ดู: 5186|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] แชร์ประสบการณ์ปรึกษาทำปากกระจับหมอจำนงค์แต่ทำ......

[คัดลอกลิงก์]
     สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งคะ เนื่องจากอยากทำปากกระจับให้ปากของรบที่ดูตรงๆทื่อๆมันเป็นทรงหวังจะมียิ้มหวานๆเป็นของตัวเองบ้างก่อนอื่นไปดูรูปปากของเรากันก่อน

หลังจากที่ศึกษาหาข้อมูลหลายที่ส่วนตัวแล้วไม่อยากให้มันบางมากหาดูจากหลายๆรีวิวแล้วมาถูกใจที่หมอจำนงค์เพราะทำออกมาแล้วไม่บางมากจนเกินไปซึ่งตรงกับใจพอดีเลยจัดการโทรไปนัดวันทำเสร็จสรรพเพราะตั้งใจว่าปีนี้ยังไงฉันก็ต้องทำปากให้ได้(หลังจากเพิ่งทำหน้าอกไปตอนเดือนกุมภาที่ผ่านมา อิอิ)ได้คิว 30 เม.ย.ซึ่งคิดไว้แล้วว่าเพียงพอต่อการพักฟื้นและจัดการลางานถึง 5 วัน 555ผู้จัดการก็น่ารักอนุมัติทันที
     หลังจากนั้่นนั่งนับวันรอ รอ แต่ทุกวันก็เปิดดูรีวิวคนโน้นคนนี้ทุกวันอ่านเจอหลายๆคอมเม้นท์ว่าหมอจำนงค์ถ้าปากคนไข้ไม่มีเนื้อหรือเนื้อปากน้อยจะไม่ทำให้ซึ่งเราเองก็แอบกังวลกลัวเนื้อปากไม่พอทำไม่ได้และไม่ได้ทำเดี๋ยวจะลางานฟรีและก็ไม่มั่นกล้าคิดเองว่าเนื้อปากเราเยอะเลยตัดสินใจเดินทางไปพบหมอหลังเลิกงานทันทีคลีนิกไปไม่ยากอย่างที่คิดเริ่มต้นจากจตุจักรแล้วขึ้นรถตู้ไปลงฟิวเจอร์แล้วต่อรถตู้สายเทพารักษ์ไปแป๊บเดียวก็ถึงเดินดุ่มๆไปถึงคลีนิกก็จะเจอพี่อ้อเจ้าหน้าที่นั่งอยู่(พี่อ้อน่ารักมากจมูกสวยดี)ก็บอกพี่อ้อว่านัดไว้แล้วแต่จะมาปรึกษาก่อนให้คุณหมอดูว่าปากเราทำได้มั้ย พี่อ้อก็บอกว่าดีคะถ้าทำไม่ได้จะได้มีเวลาไปทำอย่างอื่นเราก็ยิ้มๆแล้วนั่งรอ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-20 10:00:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  ระหว่างนั่งรอก็เห็นเคสทำตาสดๆออกจากห้องผ่าตัด แม่เจ้าคุณหมอทำตาสวยมากดูแผลแล้วสวยดี(ในใจอยากทำแต่เราก็ตา2ชั้นอยู่แล้วนี่หน่า)แล้วนาทีที่รอคอยก็มาถึงพี่อ้อเรียกให้ไปคุยกับคุณหมอที่ชั้น 2 เหมือนคุณหมอกำลังเดินออกมาพักพี่อ้อก็บอกว่า"คุณหมอคะยังมีอีก 2 เคสคะ" คุณหมอก็เดินกลับไปเราก็เข้าห้องตามไป คุณหมอถามอายุเท่าไหร่ ทำงานอะไร เราก็ตอบว่า28 ทำงานเซลส์คะ
หมอบอกเป็นงานต้องพูดเยอะนะจะหายทันเหรอ เราบอกว่าหนูลางานไว้ 5 วันคะแล้วอีกอย่างหัวหน้าใจดีคะไม่ต้องออกหาลูกค้าก็ได้ช่วงที่ทำปากมา คุณหมอก็เหล่ๆแล้วให้เรายืนติดผนังแล้วมองดูปากเรา "หมอบอกเนื้อปากมีแค่นี้่เนี้ยนะ คิดอยากจะมาทำ"เราก็เอ่อ....พูดอะไรไม่ออกจากนั้นหมอก็ไปหยิบแทปเล็ตมาพร้อมเปิดรูปผู้หญิงท่านนึงที่มาทำตาหรือจมูกกับคุณหมอเราจำไม่ค่อยได้แต่คุณหมอให้เราดูปากของผู้หญิงคนนั้นซึ่งเป็นทรงปีกนก กระจับชัดและบาง(ในใจแอบคิดทรงนี้คุณๆนะคล้ายผลงานของคุณหมอชื่อดังท่านนึง)เราก็บอกว่าบางมากและเป็นทรงปีกนกคะ หมอบอก"คุณเห็นมั้ยว่ามันบาง มันดูน่าเกลียดเวลายิ้มก็แหยๆ"เราก็เอ่อ.....จากนั้นคุณหมอก็ให้ดูปากของคนที่มาทำกับคุณหมอซึ่งภาพก่อนทำเนื้อปากค่อนข้างเต็มแต่ไม่หนาตัดออกมาแล้วเป็นทรงแต่ไม่บางแล้วคุณหมอก็ถามเราว่าคุณว่ายังไงกับปากคนนี้ เราก็บอกว่าเป็นกระจับแต่ไม่บางคะ หมอก็พูดบอกว่า"ถ้าปากจะบางมากขนาดนั้นผมว่าปากตรงๆไม่เป็นทรงยังจะดีกว่านะ"
    พอเราได้ยินดังนั้นเราก็รู้เลยว่าไม่ได้ทำแน่นอนคือไหนๆก็มาปรึกษาแล้วถามไปเลยดีกว่า เราจึงถามต่อว่าปากหนู"สามารถทำให้มันเป็นกระจับได้ไหมโดยตัดไม่เยอะ" หมอตอบทันทีว่าคุณอย่ามาต่อรองเพราะทำไปแล้วพอตัดออกนิดเดียวก็จะมาบ่นอีกว่าทำไมมันไม่เป็นทรงไม่เป็นกระจับ(ในใจก็คิดว่าแค่ถามได้ก็ได้ไม่ได้ก็คือไม่) เราก็พยักหน้าแล้วยิ้มๆแล้วพูดว่างั้นไม่เป็นไรคะขอบคุณคุณหมอมากคะ
    แต่!  ยังไม่จบแค่นั้นคือไหนๆก็มาแล้วเนอะเลยถามต่อเรื่องคางว่าคางหนูถ้าจะเสริมสามารถเสริมได้ไหมคะ หมอก็ไปหยิบอะไรสักอย่างมาวัดองศาของปลายจมูกกับคางแล้วหมอก็ถามว่าจมูกทำมานานหรือยังแล้วทำหมอไหนมา เราตอบว่า"ทำมา4ปีแล้วคะกับหมอบุญถิ่น" หมอก็มองๆแล้วพูดคุณรู้มั้ยจมูกคุณจะทะลุ ทำมาโด่งมากเลยนะซึ่ีงถ้าคุณจะทำคางคุณต้องทำจมูกให้มันต่ำมากว่านี้แต่ผมว่าจมูกคุณทะลุแน่นอน เราได้ยินอย่างนั้นก็ใจเสียแล้ว ได้แต่พูดอีกครั้งว่าคะและขอบคุณมากคะ
     คือที่ตั้งใจมาตั้งกระทู้นี้ไม่ได้ต้องการมาดิสเครดิตคุณหมอนะคะแต่อยากจะมาแชร์สำหรับคนที่อยากจะไปทำปากหรืออะไรก็แล้วแต่กับคุณหมอจำนงค์แนะนำให้ไปปรึกษาก่อนจะดีที่สุดเพราะจะได้ไม่เสียเที่ยว คิดว่าวันหยุดนี้คงต้องให้คุณหมอบุญถิ่นเช็คจมูกให้หน่อยถ้าทะลุจริงๆก็คงแก้กับคุณหมอไปเลยคะ ขอบคุณเพื่อนที่มาอ่านประสบการณ์ครั้งนี้คะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สู้ๆค่ะ เป็นเราหมอพูดแบบนั้น ก็คงออกจากคลินิค แล้วลองไปปรึกษาปากกับหมอท่านอื่น เพื่อนเป็นแนวทางว่า แต่ล่ะหมอจะให้คำแนะนำเรื่องปากกันอย่างไรบ้าง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-20 10:56:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-3-20 10:45
สู้ๆค่ะ เป็นเราหมอพูดแบบนั้น ก็คงออกจากคลินิค แล้วล ...

