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2014-4-11 05:12
บิดไปเรื่อยๆ !!!! มานไม่อักเสพเหรอคะ ?? ปกติถ้าทำควรทิ ...

ไม่นะคะ หมอเเจ้งว่าตอนนี้จมูกยังไม่เข้าที่พยายามบิดได้แต่ไม่ถึงกะเเรงๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย Pakbung2533 เมื่อ 2014-4-19 15:44
ไม่นะคะ หมอเเจ้งว่าตอนนี้จมูกยังไม่เข้าที่พยายามบ ...

จริงๆหมอไม่ควรให้ยุ่งกับจมูกนะคะเพราะแผลยังไม่หายดีเราไม่รู้ว่ามันจะอักเสพไหมนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้