ดู: 3171|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ทำมาแล้วค่ะ Ulthera ยกกระชับหน้าเรียวที่เอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
ขอมาเขียนแชร์เรื่องหน้าเด็กบ้างนะคะ ทำสองคอร์สคือ ulthera + ร้อยไหมเงี่ยง ยกกระชับหน้าด้วยค่ะ หมอบอกเป็นไหมชนิดใหม่ ฟังชื่อตอนแรกกลัวค่ะคิดว่าต้องเจ็บมากแน่นอน แต่คุณหมอการันตีว่าจะช่วยเพิ่มแรงดึงยกกระชับผิวให้ตึงได้มากกว่าแบบก่อนๆ อ่ะพี่ยอมเชื่อ ส่วนจะจริงเท็จยังไงต้องรอดูผลด้วยตัวเองอีกทีค่ะส่วน Ultheraคอร์สยกกระชับหน้า เมื่อก่อนพี่คิดว่าแพงมากพอสมควรเลยนะคะ

ตอนแรกไม่กล้าเสี่ยงเพราะเคยทำ คอร์สนวดยกกระชับหน้ามาหลายที่โฆษนาว่าแสนดีราคาก็แพงและไม่เห็นผลเลยค่ะ พอทวงถามไปทางคลีนิคจะบอกว่าเป็นเพราะสภาพผิวหน้าพี่เอง ฟังแล้วเสียความรู้สึกมากหลังจากนั้นเข็ดไม่ทำอีกเลย   

มาช่วงนี้ได้ยินเรื่องulthera เยอะเลยสนใจค่ะ ว่าอัลเทอร่ามีดีอะไรทำไมราคาสูงมาก และตอนนี้รู้สึกได้เลยว่าผิวเหี่ยวหย่อนคล้อยมาก ไปไหนมีแต่คนทักฟังมากๆก็เสียความรู้สึกค่ะ บางคนแซวว่าระวังสามีเบื่ออันนี้พี่จิตตกอย่างแรงค่ะ

--ขอเล่าเยอะนิดนึงนะคะใครอยากดูภาพรีวิวข้ามตรงนี้ไปก่อนได้จ้า--

โทรสอบถามคลินิกT ชื่อดังให้คำปรึกษาดีค่ะแต่วันที่พี่ว่างจะไปทำเจ้าหน้าที่แจ้งว่าอาจารย์หมอไม่ได้เข้าสาขา (เป็นแพทย์ท่านอื่น) คือคอร์สมันค่อนข้างแพงความคาดหวังในผลก็ต้องสูงตามราคาใช่ไหมคะพี่อยากทำกับอาจารย์หมอแต่ติดที่เวลาไม่ตรงกันเลยบอกขอดูวันที่แล้วจะโทรนัดคิวใหม่ดีกว่า
จนไปได้คิวหมอมาให้เป็นคลินิกA สีลมซอย4 คิวอาจารย์หมอว่างตรงกับพี่สะดวกพอดีเลยไม่ลังเลจองคิวปรึกษาทันที

ระหว่างรอหมอเบื่อพนักงานขายมากเชียร์หลายคอร์สพี่ก็นิ่งๆจิตแข็งค่ะยังไม่ตัดสินใจรอคุยกับหมอก่อนได้รับคำแนะนำให้ทำUlthera tite หน้าคอ และทำร้อยไหมเงี่ยงยกกระชับหน้าด้วย สรุปวันนั้นพี่ซื้อ2คอร์สนะคะ ulthera +ร้อยไหมเงี่ยง แต่ไม่ได้ทำพร้อมกัน

เริ่มด้วยภาพก่อนทำทุกอย่างค่ะ ร่องแก้มชัดเจน หน้าเหลี่ยมคล้อยมาก

หลังทำอัลเทอร่า 2 อาทิตย์ค่ะ รู้สึกหน้ายกตึงขึ้นร่องแก้มจางลงค่ะ

คุณหมอแนะนำว่าร้อยไหมเงี่ยง baby lift ยกกระชับหน้าอีกจะเพอเฟคชัดเจนยิ่งขึ้น
ภาพด้านล่างนี้ถ่ายหลังทำ ร้อยไหมเงี่ยงยกกระชับหน้า สดๆร้อนๆค่ะ

วานทางคลินิกถ่ายให้เพราะพี่คาดหวังผลหลังทำมาก จะดูมันยกขึ้นมากน้อยแค่ไหนจริงตามที่หมอบอกหรือเปล่า อยากเห็นความเปลี่ยนแปลงของหน้าตัวเองค่ะ สรุปผลตึงเปรี๊ยะ ไม่เสียดายเงินค่ะ