เชื่อว่าคุณหมอจำนงค์ท่านก็มีเหตุผลและเทคนิคของท่านคะแต่ก็จะลองไปปรึกาษากับคุณหมอท่านอื่นดูแต่ถ้าปากเราทำไม่ได้จริงๆก็คงไม่ดื้อที่จะทำคะ คงหันไปร้อยไหมยกปากแทน^_^
ต้นฉบับโพสต์โดย mintua เมื่อ 2014-3-20 10:56
เชื่อว่าคุณหมอจำนงค์ท่านก็มีเหตุผลและเทคนิคของท่า ...

อู้ยย อันนี้บอกไว้ก่อนนะคะว่า เราไม่ได้ว่าคุณหมอจำนงค์นะคะ เราหมายถึงว่า ถ้าหมอให้เหตุุผลแบบนั้นว่า ทำไม่ได้ เราก็คงไม่ทำแล้วก็คงเดินออกจากคลินิค(จะอยู่ทำไม ถึงยังไงหมอก็คงไม่ทำให้ อิอิ) และถ้าใจเรายังอยากจะทำ เราก็ไปปรึกษาหมอท่านอื่น เผื่อว่าหมอท่านอื่นจะมีเทคนิคที่ทำปากเราให้สวยได้ค่ะ
นี่แหละคือจรรยาบรรณของหมออย่าแท้จริง ไม่เห็นแก่เงินทอง ทำได้ก็ทำ ทำไม่ได้ก็จะบอกผู้ป่วยตรงๆ

แสดงความคิดเห็น

dia
เห็นด้วยค่ะ  โพสต์ 2014-5-28 23:47
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-20 15:32:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-3-20 13:50
อู้ยย อันนี้บอกไว้ก่อนนะคะว่า เราไม่ได้ว่าคุณหมอจำ ...

