ดู: 20594|ตอบกลับ: 127
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอบคุณ เมโกะ :)

[คัดลอกลิงก์]
เรามีประสบการณ์ทำจมูกถึงสองรอบ  และสองรอบนี้แตกต่างกันมาก
เลยอยากเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆฟัง เผื่อจะมีปรโยชน์กับเพื่อนๆบ้าง ^^

นี้คือจมูกที่คุณเเม่ให้มา

นี้คือจมูกที่ทำมารอบเเรกคะ  

รอบแรก ทำที่ รพ… ทำมา หมื่นห้า ก็ถือว่าเป็นโรงพยาบาลมีชื่ออยู่
คนรอทำเยอะมากมาก เราทำแค่ 5 นาทีก็เสร็จ เหมือนจะไม่ถึง 5 นาทีด้วยซ้ำ = =
คุณหมอฉีดจะยาสลบก่อนแล้วค่อยทำ ตอนทำก็ไม่เจ็บเลย รู้สึกมึนๆ รู้สึกว่าเหมือนโดนตบหน้าไปไปมามา
พอทำเสร็จก็มีผ้ามาติดไว้ตรงจมูกแค่นั้น  แต่พอวันรุ่งขึ้นสิ โอ้โหหน้าทั้งบวมทั้งเขียว ม่วง ช้ำแดง
เหมือนคนโดนอัดมาเลยอะ แบบว่า ตื่นมาตกใจกันทั้งบ้าน กว่าจะหายเป็นปกติก็ สามอาทิตย์
ไปถามทาง โรงพยาบาลเขาก็บอกว่า น้องคงเป็นคนช้ำง่ายอะคะ คำนี้จำได้แม่นมากมาก
พอจมูกเริ่มจะเข้าที เราก็รู้สึกว่ามันเบี้ยวแล้วก็เป็นแท่งไม่เข้ากับหน้าเลย
            ก็เลยต้องมาทำใหม่เนี้ยแหละคราวนี้เราก็ศึกษามาหลายๆที่ แล้วสุดท้ายก็มาลงที่
เมโกะคลีนิก เนี้ยแหละ  คุณหมอจะทำวันละไม่เกิน แปดคนเท่านั้น ที่นี้เค้าจะไม่ฉีดยาสลบ แต่จะฉีดแค่ยาชา
ตอนแรกเราก็มาปรึกษาคุณหมอแล้ว กะว่าจะทำที่นี้เนี้ยแหละ ก็กำลังจะโทรมานัดวันทำ
แต่พอดีเป็นคนเล่นคอมพิวเตอร์บ่อยๆ เลยลองเข้าเวปเมโกะดูก่อนละกัน
เราก็ไปเจอว่าทางเมโกะมีประกวดทำจมูกฟรีอยู่ เลยลองลงแล้วก็ให้เพื่อนๆช่วยโหวดให้
ก็อยากจะขอบคุณทุกคนที่ช่วยโหวดให้มากมากคะ เพราะตอนนี้ก็ชนะการประกวดแล้ว
ได้ทำแล้ว 55 ดีใจมากมากเลย ^^
           ตอนทำจมูกให้เราคุณหมอใจดีมากมาก หมอจะให้กินยาแก้เคียด
แล้วตอนที่ทำคุณหมอก็เปิดเพลงไปด้วย ชวนคุยไปเรื่อยๆ จนทำเสร็จ ระหว่างทำก็ไม่รู้สึกเจ็บเลย  
พอทำเสร็จคุณหมอก็ให้ดูกระจกก่อนจะติดผ้าไว้  พอวันรุ่งขึ้น  หน้าเราบวมน้อยมาก น้อยมากมากจริงๆ
มีรอยเขียวๆ จางๆนิดหน่อย  ม่วงแดงไม่มีเลย แปลกใจว่ามันต่างจากครั้งที่แล้วมากมาก
ยังจำได้ที่แม่นว่า รพ. ครั้งแรกบอกว่าเราเป็นคนบวมง่าย แต่ความจิงมันไม่ใช่เลยอะ
เราบวมน้อยมากๆ - -  เราว่ามันอยู่ที่ฝีมือคุณหมอมากกว่า ว่าเขามือเบาแค่ไหน
แล้วเรื่องอื่นค่อยเป็นรองมา หน้าเราหายบวมตั้งแต่วันที่  5 แล้ว
แต่ว่าเราตัดไหมวันที่ 7   เลยมาลงรุปให้เพื่อนๆดู วันที่เจ็ดละกัน