ภาพด้านล่าง ถ่ายเองที่บ้าน หลังร้อยไหม 1 สัปดาห์ค่ะ ร่องแก้มซ้ายหายไปค่ะ
และอีกอย่างที่รู้สึกได้ชัดเจนมากเลยค่ะหน้าเรียวเล็กลงค่ะ

สรุปข้อดีนะคะ
หลังทำร่องแก้มข้างซ้ายหายไป ด้านขวาตื้นขึ้นมาก รู้สีกชัดเจนว่าหน้ายกกระชับน่าจะเป็นผลจากที่พี่ทำ Ulthera ควบคู่ไปกับร้อยไหมเงี่ยง หรือไหมเกลียวด้วยค่ะ หลายเส้นเหมือนกัน ก่อนทำหมอจะมาวาดเส้นตามจุดที่มีปัญหาบนใบหน้าเราค่ะ

ข้อเสีย
คือเจ็บบ้างบางจุดค่ะสำหรับร้อยไหมเงี่ยง ขนาดพี่ทายาชานะคะแต่เพื่อความสวยก็ต้องยอมทนค่ะ และถ้าทำแบบ full option อย่างพี่ ราคาสูงพอสมควร เหมาะกับผู้หญิงที่ค่อนข้างมีอายุ ประมาณ 35ขึ้นไปจ้ะ

อาจจะเล่าเรื่องไม่ค่อยละเอียดมาก พยามยามลำดับและเขียนอธิบายให้เห็นภาพมากที่สุดนะคะ ถ้าตกหล่นตรงไหน ข้อมูลไม่ชัดถามพี่ได้เลยค่ะยินดีตอบ ปกติตอบแต่ของคนอื่นวันนี้เป็นคนรีวิวเองรู้เลยค่ะมันไม่ง่ายพำ

อยู่ได้นานไหม รวมราคาเท่าไรคะ
ใครเป็นเหมือนอิชั้นบ้าง เลื่อนเม้าท์ขึ้นลงภาพ 1 กะ ภาพ 3 หลายรอบ 55555 คือคุณพี่คะหลังทำหน้าเด้งสุดๆริ้วรอยมันหายไปได้ขนาดนี้เลยเหรอ สุดยอดจริงๆค่ะ
คุณพี่คะ สอบถามนิดนึง ว่าราคาเท่าไหร่เอ่ย และจะเห็นผลทันทีที่ทำเสร็จป่าวคะ

เพราะแม่ก็กำลังสนใจอยากทำอยู่เหมือนกัน
อยากรู้ราคาเหมือนกันค่ะ
ว๊าวว สุดยอด เห็นผลที่รีวิวให้ดูชัดเวอร์

ยังงี้ราคาแอบแรงแน่ๆเลยใช่ม่ะ
สวยขึ้นมากๆเลยค่ะ
หน้าเล็กลง และ ดูกระชับมากๆ เลยอ่า เหมือนกับมาเป็นสาวรุ่นๆอีกเลยคะคุณพี่
หน้าเรียวกระชับขึ้นชัดเจนเลยค่ะ อยากทราบราคาเหมือนกันค่ะ
หน้าเรียวลงชัดเจนมาก ราคาคงสูงตามคุณภาพแน่ๆเลย
เคยทำมาเห็นผลจริง แต่ระยะไม่ยาวค่ะสองปีกลับไปทำไหม่
ว๊าววว เห็นผลชัดมากเลยอ่า และถ้าอายุไม่เยอะทำจะเห็นผลมั๊ยเอ่ย
จองคอร์สไว้เหมือนกันค่ะ กะว่ากลับไทยจะไปทำ
อยากทราบว่าถ้าทำแค่อัลเทอร่าจะได้ผลแค่ไหนคะ
ถ้าไม่ร้อยไหมตามด้วยเพราะเคยไปโบทอคมาก็ไม่ได้ผลเท่าไหร่
อยากลองอัลเทอร่าเห็นเค้าว่าไม่เจ็บและยกกระชับทันทีอยุ่ได้หนึ่งปี
เห็นผลดีจังเลยค่ะ ดูใบหน้ากระชับขึ้นมากเลยอ่า
ว๊าววว สุดยอดมากเลยค่ะ ใบหน้าดูยกกระชับมาก ยังงี้หลังทำเห็นผลชัดเจนเลยป่าวเอ่ย
หน้าดูเด็กลงมากเลยค่ะ
ดีจังเลย เพราะหน้าคุณพี่ดูเรียวมาก และยกกระชับขึ้นกว่ากว่าเยอะเลยอ่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะเนี่ย
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ ประทับใจมาก ๆ ค่ะ หน้าเรียวจริง กระชับจริงค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้