ก็จริงนะคะ ^_^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-20 15:41:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fbithailand_99 เมื่อ 2014-3-20 14:02
นี่แหละคือจรรยาบรรณของหมออย่าแท้จริง ไม่เห็นแก่เงิ ...

เห็นด้วยอย่างยิ่งในส่วนของจรรยาบรรณของคุณหมอคะ
ดีนะคะ หมอไม่ได้เห็นแก่เงิน ถ้าเป็นหมอที่ไร้จรรยาบรรณ คงจะทำให้คุณไปแล้วโดยไม่สนใจผลที่จะออกมาค่ะ
หมอตรงดีนะคะ ชอบ
ของเราไปทำตามาค่ะ หมอทักเรื่องจมูกเหมือนกัน แอบนอยมาก นี้ก้อกำลังคิดอยู่จะแก้จมูกแต่คงให้หมอที่เราอยากแก้ดูอีกที
โดนเหมือนกันเลย แต่ชอบตรงที่นี่ใส่ใจดีมาก ให้คำปรึกษาดีสุดๆคะ ไม่การค้าเลยจริงๆ เราก็โดนทักเรื่องจมูกเลย เคลียดอยู่เนี่ยคะ หาที่แก้ต่อไป
ชอบหมอจำนงค์คะมีจรรยาบรรณแพทย์ที่ดีไม่เห็นแก่เงิน เสียดายไม่ได้ทำจมูกกับท่านเพราะเรารีบไปหน่อย กำลังเก็บเงินแก้จมูกกับคุณหมอเลยค่ะ
เราว่าดีนะ หมอไม่เห็นแก่เงิน เห็นแก่ประโยชน์ของคนไข้มากกว่า บางหมอที่เคยเห็นมารีวิว ปากก็บางอยู่แล้ว ตัดออกไปอีก แทบจะไม่เห็นริมฝีปากอ่ะ แบบนั้นก็ไม่สวยนะคะ
ไปมาวันนี้ หมอไม่ทำให้เหมือนกันค่ะ เศร้ามากกกกกกก
คำพูดดูจิงใจดีชอบค่ะ อยากฟปทำมั้งใกล้บ้าน
คุณหมอมีจรรยาบรรณค่ะ. ถ้าอยากทำจริงๆต้องหาคุณหมอท่านอื่นดู ส่วนตัว วันที่ 22 นี้ จะไปทำปากเหมือนกันค่ะกลัวคุณหมอไม่ทำให้เหมือนกัน   ( ปากของ จขกท บางจริงๆค่ะ คุณหมอคงทำให้ไม่ได้ อย่าเสียใจนะค่ะ )
แล้วอย่างนี้ก็เสียค่ามัดจำฟรีไปเลยหรอครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-20 20:06:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย May18 เมื่อ 2014-4-20 17:35
คุณหมอมีจรรยาบรรณค่ะ. ถ้าอยากทำจริงๆต้องหาคุณหมอท่า ...

ขอบคุณมากคะ
เราก็เป็นคนหนึ่งที่คิดจะทำปากเหมือนกัน เพราะปากล่างมันหุบ แต่ปากบนเนื้อเยอะ จรจะปิดปากล่างค่ะ อยากเอาออกเหมือนกัน แต่ไม่อยากเอาออกมาก เล็งหมอจำนงค์ยุจ้า
เรายิ่งฟังแล้วยิ่งอยากไปคลินิคนี้นะคะ เราว่าหมอจริงใจดีนะ บอกทุกอย่างเลย

ว่าแต่คลินิคอยู่ไหน แล้วมีเบอร์ติดต่อมั้ยคะ เราอยากไปปรึกษาบ้าง บอกเราที
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-3-20 13:50
อู้ยย อันนี้บอกไว้ก่อนนะคะว่า เราไม่ได้ว่าคุณหมอจำ ...

เปนไงบ้างค่ะสรุปได้ไปทำกับหมอไหน อ่านติดตามยุ 55 ลุ้นๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย fbithailand_99 เมื่อ 2014-3-20 14:02
นี่แหละคือจรรยาบรรณของหมออย่าแท้จริง ไม่เห็นแก่เงิ ...

เหนด้วยยยย
ต้นฉบับโพสต์โดย Basdyza เมื่อ 2014-3-20 17:45
ดีนะคะ หมอไม่ได้เห็นแก่เงิน ถ้าเป็นหมอที่ไร้จรรยาบร ...

เหนด้วยเลยค่ะ หมอที่บอกว่าทำไม่ได้แล้วให้เหตุผลว่าทำไม ดีกว่าหมอที่บอกว่าทำได้ทุกอย่างแล้วออกมามีผลในระยะยาวอันนี้มันไม่ดีแน่ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้