นี้คือรุป ทำครั้งเเรก กับทำ ครั้งที่สอง

นี้ก้เจ็ดวันแล้ว ตอนนี้ดีใจมากๆเลย จมูกไม่เป็นแท่ง เกินไปแล้ว
ไว้จะเอารูปมาให้เพื่อนๆ ดูเรื่อยๆนะคะ ไว้จะเอารูปตอนบวมมาลงด้วย
ขอแนะนำเมโกะเลยคะ เพราะบวมน้อยมากดูเป็นธรรมชาติ จริงๆคะ :)
ตอนนี้เมโกะก็มีโครงการดีดีมาเรื่อยๆคะ ติดตามได้ทางเวปไซนะคะ
ยังไงขอบคุญทุกคนที่เคยโหวดให้เเละเพื่อนๆที่คอยช่วยมาตลอดคะ
จะมาลงรุปให้ดูเรื่อยๆนะคะ ^^

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

สวยยยย ขึ้นมากเลยเบนซ์
ปกติก็น่ารักอยู่แล้วว
อันเก่าไม่สวย เป็นแท่งๆหน่อย
อันนี้สวยสมใจแล้วเน้อะ : ))

สวยแล้วอันแรกเป็นแท่งเลย ,ดูธรรมชาติดี
สวยยยยอ่าค่ะพี่ทำที่ยันฮีช่ายมั้ยยค่ะ ทำกับคุนหมออารัยหรอค่ะ
ตอนนี้หนูเคี๊ยดเคียด ๆ
โชคดีจังเลยค่ะไปทำมาแล้วทรงจมูกหวานสวยเข้ากับหน้ามากๆเลยค่ะ
ว้าว สวยมากคะ มดดำเชื่อนะคะว่า แค่เปลี่ยนจมูกนิดๆหน่อยๆเราก็ดูสวยขึ้นมาก ชอบคะ
เหมือนคนละคนกันเลยคะ
อันแรก นี่เป็นแท่งเลย
มันขึ้นอยุ่กับฝีมือคุณหมอจริงๆแหละเนอะ > O  <
สวยมากเลยคะะะะ
สวยย ย มากก เลยยจร้าา า า แต่เอ๊ะะ ปิดตาา ทำไมม อ่า าาา า า 55 5 5 +
เค้าเหงง ตั้งแต่รูปแรกกแย้ว ว ว ว ว ว  555 5+
สวยแล้วอย่าไปกัวว วอิอิอิ   

หายเรวๆๆคร้าบบบ บบ
บุคคลอันตรายปะครับ
ต้องปิดจา
ฮ่าๆ

ทำแล้วดูดีขึ้นเยอะเลยครับ เนียนๆ
คุณหมอมนัสหรือเปล่าครับ
สวยต่างกันมากนะครั้งแรกกับครั้งที่สองเนี่ย......
โชคดีนะคะ
หน้าหวานไปเลย

เปงธรรมชาติมากคะ

สวยๆ
น่ารักขึ้นเยอะเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะคนแถวบ้านทำมาก็สวย
เข้ากับหน้ามากเลยคะ
สวยขึ้นจริงๆ
เห็นด้วยค่ะ สวยขึ้นเห็นๆ แต่อยากรู้จังโรงบาลไหนคะ ทำไม่ถึง 5 นาทีเองเหรอ ทำได้ไงอ่ะ
สวยมากกว่า เดิม
น่ารักมากๆเลยค่าาาาา
สวยธรรมชาติกว่าเดิมคะ ดีใจด้วยนะคะที่เปลี่ยนแล้วสวย
ทำครั้งแรกที่ไหนคะ พอจาบอกได้มั้ยเอ่ย
แก้ไขล่าสุดโดย amjayy เมื่อ 2010-4-23 21:05

สวยขึ้นมากมายจิงๆค่ะ ทำอะไรมามั่งคะเสริมอย่างเดียวเหรอ
ดูเหมือนปีกจมูกหุบลงด้วยอ่ะ สวยๆ
ขอรูปไปเป็นแบบเลยได้ไหมอ่า เราอยากได้แบบนี้เลยสวยมากๆๆ
จะเข้ากับหน้าเราไหมเนี่ยะ
ส่งรูปให้หน่อยได้ไหมคะ jae_nis@hotmail.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้